Help! Giúp em về cổ tay các bác ơi. huhu

Thảo luận trong 'Y học thường thức/ Y học thể thao' bắt đầu bởi buocvoi, 30/1/16.

1. buocvoi

buocvoi Thành viên Chính thức

Mọi người ơi cứu em với. trước em đi đánh cầu thì tự nhiên hôm đó đập cầu hăng quá về nhà thấy cổ tay đau nhói. em cứ tưởng không làm sao nên hôm sau quấn băng đi đánh tiếp. cứ như vậy tầm 1 tháng trời. hôm nào đau quá em lại quấn băng. em có việc nghỉ tầm 1 tháng. tháng sau em quay lại tập thì cổ tay mình em thấy nó cứ lỏng lẻo. lần nào xoay cổ tay cũng phát ra tiếng kêu lục cục như lệch xương. mỗi lần làm một động tác liên quan đến cổ tay thì nó lại đau nhói. bây giờ nó đau lên tận mu bàn tay. không biết mọi người đã gặp những trường hợp như em chưa. và nếu gặp r thì bây h em phải làm sao để giúp tay em trở lại bình thường được ạ. không biết em có phải mổ hay gì không. vì nếu mổ thì nhà em không đủ điều kiện. bây giờ em rất hối hận khi không khởi động kĩ . em mong nếu ad hay mọi người biết được chút thông tin hay bài tập nào phục hồi thì giúp em với ạ. Chả nhẽ bây giờ em lại phải từ bỏ đam mê. Hixhix.

2. buocvoi

buocvoi Thành viên Chính thức

Ai giúp em với :(:(

3. ph mobile

ph mobile Thành viên mới

mình rất thông cảm và xin chia sẻ với bạn! Mình cũng từng bị đau cổ tay nhưng do đổ xe máy. vì vậy mình phải nghỉ suốt một năm trời, trong quá trình ấy mình thường xuyên xoa trườm đá ở giai đoàn đầu, sau đó kết hợp xoa bóp nhẹ để cung cấp năng lương cho vêt thương. Tuyệt đối không sử dụng cổ tay bị trấn thương cho các hoạt động nặng, không cố gắng xoay cổ tay với quỹ đạo lớn.Khi nào có dấu hiệu tốt thì nên tập lại với các động tác đơn giản, nhẹ nhàng, sau đó nâng dần lên về độ khó và nhanh manh. Chúc ban mau khỏi!

4. tunguyen6886

tunguyen6886 Thành viên Tích cực

Đang tải...