Hội cổ động viên cầu lông Việt Nam

Thảo luận trong 'Tạp chí cầu lông' bắt đầu bởi giangLH, 21/9/11.

1. giangLH

giangLH Thành viên Tích cực

em thấy mô hình này khá hay ở các môn thể thao khác, nhưng em lại chưa thấy xuất hiện ở môn cầu lông (ở Việt Nam).Vậy em thấy sao không thành lập 1 hội cổ động viên Việt Nam ở bộ môn này, ban đầu có thể chỉ là hoạt động trong nước, sau đó có thể nhờ các nhà tài trợ (hoặc kiếm kinh phí bằng các nguồn khác) để đi cổ vũ các giải ở nước ngoài (ban đầu là cho Tiến Minh và Vũ Thị Trang) , em thấy các vận động viên Việt Nam(hiện tại chỉ có Tiến Minh) đi thi đấu ở nước ngoài hiện quá đơn độc :(.
    Có thể đây chỉ là ý kiến của cá nhân em, nhưng em nghĩ nó không quá viển vông (nếu chúng ta thực hiện 1 cách nghiêm túc).Mong các bác cho em ý kiến ạ :)
    Hy vọng phong trào cầu lông của nước ta ngày 1 lớn mạnh!

2. caulongacb

caulongacb Thành viên Tích cực

Hiện môn thể này thực sự vẫn chưa đc ưu chuộng nhiều, nếu là đánh cho vui thì ai cũng thích nhưng đễ tham gia 1 sự kiện lớn thì chưa đc nổi bật lắm, cái ý tưởng bạn đưa ra thực sự khá hay nhưng đễ làm đc điều đó thì hoàn toàn trái ngược lại. Nếu có đc đi nữa thì cũng chỉ là số ít mà thôi. Hy vọng tương lai cầu lông VN sẽ rộng mở hơn và hoành tráng hơn so vs bóng đá VN

3. giangLH

ý em chỉ là cổ vũ có tổ chức, cái gì có tổ chức thì hoạt động với hiệu quả được, 1 khi đã có 1 hội cổ động viên, được công bố rộng rãi, hoạt động hiệu quả (tất nhiên cần 1 chủ tịch và 1 ban lãnh đạo nhiệt tình, năng động và tài năng) thì không phải là không thể thực hiện được (vì em thấy số lượng người chơi cầu lông ở Việt Nam đâu phải ít).

4. Boy_Soldier

Boy_Soldier Thành viên Xuất Sắc

Em cũng thấy ý kiến này là không viển vông...

5. giangLH

cảm ơn bác đã ủng hộ, ít nhất đã có 1 người đồng ý với em, ở thời xưa, có ai không nghĩ ý tưởng bay lên bầu trời của anh em nhà Right là viển vông, nhưng họ vẫn thực hiện được đó thôi.Có quyết tâm thì sẽ thực hiện được (dù hơi khó ) :D

Chỉnh sửa cuối: 21/9/11
  6. caulongacb

Mình cũng đồng tình vs ý kiến của bạn, nhưng cái quan trọng là làm sao tổ chức đc, gắn kết đc các thành viên đam mê lại với nhau, cùng sinh hoạt vs nhau. Biết rằng nhiều ng yêu thích cầu lông nhưng ko phải vậy mà mình thấy nó dễ dàng. Nếu bạn có ước mơ thì tôi chúc ước mơ bạn thành hiện thực. Tôi ũng hộ bạn đó, nhớ cho tôi là 1 chân cổ động viên cuồng nhiệt nhé:p

7. giangLH

Hì, thank bác, em chỉ đưa ra ý kiến thế thôi, chứ đâu có tham vọng đứng ra thành lập đâu bác. Em đưa ra để các bác trên diễn đàn thấy, em nghĩ có nhiều người có ý nghĩ như em nhưng chưa ai chịu nói ra. Trên diễn đàn có rất nhiều bác nhiệt tình và tâm huyết, em nghĩ nên có người đứng ra thành lậ hội, em chỉ tình nguyện làm thành viên thôi vì trí lực không đủ làm lãnh đạo (và làm thêm chức danh thông báo viên nữa - cái này em làm được )
    Nói vui vậy thôi, nhưng em nghĩ đây là 1 ý định thực sự nghiêm túc, em mong sẽ có 1 bác trên diễn đàn đứng ra thành lập hội cổ động viên này.Mong ngày đó sớm đến.

8. trangbadminton

trangbadminton Thành viên Năng nổ

ý kiến rất hay.... mình rất thic những vụ như thế này ... :a11:

9. caulongacb

Tại sao mỗi một club ko thành lập 1 nhóm cổ động viên nhỉ, chính những thành viên trong club sẽ là một nhóm cổ động viên, sau đó tập hợp các nhóm này lại thành 1 hộ cổ động viên, sau đó sẽ bầu ra 1 ng lãnh đạo và mỗi 1 club sẽ có 1 lãnh đạo riêng và hoạt động chung trên 1 hội :D

10. trangbadminton

trangbadminton Thành viên Năng nổ

các bác ơi... các bác nhớ dành cho em 1 slot nhá :third:... em là em hứng thú lắm đó

11. giangLH

em nghĩ hơi khó thành lập hội CLV cho 1 club vì club vốn đã nghiệp dư, làm sao có CDV được anh?Theo em thì mỗi Club là 1 hội CDV nhỏ, các chủ tịch là các tổ trưởng nhỏ, nhưng vẫn cần 1 bác đứng ra để tập hợp các Club lại.Các bác thấy có hợp lý không ạ(em cần ý kiến của các bác- nhất là các chủ tịch CLUB :D)

12. caulongacb

Ý mình nói là như bạn nói đó :43:

13. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

Vấn đề quan trọng nhất là tàii chính, có nó rồi mọi việc giải quyết dễ dàng hơn ^^

14. CLDBM90

CLDBM90 Thành viên Xuất Sắc

chuẩn. chuẩn ^^

15. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Trước mắt chưa có tài chợ thì tự đóng góp tạo một cái quỹ, giờ trước mắt là bầu chủ tịch rồi tạo Topic lập quỹ của hội cổ động viên cầu lông, ví dụ muốn đi Mỹ cổ động cho Tiến Minh thi đấu thì các thành viên ở nhà chiến đấu với nhau trước đi các bác nào lọt vào tứ kết hay bán kết gì ấy thì được chủ tịch Hội đặt vé cho đi cổ động, xem như là một phần thưởng :))

Nói vui vậy thôi, em vote cho cái ý tưởng này, tuy không mới nhưng với cầu lông thời điểm này là cần thiết !

Chỉnh sửa cuối: 21/9/11
  16. giangLH

Bác không hiểu ý em rồi, ý em là mình có 1 hội cổ động viên, còn việc ai đi cổ vũ động viên Tiến Minh là chuyện khác, em nghĩ trước hết chúng ta làm tốt nhiệm vụ trong nước đi đã, khi đã có kinh phí, hội hoạt động lớn mạnh, nhiều nhà tài trợ thì mọi việc đi - ở sẽ trở nên không quá phức tạp.
    Cũng có thể nhiều người cho rằng ý nghĩ của em viển vông hoặc cho nó là trò đùa nhưng em thấy nếu thực hiện được thì còn gì tốt hơn, mặc dù rất khó.

17. caulongacb

Không có việc gì khó, chỉ sợ ngại không làm. Cùng nhau cố gắng là làm đc hết các bác à, chỉ sộ chưa có ai làm trước rùi show kế hoạch lên đễ mọi ng làm theo thôi.

18. classic

classic Thành viên Chính thức

Em sẽ tham gia nhiệt tình nếu hội thành lập. Đơn giản là vì em yêu môn thể thao em đang chơi. Chúc hội sớm thành lập và đi vào hoạt động.

19. tuanh1974

tuanh1974 Thành viên Xuất Sắc

cổ vũ cho bạn

20. giangLH

cảm ơn các bác đã ủng hộ em, nhưng cái cần nhất là 1 người đứng ra tập hợp các hội lại thì chưa ai nhận làm, thiết nghĩ nếu các bác trên diễn đàn (những người có uy tín, nhiệt tình vì diễn đàn) đứng ra tổ chức, kết nối các club lại thì tốt quá!

Đang tải...