Hội làng

Thảo luận trong 'Giải đấu năm 2012' bắt đầu bởi oanhnd, 29/12/11.

1. oanhnd

oanhnd Thành viên Tích cực

Chuẩn bị đón xuân mới, tôi xin thông báo tới các ace trên toàn diễn đàn về các giải đấu Cầu lông Hội làng vùng Kinh Bắc ( Bắc Ninh ) và một số khu vực ngoại thành Hà Nội.
    - Thời gian: Thi đấu trong 1 ngày là xong 1 giải. Bắt đầu từ tháng 1 đến hết tháng 3.
    Giải đầu tiên diễn ra tại làng Đồng Kỵ-Từ Sơn-Bắc Ninh từ ngày 5+6/01/2012( âm lịch ). Khi các bạn đến tham gia góp vui với Hội làng thì BTC của các giải tiếp theo sẽ phát giấy mời tới tận nơi cho các bạn, nếu bạn nào ko có giấy mời mà lắm được thông tin là ngày hôm nay có hội ở làng nào thì mời các bạn cứ tham gia tự nhiên, không giới hạn số đôi tham gia, cứ đến nơi rồi đăng ký là được. Các bạn chú ý đến sớm một chút, tầm 8h00' là phải có mặt.
    - Nội dung, đối tượng, địa điểm:
    + Nội dung: Nhóm tuổi 18-30 gồm đôi nam, đôi nữ, đôi nam nữ ( chủ yếu là đôi nam, 2 nội dung đôi nữ và đôi nam nữ chỉ 1 số hội Lớn mới có như làng Đồng Kỵ, Trang Liệt, Phù Lưu, CLB Thành Công...). Nhóm tuổi 30-40 và 41 trở lên thì chủ yếu là đôi nam.
    + Đối tượng: Không hạn chế, kể cả Tiến Minh đánh được hết.
    + Địa điểm: Một số giải thi đấu trong nhà còn lại là ngoài trời, bất chấp thời tiết ( trừ lốc lại bão :64::64::64:...).
    - Giải thưởng: Ngang tầm các giải Super Series & các giải Open :flower0::flower0::flower0::flower0::flower0:.
    - Khi các bạn tham gia các giải Hội làng thì các bạn sẽ được tận hưởng và cảm nhận không khí xôi nổi, sự cổ vũ nhiệt tình của khán giả không thua kém các giải Super Series, đặc biệt là sự cổ vũ quá khích của các Hot Girl:a11::a11: ( cái này hay lắm đó, chỉ sợ các hot boy cứ mải liếc:13::13: ra ngoài mà đơ :68: hết cả người).
    - Vậy thay mặt các BTC tôi trân trọng thông báo và kính mời các ace trên mọi miền tổ quốc về tham gia góp vui với Hội làng.
    - Lưu ý với các bạn là mình thông báo sớm để các bạn chủ động tập luyện từ bây giờ, vì các giải này tính chất căng thẳng và mệt mỏi hơn các giải chuyên nghiệp nhìu nhìu, thi đấu liên tục, triền miên hết ngày này wa ngày khác. Chỉ sợ các bạn không kịp sạc pin mà thôi.
    - Xin trân trọng cảm ơn./.

Chỉnh sửa cuối: 29/12/11
  2. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Cái giải này em nghe đến nhiều lắm rồi mà chưa có dịp đi xem, năm ngoái bác Sup đi xem về khen nức nở vì toàn cao thủ tham gia giải này. Có lẽ năm nay rủ một số anh chị em sang bên này học tập BTC giải và chụp ảnh quay video up lên TGCL thôi :D . Không biết cách thức đăng ký như thế nào bác Oánh nhỉ ?

3. thamtulungdanh

thamtulungdanh Thánh vũ

cao thủ tức Bắc Ninh có khác bác phẳng nhỉ, e nghe anh bạn e nói hồi xưa anh Oánh dành HCV Hội Khỏe Phù Đổng pk ạ?

4. oanhnd

BTC rất hân hạnh được đón tiếp các bạn. Đăng ký cũng đơn giản thôi bạn ạ, các bạn tới nơi đăng ký với BTC ( tới sớm một chút, như mình đã thông báo ). Khi BTC xét thấy số lượng các đôi đã đủ để tổ chức giải và xét thời gian hợp lý để tổ chức ( khoảng 9h00' ), BTC sẽ gội loa thông báo cho các đôi và gọi đại diện các đôi vào tiến hành bốc thăm sếp bảng thi đấu, rất ít khi đánh loại trực tiếp; nói chung cái này đăng ký đơn giải hơn rất nhiều các giải trên diễn đàn. Còn việc chụp hình, quay phim các bạn cứ thoải mái, ko phải đăng ký với ai cả; nhưng mình nghĩ là sẽ gặp chút khó khăn vì khán giải ngồi và đứng xem thành mấy vòng và rất sát sân thi đấu; nhưng mình khẳng định bạn mà quay và chụp hình được thì rất là giá trị và tuyệt vời. Chúc bạn thành công.

--- Cập nhật thêm ---

Mình cũng rất vinh dự được đứng trên bực vinh quang của Hội khỏe Phù Đổng; nhưng để đạt được thành quả như vậy thì chính Hội làng là sân chơi để mình rèn rũa, trao đổi và học hỏi kinh nghiệm đó bạn ạ ( các bạn ko biết mình đánh rất phủi phủi đó thôi ). Mình hy vọng ra xuân này các bạn bớt chút thời gian đến chơi và thăm vùng quê Kinh Bắc nhà mình. Rất hân hạnh được đón tiếp./.

5. SuperWave35

SuperWave35 Thành viên Xuất Sắc

Năm nay ko bít Tùng Phong có tham gia ko e bám càng đi xem cùng với bác Téc, mà chỉ giải nào đánh t7 CN mới đi xem đc T T

6. biendvt

biendvt Thành viên Tích cực

Năm ngoái em thấy có cả đôi Đức,Thắng cũng tham gia hội làng Trang Liệt

7. songoku77

songoku77 Thánh vũ

Cứ mạnh dạn tham gia cho vui,giải cuộc là 1 phần nhỏ,được đánh cầu là cơ hội giao lưu với bè bạn gần xa đã vui rồi.

8. thamtulungdanh

thamtulungdanh Thánh vũ

Chúc cho Hội Làng của anh thành công trong năm mới..

9. songoku77

songoku77 Thánh vũ

Ra ngoài tết này rảnh rỗi chịu khó đi các hội làng tham gia giải CL cho vui và đỡ nhớ cầu.

10. adamkh0

adamkh0 Thành viên Tích cực

A Oánh có tham giá đánh Hội Làng mà thi đấu ở ngoài trời k vậy??? :D

11. Fleet_pro

Fleet_pro Thành viên Tích cực

Ngày hôm nay ở hội Đồng Kỵ các giải ở lứa tuổi đôi nam và nam nữ trẻ đã thi đấu xong,kết quả giải như sau
    Nhất Đôi nam : Nguyễn Ngọc Mạnh+Đào Mạnh Thắng CLB Khánh Ninh
    Nhì Đôi nam : Dương Trần Kiên + Nguyễn Ngọc Tùng CLB Đồng Kỵ
    Ba Đôi nam : Nguyễn Ngọc Hùng + Nguyễn Thọ Hùng CLB Khánh Ninh
    Giải Khuyến khích : Nghiêm Đình Công + Nguyễn Công Hải Bắc Ninh
    Nhất Đôi nam nữ : Nguyễn Ngọc Tùng + Nguyễn Thị Ngân Trang CLB Khánh Ninh
    Nhì Đôi nam nữ : Dương Trần Kiên + Nguyễn Thị Phượng CLB Đồng Kỵ
    Ba Đôi nam nữ : Chu Thanh Hải + Nguyễn Thị Ánh CLB Trang Liệt
    Khuyến khích : ?????
    Cơ cấu giải Nhất đôi nam 1đôi vợt +3,5 triệu,nhì 2tr,ba 1tr,khuyến khích 600
    Nhất đôi nam nữ 1 đôi vợt +2,5tr,nhì 1,5tr,ba 800,khuyến khích 600

12. bachhoa1102

bachhoa1102 Thành viên Xuất Sắc

cuối tuần này trên bắc ninh có hội gì ko nhi?lên tham gia cho vui.bác nào có thông tin cho e xin với.chân thành cám ơn các bác!!!

13. adamkh0

adamkh0 Thành viên Tích cực

Dã man,cơ câu giải thưởng còn to hơn cả giải Open ở địa phương :)) thích thật đấy mỗi tội e k đủ trình giành giải :33:

14. mrbom1

mrbom1 Thành viên Tích cực

nghe cơ cấu giải thưởng thật là hấp dẫn:drum2:

15. Bluebloa

Bluebloa Thành viên Năng nổ

bác làm chút ảnh cho nó xôm nhỉ??

16. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Phong trào thì đánh giải này khả năng có giải là quá thấp bác ạ :D tuy mang tên là hội làng nhưng nhìn danh sách VĐV thì toàn kiện tướng Quốc gia và tuyển thành phố,tỉnh đánh cả :) Đào Mạnh Thắng, Nguyễn Ngọc Tùng, Nguyễn Công Hải, Nghiêm Đình Công.....Đc cái phong trào giải thế này là rất vui, có lẽ chỉ có Bắc Ninh Bắc Giang phong trào mới sướng zậy ^^ đúng là đất của cầu lông ^^

17. SuperWave35

SuperWave35 Thành viên Xuất Sắc

Cố gắng bố trí thời gian đi xem lấy một giải cho vui các bác nhỉ ^ ^

18. oanhnd

Mình năm nay chắc không tham gia được nhiều, trên cơ quan nhiều việc quá không xin nghi được. kể tham gia được giải hội làng thì vui thiệt vì ở đó cổ vũ ngay xát sân lên tâm lý thi đấu sướng vô cùng.

19. oanhnd

Ông năm nay cũng được giải cơ à? mà không thấy thằng Phong đánh nhỉ? thế hôm hội Đống cao có được gì không? chúc ông năm nay thành công nha?

20. oanhnd

Chuẩn bị hội Làng Phù Lưu và làng Ninh Hiệp đấy, bác đi chộp mấy kiểu cho anh em mãn nhãn được đấy vì mấy hội đó to mà CĐV thì tuyệt vời luôn, năm ngoái e Nhất đôi nam nữ mà bắt tay CĐV mệt hơn cả đánh cầu.

Đang tải...