Hỏi về cách làm nhỏ cán vợt G4 >>>>> thành G5

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi duyliem, 24/10/13.

1. duyliem

duyliem Thành viên Tích cực

Mình mua vợt order nhưng ko để ý Cán vợt , châu á thường đánh G5 , nhưng vợt mình mua thì nó là G4, lên tay cầm hơi to, mình quấn vải, đã bóc cốt ra, nhưng vẫn cảm thấy to, so với cái vợt G5 của mình, lên đây hỏi xem có cách nào giải quyết cho cán nhỏ đi đc ko, liệu ra thợ mộc bảo họ bào cho vài đường thì sợ có ảnh hưởng nhiều đến vợt ko, sợ cảm giác cầm vợt sẽ khác, thì mất mấy triệu bạc mất

2. longmaka

longmaka Thành viên Chính thức

Bắc đừng bào nhé vì phần gỗ ở cán vợt là dạng xơ chéo nên khi bào rất dễ phạm vào trong làm méo cán vợt. Tốt nhất là bác mua giấy ráp về tự đánh.

3. Hoàng Gầy

Hoàng Gầy Thành viên Năng nổ

Nếu dùng giấy mà đánh thế thì khéo nó lại thành tròn vo chứ không chia các góc rõ ràng như cũ, hoặc là nó nhỏ đi không cân đối cũng dở....em nghĩ thế.

4. tuimuonbiet

tuimuonbiet Thành viên Chính thức

Ngoại trừ bất khả kháng như gãy cán thì không nên thay đổi bạn à. Mình nghỉ bạn nên chuyển quấn cán cao su đi G4 cũng đâu to gì mấy đâu mình toàn G4 ko ah.
    P/S : tay mình cũng đâu to gì mấy đâu mình cao có 1m72 ah.

5. longmaka

Đúng rồi vì mình làm thủ công và quá nghiệp du mà. Nhưng khi làm thì đánh theo cạnh thì nó sẽ giảm dc chút ít. Trước mình cũng tự tay gọt cán rồi nên ko dùng dao hay bào dc. Nếu cán nhỏ chút thì mình có thể quấn băng keo vừa bảo vệ cán khỏi thấm mồ hôi vừa tăng cỡ lên một chút.
    Tóm lại là sau khi làm sẽ khó chịu hơn chưa làm vì góc cạnh ko cân đối nên toàn phải đánh đúng 1 mặt nếu xoay sang mặt kia thì tay cầm cảm giác khó chịu và cán tự chế kiểu gì cũng khác lạ hơn cán của hãng sx :80:

6. Nobita123

Nobita123 Thành viên Tích cực

Có 2 cách bạn ạ, một là bạn rút cán nó ra rồi ra hàng bảo nó thay cái cán g5 vào cho. Cách khác dễ hơn là bạn dùng dao đẽo dần 1 tí 1. Bgio thấy nó = cái g5 thì thôi

7. li dan

li dan Thành viên Năng nổ

khổ e đánh toàn cuốn to đùng.cán vải thì để nguyên cốt mà G3 cơ...mấy bác tay bé là khổ lắm.con voltric 80 g5 mà e phải cuốn 3 cái cuốn roto mới vừa...hehe

8. Hoàng Gầy

Hoàng Gầy Thành viên Năng nổ

Vậy chuyển sang cán cao su và ko dùng cán vải nữa là hợp lý :D
    Hình như cụ longmaka là bên OF thì phải.

9. duyliem

đang chơi cuốn vải hay thì bh lại chuyển dùng cuốn cao su cũng khó chịu :D, nói chung là hơi đen đỏ quên đi :))

10. longmaka

Vâng em ở bên OF cho vui thôi ah.

11. duyliem

mình lại thích đánh cuốn vải lên quấn mới thấy hơi to
    quấn vải tháo cốt ra rồi mà vẫn to lắm , to quá ko đập vít cầu đc

12. kiemma

kiemma Thành viên Năng nổ

Quấn cảm thấy to quá thì bác quấn giữa 2 lớp đừng quá chồng khít nhau, chồng nhau 1/5 tới 2/5 chiều rộng của quấn vải thôi ạ. Với lại quấn cán vải ban đầu nó cộm, nhưng sau đó thì sẽ xẹp xuống do mồ hôi tay và quá trình cầm vợt. Như thế là vừa tay

13. tunghoang

tunghoang Thành viên Xuất Sắc

quấn vải thì phải quấn xếp cạnh nhau chứ sao lại quấn chồng lên nhau.

14. kiemma

Quấn cạnh nhau thì phải đạo rùi, nhưng quan trọng là quấn cạnh nhau giữa 2 lớp có chồng dày lên nhau hay không ý. Nếu bác quấn cạnh nhau dù có băng dính 2 mặt nó vẫn lỏng bỏng, cũng phải có lớp sau nằm kề lớp trước quan trọng là phần tiếp xúc của nó với nhau nhìu hay ít. Nếu nhiều thì nó cảm thấy dày và cộm, ít thì khôgn dày và không cộm có cảm giác quấn sát (cạnh) nhau ạ.

E hok bít dùng từ như thế nào. E là nguời ở miền trong hok bít nguời ngoài đó dùng từ có như trong e nhưng e bít ý e và ý bác là cùng 1 ý ấy

15. hieu1988

hieu1988 Thành viên Tích cực

Bác tháo cán rồi cầm thân vợt đánh luôn cũng đc ấy.thành g8, g9 luôn ấy :21:

16. hieu1988

hieu1988 Thành viên Tích cực

Bác tháo cán rồi cầm thân vợt đánh luôn cũng đc ấy.thành g8, g9 luôn ấy :21:

17. kumy0212

kumy0212 Thành viên Tích cực

Tốt nhất là đổi vợt bác ạ, bào hay gọt phí hết cả vợt.

18. 733888

733888 Thành viên Chính thức

Bác này giống mình quá, mình cũng nhờ xách tay con Arc 11 mã JP 3UG4 về, cán to quá, về mình phải bóc Cốt, quấn băng dính đen 1 lượt, rồi dùng loại quấn cán thật mỏng, đánh mãi mới quen được, Mình đang đánh Pro G4, giờ chuyển qua đánh Yonex G4 lại to hơn thế mới lạ chứ!

19. kiemma

Có lẽ mỗi G của mỗi hãng khác nhau không bác nhỉ. E thấy size giày cũng thế, quy định về tiêu chuẩn G của mỗi hãng cũng khác

20. duyliem

mình dùng quấn hãng vải Joto lên có hẳn 1 lớp băng dính 2 mặt bên trong ko hề lỏng lẻo bạn à
    mà quấn vải mà quấn trồng thì to lắm, mình dùng cuốn mua ở quán,
    lên chỉ quán sát vào nhau thôi, nó có băng dính 2 mặt dính rất chắc lên ko hề bị lỏng lẻo đâu

Đang tải...