[Thảo luận] Hỏi thông tin của vợt Kumpoo 2300 - so sánh với các dòng khác cũng hãng Kumpoo

Thảo luận trong 'Dòng vợt khác' bắt đầu bởi Rukaphuong, 9/10/12.

1. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Mình mới đánh Kumpoo, là cây 2300.
    Cảm giác vừa tay, không thấy nặng đầu, độ cứng không dội đạn như mx80 khi mệt. Nói chung là oke. Dù chỉ dám đánh đơn (hok bít sao, chứ đánh cây này nhiều lúc tưởng nó sắp... gãy; công 01 phát phải nhìn cây vợt 01 phát!! :43:)

Có bác nào xài qua Kumpoo (thích và chuyên xài càng tốt) cho mình ý kiến vợt nào tương tự nhỉ (tức là độ nặg vợt, nặgn đầu, khả năng công ấy)
    Kumpoo có dòng 3700 mới, với 3 mẫu dành cho thủ, cân bằng và công. Cho mìh hỏi cây 3700T công có giống như 2300 không, hay là nặng đầu hơn hoặc cứng hơn?
    Quan trọng nữa là, giá cả của vợt với các khuyến mãi đi kèm (theo mình biết thì cây 2100 2300 2700 3700 có bán vợt với khuyến mãi khá cao, có thể không lấy để bớt tiền) để mình biết cuối năm xem có mua được không.
    Thanks các bạn nhé :D

2. Rukaphuong

Bay lên cho mọi người thấy nào.
    Bác Khoai tây với Tú vô làm phát review cho mình với :boxa:

3. Khoai Tây

Khoai Tây Chủ tịch CLB

Theo thông tin e biết cây công dong 3700 là cây Botton chứ ko phải cây Top..hic.e dc đánh cả 3 mã này rồi thì e thấy cây top đánh ngon nhất hihi..chắc do tay e ko kham nổi cây B..mặc dù cây này nhẹ hơn top 2gr...cây Mid thì cũng dễ đánh ...cá nhân e thì thấy cây top công ngon hơn 2 cây còn lại :p

1 person likes this.
  4. Rukaphuong

Còn về cây nào nặng đầu nhất? so với 2300 về độ nặng đầu thì sao. Cây 3700 là 3U không hả?
    Và, bác khoai tây mua có khuyến mãi hok?

5. Peppies

Peppies Thành viên Năng nổ

Mới đánh thử Kumpoo 2300 hồi CN của thằng bạn. Vành vợt dày cui @@ Đánh thì đúng như anh nói vợt ko đến nỗi dẽo lắm nhưng sao đánh nó lúc lắc cái thân vợt thấy ghê lun. Cây đó đánh thấy cũng tựa tựa VT7 nhưng mà cái thân chắc cỡ đó nhưng sao nó bật ghê quá. Vành vợt dàY + mặt vợt to nên đánh chưa quen lắm. Kumpoo mà khuyến mãi thì bá đạo lun

6. Rukaphuong

cây này anh đánh đơn thôi, không dám đánh đôi (dù nếu đánh đôi chắc công đã lắm) vì sợ chạm vợt là ra đi ln quá!! Phải cố gắng giữ để đi hội thao còn có cái sơ cua.
    Thấy vừa tay nên tính hỏi giá cả ra sao, dùng thay mx80 nếu quá mệt.

7. Peppies

Peppies Thành viên Năng nổ

Cây này em nói thật nếu đánh đôi thì là trùm cuối luôn. Gặp a.Phương tay to nữa thì thôi rồi. Cây này đc cái đập mọi lúc mọi nơi luôn :)) mọi góc độ, mọi đường cầu, cao hay thấp, mạnh hay yếu đều đập đc hết mà còn mạnh nữa là đằng khác. MX80 nên để dồn sức đánh đơn còn Kp 2300 để đánh đôi công đứng sau thì hay hơn đó anh.
    Cây này tạt nhanh với lên lưới em thấy cũng ko ổn lắm cứ sao sao ấy, có thể nói là cây này nang ngửa VT70 nhưng vành vợt ko đc khí động học bằng và có lẽ đập ko mạnh bằng nhưng cây này đập cả cánh tay mới thấy mạnh à nha :D còn VT70 thì đập sao cũng mạnh, nói chung là VT70 toàn diện hơn và cũng...đắt hơn :p

8. Fay Lam

Fay Lam Thành viên Chính thức

thông số thì vậy thôi, nhưng cầm thực tế thì 3700T mới là cây vợt nặng đầu và chuyên công, cây 3700B nhẹ và dẻo lắm. Nếu muốn chuyên công đánh đơn thì làm cây 2900 á, cứng và nặng đầu nhất trong số các loại vợt của Kumpoo. Về giá thì 2900 có giá là 3,5tr, được tặng khá nhiều thứ: balô + 1 đôi giày giá 1,2tr + 1 áo + vớ...

1 person likes this.
  9. Rukaphuong

Ơ, em đánh được VT70 à. Anh đánh nó sao sao ấy, chả có gì ra gì!! Đập kô đc cầu cứ bay bay là là, mà lên lưới cũng kô xong. Túm lợi là.. ai cho thì lấy :D, vợt đắt tiền mà lị
    mx80 đánh đơn bị rút sức còn nhanh hơn đánh đôi nữa; mấy trái cứu cầu phải vận nội công mới móc nổi, hok là xìu xìu cho ng ta đập thôi.
    Mà anh thường đánh đôi với vợt cứng (để phản ứng nhanh). Đánh đơn với vợt mềm hơn (để cài cầu và cứu cầu dễ thở hơn)

Cây 3700T nặng đầu hơn 2300 kô bạn? và độ cứng với 2300 ntn? :D
    Cây 2900 màu vàng chói phải kô bạn. Vậy nó nặng hơn 2300 nhiều lắm hả? Nếu vậy kô hợp rồi.
    Nếu mình không lấy đồ khuyến mãi thì trừ tiền còn bao nhiêu nhỉ?

Chỉnh sửa cuối: 10/10/12
  10. jupiterkt

jupiterkt Thành viên Tích cực

Cây này giá bao nhiều à bác, khuyến mãi cao là bao nhiêu ?

11. vinhnq0311

vinhnq0311 Thành viên Tích cực

he he.bác phương có mơ ngủ ko thế mà đòi kumpoo trừ tiền nếu ko lây đò khuyến mại .ng ta bán theo gói sản phẩm mà bác .đươc 1 đôi giày 1,2t . nếu thích đi giày có giá trị lớn hơn thì các thêm tiền bằng số tiền chênh lệch giữa hai đôi .một bao vợt hay balo tùy chon 590k ,quấn cán .khéo mồm thì được thêm đôi tất,còn chí phèo ko khuyến mại thêm ko về như em thì thường là được 2 đôi (2 đoi =120k) đấy

12. Rukaphuong

Thì không bít mới đi hỏi đấy chứ. Hơ, chắc phải nghĩ kỹ lắm mới quyết định thôi. Giá tiền đó mua được cây arc10 hàng tài trợ vđv mà mình ước mơ rồi

Vậy cuối cùng là cây 3700 nào giống cây 2300 nhất vậy!!

13. dancivil

dancivil Thành viên Chính thức

Nếu bác có ý định xài kumpoo thì chỉ xài 2300 thôi, chất lượng ởn định mấy cây kia dễ đánh,đánh hay hơn 2300 mà cũng dễ gãy lắm!2300 mặt vợt khá nhỏ nên sweetspot khá nhỏ,kỹ thật tốt thì đánh tốt!nếu bác bỏ lớp cốt thì BP 295mm cũng nặng đầu đó!Giá cả thì vô chừng bác ơi!xin lỗi nhé tầm từ 1,76tr - 2tr Yonex chỉ xách dép kumpoo,nếu bác biết mua!

14. Rukaphuong

Bỏ lớp cốt là sao bác

15. dancivil

cây của mình lột quấn zin luôn,xong dán 1 lớp băng keo trong rồi quấn 1 lớp Yonex thì thấy BP cỡ 295.còn 1 cây mình cũng làm vậy dán thêm 2g chì trên đầu vợt nặng đầu chán!nếu giá bán ngoài shop thì 3,2tr gồm vợt + đôi giày,vớ bạn hỏi thử lấy đôi cỡ 1,2 1,4tr gì đó!hồi đó mình mua ngoài luồng nên giá rẻ bất ngờ!bây giờ cũng ít lấy đánh vì có cây khác xịn hơn!lâu lâu lấy 2300 ra đánh cũng bá đạo lắm!mấy cây 2700,2900,3700 mình cũng đánh rồi gẫy ngay cổ vợt,chỗ chữ T cũng có!bó tay không biết tại sao?2300 thì chưa thấy gì mặc dù mua trước 3 năm,Kumpoo hàng tàu khựa mà hên xui gặp cây ngon thì đánh bền còn lại làn nhàn như nhau!

16. dancivil

điều quan trọng là bác cảm nhận chính bản thân mình thôi chưa nghe người này người kia rối thêm,kinh nghiệm cầm vợt thì ít mà chém gió theo suy luận là nhiều!Hồi xưa thì thời thế tạo anh hùng chứ giờ có vợt nào xào vợt đó thôi,chê là chê bản thân mình kỹ thuật yếu đừng chê vợt!đôi lời góp ý có sai bỏ qua cho mình!

1 person likes this.
  17. Rukaphuong

Hiểu rồi. Cây của mình của bỏ quấn zin rồi. Nhưng cầm cảm giác vừa vừa tay thôi, không thấy nặng đầu gì. Hi, mua ngoài luồng là bao nhiêu thế. Chậc, phải chi mua được mấy cây nữa ta :D
    Thank nha

Thì mình có đánh thì mới tư vấn vợt, còn không thì được ai tư vấn cũgn nói rõ ra.
    Quan điểm của bạn cũng giống mình. Chủ yếu là tại kỹ thuật, vợt chỉ là một phần. TUy nhiên, vợt tốt thì hỗ trợ nhiều hơn. Với giờ hok bít sao, đánh cầu mau mệt nên cần tìm cây vợt dễ cầm tay đó mà.

Chỉnh sửa cuối: 10/10/12
  18. dancivil

Mình không hiểu hãng Kumpoo nó làm vợt kiểu gì mà 1 cây cực kỳ đầm taY 1 Cây nhẹ tênh cùng là 3U hết,1 cây cứng khừ 1 cây lại dẻo chắc 2 đợt sx khác nhau.cây nhẹ mình dán thên chì vô thì bằng cây kia!1 cây giống mx70,1 cây giống mx80 cũng hay!2 cây này mình đánh đôi hết,đánh đơn mình cầm arc z!Mình thấy 2300 đan đúng kg nha,đánh toàn diện công thủ thì đan 10.5kg,công hơi mất lực!còn muốn công tối đa thì cứ 11 - 11.5kg mà phang,bù lại ve hơi mất lực.canh trọng tâm hơi khó!

19. dancivil

Nếu bạn mua giá bây giờ cũng được rồi!mình nhờ shop mua dùm nên rẻ bèo!nếu lấy giày theo kinh nghiệm mình thì không nên lấy loại có đế chống lật mau mòn lắm.bạn lấy mấy loai mới ra sau này có 6 lỗ tròn tròn phía trước mình thấy bền hơn tí xíu!và coi đời giày sx năm bao nhiêu!đời sâu quá dễ bung keo lắm,lấy đôi nào mới sx thôi!

20. Rukaphuong

rẻ bèo là bao nhiêu vậy. hok tiết lộ được hả :D
    Hi, mìh sẽ tham khảo. THank nha

Đang tải...