[Thảo luận] Hoàng Kim - Hà Bắc: Trận chiến vì danh dự

Thảo luận trong '2012 Tgcl League' bắt đầu bởi LaQuocDuc, 16/10/12.

1. LaQuocDuc

LaQuocDuc Trưởng BTC

Xin chào bà con cô bác. Xin được thông báo một tin nóng hổi là ngày mai, HN chúng ta sẽ có gió mùa đông bắc tràn về. Tin này có vẻ hấp dẫn đối với các đôi đang yêu nhau, nhưng với những người chơi cầu như chúng ta thì quả thật là ko sung sướng gì. Nhân sự kiện sáng nay đi ăn sáng, bất chợt nhìn thấy bầu Nam của Hà Bắc đang dắt chó đi dạo (Chắc là để xả stress sau một se-ri những căng thẳng ập đến từ trận đấu với PĐL tuần rồi) và xa xa đâu đó là bóng dáng ngồi nhâm nhi cà phê bên điếu thuốc lá hà hơi ra từng vòng tròn đầy ma quái của bầu Thành bên Hoàng Kim, khiến cho tôi đây nhớ ra là tuần này – 21.10, Hoàng Kim (HK) và Hà Bắc (HB) sẽ gặp nhau.
    Hoàng Kim và Hà Bắc cùng sinh hoạt chung một chiếu tại nhà thể chất trường trung cấp nhà trẻ mẫu giáo Hà Nội – Nơi tập trung 1/2 hotgirl của Quận Thanh Xuân. Đó cũng là lý do vì sao suốt thời gian vừa qua, đây là 2 CLB có lượng các thành viên nam sinh hoạt thường xuyên với tỷ lệ gần 100% bất kể nắng mưa, nóng rét.
    Điểm danh qua tình hình 2 CLB, có lẽ 2 ông bầu đã quá hiểu nhau. Một người với thâm niên chơi cầu gần ngang bằng với tuổi (bầu Nam), với một người nổi tiếng chém gió trong giới chơi cầu (bầu Thành), 2 ông bầu hàng tuần ít nhất có 1 lần chạm mặt, bắt tay nhau, miệng cười tủm tỉm ngay cả khi còn đang ngậm tăm kể ra cũng thú vị mà ko phải ông bầu nào trong 8 CLB tham dự giải TGCL có được. Thế nên việc sắp xếp đội hình lần này giữa 2 CLB chắc chắn sẽ được tính toán vô cùng kỹ lưỡng. Do đó việc bầu Nam hay bầu Thành sẽ bạc thêm vài chục sợi tóc hay hỏng hóc một loạt sợi lông là âu cũng là chuyện thường. Bởi lẽ đơn giản, ngoài chuyện thắng –thua để cải thiện vị trí, còn là chuyện thể hiện tầm vóc CLB mình với hàng nghìn thiếu nữ đang độ tuổi xuân thì nơi 2 CLB đóng quân.
    Về trận đơn MS1, có lẽ rút kinh nghiệm từ những trận gặp IN-OUT, ACUD và mới đây là PĐL, bầu Nam sẽ tin tưởng giao cho Vũ Công Thạo lĩnh ấn tiên phong. Bởi lẽ bên HK sẽ bố trí Mạnh Toàn hoặc Trọng Hải hoặc có thể là Xuân Dũng thực hiện giải quyết ca khó này. Xin mạn phép ko nêu ra tỷ số, bởi lẽ rất khó đoán trước nhưng tôi xin đặt 1 cửa cho HK. Tuy nhiên HB có 45% cửa thắng.
    Về trận MD1 : Đôi Vũ Hữu Minh/Lưu Hoà Vũ của Hà Bắc có lẽ cũng lại được tin tưởng sau những kết quả rất tích cực từ các trận thắng với IN-OUT và ACUD, nên đôi Nguyễn Quốc Việt và Nguyễn Việt Đức của HK cũng có cửa thắng cao nhưng có thể phải đánh đến 3 séc.
    Về trận WD1 : Nếu HK sử dụng đôi Nguyễn Thị Thắm/Lê Thị Ánh Ngọc hoặc Nguyễn Thu Hiền (Thay Ngọc) thì đôi Nguyễn Thị Thuỳ Linh/Vũ Thị Nguyệt hoặc Nguyễn Thị Nguyệt Ánh/Nguyễn Phương Thanh không có cửa.
    Về trận XD1 : Hoàng Kim có Nguyễn Trọng Hải (hoặc Xuân Dũng) đánh với Trịnh Xuân Thư hoặc Nguyễn Thị Phương thì đôi nam nữ của Hà Bắc đuối hơn. May ra cặp Vũ Công Thạo/Vũ Thị Nguyệt có thể có cửa thắng. Tuy nhiên phần này rất thấp.
    Về trận MD2, đôi Vũ Hữu Quang/Nguyễn Thế Vịnh của Hà Bắc khá mạnh. Nếu HK sử dụng cặp Lê Anh Tiến/Nguyễn Văn Thế hoặc Đinh Việt Anh thì cửa thắng cũng không cao.
    Về trận MS2 : Lê Minh Tuấn của Hà Bắc sẽ lĩnh ấn chốt hạ. Hoặc cũng có thể HB sẽ sử dụng Đào Hữu Đức (nếu như đã thua đậm rồi). Tuy nhiên thì Xuân Dũng hay Xuân Quý của HK đánh đơn khá hay và khá lì đòn. Điều này thì không thể bàn cãi.

Thưa bà con. Tôi, với hiểu biết có hạn chỉ dám phân tích mang tính ... đầy cảm tính của một người ủng hộ cả 2 CLB trên. Đơn giản vì một CLB có khá nhiều các em chân dài xinh như mộng, đang chiếm thế thượng phong trong cuộc đua giành giải Miss TGCL 2012 (CLB HB), còn một bên là toàn các cao thủ tôi đã xem mỏi mắt tại các giải phong trào tại HN và các tỉnh lân cận.

Vậy nên xin chốt hạ thế này :
    Hoàng Kim – Hà Bắc gặp nhau
    Chơi 6 trận ấy, trận đầu khó hơn
    2, 3 vừa đánh vừa vờn
    4, 5 vất vả chờ đơn cuối cùng
    Trận 6 chẳng được ung dung
    Hoàng Kim thắng 4 nổ tung cầu trường.

5 people like this.
  2. Nobita123

Nobita123 Thành viên Tích cực

Vãi chưởng =)) =)) bác cũng có khiếu hài hước đấy. Nhưng em dự bài này khó tồn tại lâu đc

1 person likes this.
  3. longdx81

longdx81 CT Danh dự CLB Tự do

Bổ xung vào tên topic là trước giờ cầu bay số 15 đi bác, cho mọi người tiện theo dõi! :D :D :D

4. Khoai Tây

Khoai Tây Chủ tịch CLB

Trận này mình có nên ra đánh đơn đầu ko nhỉ :011:

1 person likes this.
  5. LaQuocDuc

LaQuocDuc Trưởng BTC

Sao bác lại dự là người ta loại bài này của em???????? Nếu loại em cam kết ko bao giờ viết bài nào nữa. Đơn giản vì em có thiên chú nào đâu nhỉ?

6. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Bac conhieubangai, bác viết quả bài này làm em khó xử rồi, giờ làm thế nào đây ? 2 topic có nội dung tương tự? Có lẽ bác tưởng Caphao không viết bài đúng không? Có lẽ em phải gộp bài viết của bác vào bài của bác caphao thôi vì bác ấy đăng ký trước rồi. Mong bác thông cảm nhé, hy vọng số 16 hoặc 17 bác sẽ đăng ký viết bài.

Link : http://forum.thegioicaulong.com/sho...i-quot-Trước-giờ-cầu-bay-quot-của-League-2012!

7. LaQuocDuc

LaQuocDuc Trưởng BTC

Em viết với quan điểm của em bác thegioiphang a? Hãy để cho trận đấu này sôi nổi những nhẹ nhàng một chút sau những ồn ào vừa qua. Thế nên em mới để trong mục Thảo luận bác ạ. Cảm ơn bác

8. thegioiphang

Đọc bài của bác em cũng nghĩ vậy, nhưng bác để tiêu đề như vậy thì trùng lắp với bác Caphao mà bác? Hay bác nghĩ tiêu đề khác đi, nhưng em thấy dù là tiêu đề khác thì mục đích cuối cùng vẫn là bàn luận về trận đấu này. Thế nên em chưa dám gộp bài của bác mà đang tham khảo ý kiến của bác xem có nên gộp vào với bài của bác Caphao không? Em sợ bác tự ái, diễn đàn sẽ mất đi một tay phím "cự phách" :)

1 person likes this.
  9. Thanh Sói

Thanh Sói Chủ tịch CLB

E đặt gach, về đi đánh cầu tối đọc :x

P/s: Cảm ơn bác conhieubangai :x

1 person likes this.
  10. LaQuocDuc

LaQuocDuc Trưởng BTC

Cảm ơn bác đã "khen" làm em sướng. Cá nhân em chỉ có ý kiến thế này: Em cũng như nhiều thành viên trên diễn đàn dành thời gian viết những bài viết như thế này ko ngoài mục đích thể hiện tình yêu của mình với những CLB mà mình yêu thích. Việc có một vài bài viết có những tiêu đề tương tự nhau nhưng nôị dung thì hoàn toàn khác nhau thì mong các bác suy nghĩ đơn giản là: Những bài viết này nó chỉ có tính thời sự trong vòng ...5 ngày nữa thôi. Còn khi đã mở bát rồi thì ai còn quan tâm đến nó nữa. Ko nên máy móc quá làm giảm đi sự sôi động của những trận cầu.

11. thegioiphang

Trận chiến giữa HB vs HK 5 ngày nữa thì kết thúc, nhưng sự quan tâm về trận đấu này sẽ kéo dài hàng năm. Bác cứ yên tâm một điều như thế. Em không máy móc đâu bác ạ, nên tuân thủ theo quy định của box League 2012. Em sẽ thay đổi tiêu đề của bác một chút, cảm ơn bác, hy vọng các số Trước giờ cầu bay - tiếp theo... sẽ có sự đóng góp của bác.

1 person likes this.
  12. ngotuan0320

ngotuan0320 Thánh vũ

Cảm ơn Bác. Bài viết rất hay và vui vui! :))

13. thegioiphang

Nhờ bác conhieubangai vịnh cho I-O vs S3 vài khổ thơ luôn nhé, hay thật đấy :D

14. Thanh Sói

Thanh Sói Chủ tịch CLB

In - Out thì có Bầu Phang
    Bên kia Bầu Hải ngang hàng Bầu sô
    Trận chiến sẽ rất cam go
    Bên nào cũng muốn thắng to về mình
    Trọng tài phải bắt công minh
    Vận động viên cháy hết mình mới sung
    Cổ động viên chớ ung dung
    Hò reo hết sức tưng bừng sân chơi
    Hai đội giữ sức cầm hơi
    Chủ nhật này đánh tơi bời đội kia ;))

Chỉnh sửa cuối: 16/10/12
    6 people like this.
  15. LaQuocDuc

LaQuocDuc Trưởng BTC

Em Thanh Sói đúng là tài năng. Viết ko mất lòng anh Phang và Bầu Hải. Vote thêm vài phiếu cho em. Ai bảo em ấy khô khan cho một cầu đập nhé. Ngưỡng mộ

16. Thanh Sói

Thanh Sói Chủ tịch CLB

Hì hì, thơ con cóc ý ai chả nghĩ ra được ạ. Bác quá khen e rồi :D

17. tuanh1974

tuanh1974 Thành viên Xuất Sắc

hôm nào 2 clb này chiến các bác nhỉ ...để em ra cổ vũ .................

18. amotec600

amotec600 Tổng trọng tài

Chủ nhật này chứ hôm nào nữa, bác tuanh nhớ ra cổ vũ nhé

19. ngotuan0320

ngotuan0320 Thánh vũ

Thanh sói Ơi E làm thơ hay thế. A xin phép được copy về Box thơ của Bác Tunglam nhé!

20. Kim Tae Hee

Kim Tae Hee Thành viên Chính thức

Thanh Sói thật là cầm kì thi họa :D

Đang tải...