HCM Đan lưới vợt ở đâu?

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi phamduong007, 26/7/11.

1. phamduong007

phamduong007 Thành viên Chính thức

Các pro tphcm cho hỏi mình hỏi với. Giờ mình mới biết chơi vợt. Cũng biết công và thủ khá tốt. Mới mua được cây yonex nano speed 7000. Nên đan lưới gì bây h? và đan mấy kg? Ở Tphcm thì đan vợt ở cửa hàng nào thì chuẩn? Mình thấy giờ đa phần đan vợt kiểu 4 nút, 2 giây riêng biệt. àh, mình đập khá tốt, cũng cảm thấy lực mạnh, mà sao tiếng nổ nghe nhỏ quá. huhu, nhìn bọn sân bên cạnh nó đánh bùm bùm, nghe đã quá. Chỉ giáo mình với. Thank nhiệt tình.

2. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Bác tham khảo 2 topic này nhé. Còn về địa chỉ căng vợt ở HCM thì có lẽ phải nhờ các pro ở trong đó chỉ giúp rồi.

1. http://forum.thegioicaulong.com/showthread.php?6920-Hướng-dẫn-kỹ-thuật-căng-cước-cho-vợt-Yonex-2011

2. http://forum.thegioicaulong.com/showthread.php?7103-Tài-liệu-căng-lưới-cho-vợt-cầu-lông

3. phamduong007

4. phamduong007

hic, sao hok có ai giúp mình hết vậy ? help me

5. hieutuyen25

hieutuyen25 Thành viên Tích cực

Mua dây bg 68ti đang 11 kg mà đập, không nổ không ăn tiền.

--- Cập nhật thêm ---

Loan sport 159 đường 3/2 quận 10, tphcm.Đại hưng 432 Lý thái tổ, q10, tp.hcm.muốn đan mấy nút cũng được hết, hihi

--- Cập nhật thêm ---

Còn không nổ bác cứ canh vào đít cầu mà đập cho e, có điều hơi mỏi mắt và có thể bị phân tâm do mất nhiều thời gian cho cú nhìn.

6. phamduong007

thank bro. Nhưng cho mình hỏi, nếu đan 11kg, mình mới chơi được 1 thời gian liệu đập cầu có đi nổi không ? mà giá đan lưới giờ là bao nhiều vậy bro ?

7. phamduong007

Hic, sao hok có ai vào trả lời giùm mình hết vậy ? giúp mình với. Help me.

8. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

Có rất nhiều loại lưới, bạn muốn căng loại lưới nào? Mỗi loại một giá khác nhau bạn ạ.

9. CLDBM90

CLDBM90 Thành viên Xuất Sắc

BG68ti,BG66 khoảng 145k
    hay pác dùng nanogy98 :185k ;)),nano speed thì dùng nanogy cho nó phong cách :)

P.s: sân mình nam chơi cầu cũng khá lâu,nhưng toàn đan 10.5kg,bạn mới chơi mà quất 11kg là lợi hại rùi đấy

10. phamduong007

Thank các bạn nhiều. Mình cũng không biết nên đan mấy kg nữa. Có lẽ đan 10,5kg thui nhỉ? hic, đan xong rùi mà chơi ko nổi thì bó tay. hihi.

Về vấn đề đập cầu nổ to, có phải còn do cách đánh và lực cổ tay khỏe không vậy các bác ?

11. caulongacb

caulongacb Thành viên Tích cực

Muốn cầu nỗ to thì bạn phải có 1 cổ tay và lực tay tốt và góp phần vào là cước vợt nữa. Bạn mới chơi mà căng 11kg thì bảo đảm lần sau bạn bỏ ngay, 11kg cần lực tay nhiều thì cầu mới đi tốt, mình đã từng tham gia nhiều giải đấu của Tỉnh mà chỉ cầm cây Saber10 Peter Gate căng có 10kg thui đó

12. phamduong007

hi, Thank bro nhiều. Mình đan 10kg rùi. Cổ tay yếu nên đập nổ chưa to được. hihi,

Đang tải...