Hỏi cách xác định độ cao cầu có thể smash

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi kanvin92, 17/3/16.

1. kanvin92

kanvin92 Thành viên Chính thức

Chào mọi người . Vấn đề của em thế này .
    - 1. Khi thực hiện 1 quả đập ,dù em đã cảm giác (cố gắng ) với cao nhất rồi mà khi xem lại khuỷu tay còn trùng ( chưa đập cầu ở vị trí cao nhất )
    - 2. Khi nhảy đập ,dù em đã đứng chờ sẵn ,nhưng khi nhảy lên đập thì cầu lại rơi xuống khá sâu (ko còn cao nữa) - cảm thấy rõ ràng là tay đập ko thẳng ,khuỷu tay trùng nhiều ( ko biết do nhảy muộn , hay vung tay chậm ?)

Vấn đề nữa là em ko có người tập cùng ( đánh ở đội cầu lông nhà máy thì tuần chỉ dc 1 buổi - ko có nhiều thời gian ) . Mong các cao thủ chỉ cách khắc phục và cách luyện tập 1 mình .

2. Little Boy

Little Boy Thành viên Chính thức

Mình cũng đang học a bờ cờ nhưng mình nghĩ là do thời điểm bạn chọn quá muộn khi cầu đã xuống sâu rồi! Bạn có thể chuẩn bị hoặc ko chuẩn bị nhưng phải thật nhanh khi cầu xuống, làm sao để cầu nằm phần trên của vợt! Tay cầm vợt cũng khá quan trọng, nếu cầu ở cuối sân thì nên cầm vợt dài ra còn sát lưới thì cầm ngắn đi, lúc đó tay bạn sẽ có cảm giác nhiều hơn!

3. Louis Panda

Louis Panda Cao Thủ Thành viên BQT

đẹp nhất là khi duỗi thẳng tay

tham khảo thêm video này khá bổ ích nha bạn

kanvin92, thanhclub and Little Boy like this.
  4. tuyen1990

tuyen1990 Thành viên Tích cực

do em khép nách và gạp cổ tay quá em ah a có thể sửa dk cho em lõi này alo a 01646718141

5. kanvin92

kanvin92 Thành viên Chính thức

em mạnh dạn quay lại video, bác xem chỉ dùm em chỗ nào chưa chuẩn.Thank bác

6. Little Boy

Little Boy Thành viên Chính thức

Sao thấy đập trong video ổn thế mà :D

7. Louis Panda

Louis Panda Cao Thủ Thành viên BQT

bạn đập tốt mà có pha nhảy do tự tung cầu nên lúc tiếp xúc cầu nó hơi thấp :D

8. dungtq

dungtq Thành viên Chính thức

Bác này đúng là căn cầu hơi thấp, em mạo muội góp ý thế này, khi nhảy đập, bác nên căn sao cho trái cầu phía trước một chút, vai phải bác xoay góc rộng hơn từ phía sau lại ( tất nhiên là phải tập) thì căn cầu sẽ chuẩn hơn, cầu đi mạnh và cắm hơn. Mạo muội góp ý có gì không đúng các bác bỏ qua cho em ạ

9. tuyen1990

tuyen1990 Thành viên Tích cực

không pải lý do nào khác ngoài lý do chưa tìm được điểm tiếp xúc cầu trên không nên bị như vậy

Đang tải...