Hỏi gì đáp nấy

Thảo luận trong 'Thông báo/ Hướng dẫn' bắt đầu bởi Namgunsth, 17/4/14.

1. Namgunsth

Namgunsth Thegioicaulong.com Thành viên BQT

Có khá nhiều thành viên ở ngoài đời chơi cầu rất giỏi, khét tiếng nhiều vùng, thậm chí đạt những danh hiệu mà nhiều người nằm mơ cũng chả được nhưng khi vào diễn đàn TGCL lại rất chưa bằng 1 thành viên mang danh hiệu VĐV phong trào, vậy BQT quyết định lập topic này để trợ giúp những câu hỏi tại sao, thế nào ... liên quan đến những tính năng của website, cách hành xử của BQT, của các thành viên khác, ...

Các bạn cứ mạnh dạn hỏi, chúng tôi sẽ sớm trả lời và nếu các thành viên BQT chưa online kịp thì thành viên nào biết cũng mạnh dạn trả lời, hướng dẫn hộ, chúng tôi nhiệt liệt hoan nghênh vì 1 diễn đàn TGCL vững mạnh.

Xin cảm ơn!

BQT
    theigoicaulong.com

2. Namgunsth

Namgunsth Thegioicaulong.com Thành viên BQT

Cái gì sinh ra cũng có nguyên nhân của nó, nếu bạn ức chế vãi thì bạn vào nhầm topic rồi nhé

3. leedanfik

leedanfik Gãy vợt

cho em hỏi cách xóa bài đã đăng ạ

4. BioHazard

BioHazard Trọng tài

Bạn chọn Sửa bài viết - Đến bản đầy đủ chức năng - Tick vào ô Delete this post in the following manner: và click Xóa tin nhắn này

5. victorlyd

victorlyd Thành viên mới

ý em không phải là em ức chế mà là em muốn các bác cứ để thoải mái cho newbie chưa biết gì về luật post bài cho diễn đàn rôm rả ấy hehehehehehe do còn trẻ trâu nên cái ức chế vãi là cmt cho vui thôi mà các bác =))))))))) em thấy diễn đàn rất hay nếu anh để chế độ public post bài mấy đứa nào vô rao vặt thì block thẳng tay luôn :14:

6. tgcaulong

tgcaulong You are welcome! Thành viên BQT

7. Sheriff

Sheriff Tổng trọng tài

Tuy nhiên bạn xóa như vậy thì mới là "soft delete" tức vẫn còn dấu vết, tương tự như ở windows file bị xóa được đưa vào "Recycle Bin". Nếu cần xóa hẳn cho "sạch" diễn đàn, bạn cần mention cho ADMIN hoặc SUPERMOD nhé.

8. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Thời điểm bạn có 33 vợt nhưng lại chỉ có 9 bài viết nên không đăng được bài, giờ thì bạn có thể đăng bài được rồi đấy. Để lập Topic bạn phải có tối thiểu 10 bài viết.

9. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Các bài viết trong Box TTTM 9đặc biệt là box Bán vợt) theo định kỳ của BQT sẽ bị xóa và khi Topic nào đó bị xóa thì tất cả các bài viết ("đường cầu") trong topic đó cũng sẽ biến mất. Như vậy bạn sẽ không thể tìm lại bài viết của mình trong trường hợp này.

10. vanky88

vanky88 Thành viên Tích cực

E thấy phần up ảnh vẫn khó khăn bác phang à.BQT có thể tạo file đính kèm ko cần phải coppy,past .....cho rễ post bài

11. daidaikvn

daidaikvn Thành viên Tích cực

uh, phần này mình cũng không biết up ảnh thế nào nữa, không có file đính kèm gì cả

12. vanky88

vanky88 Thành viên Tích cực

Vẫn có phần đấy mhuwng phức tạp quá.ko như mail thương dùng đâu bạn ah.kể ra mà tạo file đính kèm kiểu như khi gửi Gmail.thì tốt vừa nhanh lại ma ko phức tạp

13. jerkkin

jerkkin Thành viên Chính thức

E up bài trong topic bán vợt nhưng thông báo kiu e cần 20 vợt mới post đc bài.dzậy vợt là gì dz65y ah làm thế nào e tăng số lượng vợt lên. Thanks ad

14. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Bác cứ chăm viết bài là có thêm vợt, ví dụ bài viết này của em là có thêm 1 vợt :)

15. OcxanhIcrazy

OcxanhIcrazy Thành viên Chính thức

Cứ đăng một bài như thế này mới được 1 vợt. 2 vợt cách nhau 60 giây, tức là mất gần 1 tiếng mới xong 30 vợt (kể cả time ngồi đọc topic và viết post) haizzz

16. tdathcs

tdathcs Thành viên mới

Các pro cho mình hỏi tý, pro nào biết cách ( công thức) tính tổng số trận đấu và tính số đội phải tham gia thi đấu vòng đầu trong thi đấu loại trực tiếp chỉ mình với. Thận

17. khanhptit

khanhptit Thành viên mới

Cách tính rất đơn giản:
    - Số đội phải tham gia thi đấu vòng đầu tiên là số mũ của 2 bác nhé (ví dụ 4, 8, 16, 32, ...)
    - Số trận đấu phải đấu là: n - 1 (trong đó n là số đội tham gia)

18. doichanthep2000

doichanthep2000 Thành viên Năng nổ

Sao mấy diễn đàn khác em đăng bài được mà ở đây em không làm gì được hết ah!

19. doichanthep2000

doichanthep2000 Thành viên Năng nổ

cực ghê các bác ah, em mỏi tay rùi đây

20. buocvoi

buocvoi Thành viên Chính thức

Bao nhiêu post thì được trả lời bài vậy bạn. mình cứ trả lời thì không được. Hic :12:

Đang tải...