[Chia sẻ] Hãy tự giới thiệu và nhận xét về các vợt mà bạn đã dùng

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi frankbui, 8/7/11.

1. frankbui

frankbui Thành viên mới

Xin chào tất cả các bạn, mình thấy trên diễn đàn có ...rất..rất.. nhiều người hỏi về các dòng vợt, tính năng, cảm nhận..v..v..v cho dù đó là vợt đã có lâu hay vợt mới sản xuất.
    Vậy nên mình xin lập ra topic này để mọi người cùng chia sẽ với nhũng người khác về những cây vợt mà bạn đã-đang-sẽ dùng, hãy cho mọi người biết cảm nhận của riêng bạn nhé - Vì mỗi người có cảm nhận khác nhau cho dù là cùng một cây vợt...hiihii
    Để trên diễn đàn chúng ta có một kho cảm nhận về vợt. Khi người nào muốn mua vợt, dù là mới chơi, chơi lâu, dạng công hay thủ... đều có thông tin cực kỳ bổ ích.
    Mình xin làm mẫu nhé.
    1 - Đã dùng:
    + Pro Ace 20: Vợt khung tròn, đời cũ, giá rẻ, công thủ rất ok - có thể thay thế các vợt cân bằng khi đánh hết mình - va chạm gãy ko tiếc - chơi hết mình mới sướng. Đan BG65 - 10.5kg
    + Pro 316 & 318 : Vợt nhẹ khung vuông, người mới chơi nên mua - giá rẻ. Vợt linh hoạt, thủ tốt hơn công.. Đan BG66 10kg
    + Pro 900: Cao cấp hơn 316 & 318- công thủ được, em trai mình đang xài,,nó công khiếp vía luôn...bỏ nhỏ thì chạy rách giày,,hiii Đan BG65 10.5kg
    + Pro 1000: Nâng cấp của Pro 900, quá tốt cho người chơi >1 năm, mới thấy hết khả năng của nó - công là chết ngay, thủ thì đối phương phải đánh tiếp nữa. Đan BG65 10.5kg
    + Pro 110: Cây này là cân bằng, công cực đã - ai khiển được cổ tay lúc cuối khi ra đòn sẽ thấy được sức mạnh của nó là thế nào, thủ thì quá hay. Rất linh hoạt và ko mỏi tay khi trận cầu tốc độ nhanh. Đan BG65 10.5 & 11kg
    + Pro 333: Vợt thiên về công hơn thủ, đập cầu khá uy lực, trận cầu tốc độ thì hơi đuối. Đan BG65 10kg
    + RSL Ti Heat 2700: Vợt cân bằng nhẹ, đánh cầu rất miết, cảm giác tốt. Đan BG65 10kg
    2 - Đang dùng
    + Pro 6600: Vợt nhẹ, dẻo, tương đối cho công và thủ. Đặc biệt cho bạn trẻ đánh tốc độ nhanh để áp đảo đối thủ - công nhanh mà thủ lẹ. Đan BG65 10.5kg
    + Finnex pro smash: Vợt cân bằng nặng, công hiệu quả, rất cảm giác cầu khi thủ và nhỏ trên lưới, phông cầu rất chuẩn. Đan lưới Finnex68 10-10.5kg rất nẩy cầu và nổ như pháo - đúng là ngon bổ rẻ.
    3 - Sẽ dùng: hiii đang nghiên cứu mấy cây,,, sẽ sớm cập nhật
    Vợt mượn đánh thử thì nhiều mà chưa dám cảm nhận,,, hichichic..
    Trên đây là cảm nhận cá nhân mình,
    Các bạn hãy chia sẽ cảm nhận về vũ khí của mình nhé.
    Mỗi người một cảm nhận, gom lại chắc sẽ có cái nhìn chung mà.
    Chúc mọi người sớm trở thành cao thủ....

Chỉnh sửa cuối: 8/7/11
  2. vietha123

vietha123 Thành viên Chính thức

bác có vẻ thích dòng pro nhỉ. em thì nghèo, chỉ có 2 cây thôi. 1 là cây armotec 30 cya yonex: đánh rất thích, công ngon thủ tốt. ai mà chơi được khoảng mấy tháng thì nên mua. 2 là cây pro 318. cũng tạm đc. xử lí cầu rất tốt nhưng công thì hơi đuối. cây này em cho nằm kho vì em chuyên công. em đang đinh tăng cường khả năng công của mình bằng cây FZ force 9. mong là cảm nhận sẽ thật tốt.

3. anhdeptrai_911

anhdeptrai_911 Thành viên Năng nổ

Mình khoái Victor và Yonex.
    - Vicotr BS11 dùng rất thích, công sướng, vợt chắc chắn.
    - Yonex Z-Flash cũng rất thích, công tốt, tiếng nổ cầu to và vang, nhưng nhạy cảm quá (đã ra đi).
    - Chuẩn bị cưới Voltric 80.

4. nguyentuan1808

nguyentuan1808 Thành viên Chính thức

Mình ngĩ việc cảm nhận vợt còn phụ thuộc trình độ của người chơi nữa :D
    Mình trình độ còn còi (đánh sắp được 1 năm), xin có vài cảm nhận ạ :D
    + Đang dùng:
    - Victor BS 11 3U+căng dây BG98 10kg: Đánh chắc tay. phông cầu, đập cầu đều tốt; điều cầu khá, thủ cũng khá nh tay phải khỏe chút. là vợt nặng và hơi cứng nên đánh về cuối buổi hơi mệt tí :p => Vợt chắc hợp với người chuyên công :D
    - Yonex Arc008 3U+căng dây BG65Ti 10kg: Cầm vừa tay, linh hoạt, điều cầu, phông cầu tốt, thủ khá, đập bt nh cảm giác hơi rung vợt => Vợt chắc hợp với người đánh đều tay.
    + Đã được đánh:
    - Voltric 80 3U+căng dây BG95 10,5kg (ké của mẹ): Vợt cầm vừa tay, chắc chắn, đánh rất sướng (cảm giác chắc nịch). đập cầu,phông cầu tốt. bỏ nhỏ quen tay cũng sướng. thủ, tạt cầu cảm giác hơi chậm chút => Người chuyên công chắc chắn thích vợt này :D
    - Gosen FP8 3U+căng dây BG65 10kg (vợt cũ): Vợt đầm, đập cầu khủng. thủ hơi khó.

Chỉnh sửa cuối: 7/10/11
  5. thamtulungdanh

thamtulungdanh Thánh vũ

bữa nào cho e lên QUốc Học giao lưu với anh đẹp trai.

6. alloutoflove

alloutoflove Thành viên Tích cực

Đang dùng
    1 Yonex Voltric 80: Tuyệt vời trong các pha đập cầu, phông cầu cuối sân, điều cầu hai biên.
    2 Yonex Acrsaber 10. Tuyệt vời đánh đôi, phản tạt cầu nửa sân, trên lưới rất thix. Bỏ nhỏ đã hơn VT80 nhưng đập không mạnh và cắm bằng
    3 Forza Nano Speed 9000. Lây cây nay sau khi Supreme bị gãy, vì là 4U nên đánh cầu cảm giác nhẹ nhàng và thanh thoát hơn.
    Đã dùng
    4 Forza Supreme đã gãy nhưng vẫn xài tạm
    5 Pro Ace Sweet Sport 800 đã bị bạn gái xu làm của riêng
    Lần tới nếu VT80 và Acr10 đứt lưới thì sẽ đan thử NN95 đánh coi cảm giác nó thế nào. Bác nào từng đánh NN95 với VT80 và Acr10 cho em biết cảm nhận với ah

--- Cập nhật thêm ---

Đang dùng
    1 Yonex Voltric 80: Tuyệt vời trong các pha đập cầu, phông cầu cuối sân, điều cầu hai biên.
    2 Yonex Acrsaber 10. Tuyệt vời đánh đôi, phản tạt cầu nửa sân, trên lưới rất thix. Bỏ nhỏ đã hơn VT80 nhưng đập không mạnh và cắm bằng
    3 Forza Nano Speed 9000. Lây cây nay sau khi Supreme bị gãy, vì là 4U nên đánh cầu cảm giác nhẹ nhàng và thanh thoát hơn.
    Đã dùng
    4 Forza Supreme đã gãy nhưng vẫn xài tạm
    5 Pro Ace Sweet Sport 800 đã bị bạn gái xu làm của riêng
    Lần tới nếu VT80 và Acr10 đứt lưới thì sẽ đan thử NN95 đánh coi cảm giác nó thế nào. Bác nào từng đánh NN95 với VT80 và Acr10 cho em biết cảm nhận với ah

7. nguyentuan1808

nguyentuan1808 Thành viên Chính thức

Theo cảm nhận của e thì Voltric 80+dây 95 10,5kg => căng đét bác ơi :D

8. phungniem

phungniem Thành viên Tích cực

Em đang ở độ tuổi 21 nhưng đã có thâm niên 11 năm đánh cầu lông - Sau đây là nhận xét về một số cây vợt mà em đã sử dụng.
    1 - Pro ACE 800

9. mabu0811

mabu0811 Thành viên Xuất Sắc

Bác này thâm niên đánh cầu khiếp vậy mới 21 tuổi 11 năm đánh cầu sợ quá. Em tuổi hơi đông nhưng thâm niên đánh cầu của em mới được 1 năm 9 tháng nè :D

Vợt Pro 21. Căng tối đa 8kg.

10. longdx81

longdx81 CT Danh dự CLB Tự do

Đề nghị bác Mabư không chém gió! :D :D :D Hãy chia sẻ kiếm mà bác đang dùng đi! :teeth::teeth::teeth:

11. mabu0811

mabu0811 Thành viên Xuất Sắc

Sorry các bác em nhầm địa chỉ :))

Kiếm của em đang dùng là BS11 3U G2 dây BG65 căng 11kg bình quân 1 tuần căng 1 dây. Nếu thỉnh thoảng dùng Vic Nano 7 thì 2 tuần em căng 1 dây. Công thủ không biết nhận xét bác ạ.

12. phungniem

phungniem Thành viên Tích cực

Em đang ở độ tuổi 21 nhưng đã có thâm niên 11 năm đánh cầu lông - Sau đây là nhận xét về một số cây vợt mà em đã sử dụng.
    1 - Pro ACE 800
    Cây này thuộc cây vợt dễ điều khiển và khi đệp cầu phải dùng nhiều cổ tay mới đem lại hiệu quả, nhưng nó được biệt hợp với những đối tượng sau :
    - mới tệp chơi cầu lông.
    - Các bạn nữ có cổ tay vừa phải và đánh hơi yếu.
    - những cá nhân đã có tuổi và sức khỏe không còn tốt.
    2 - Pro ACE 316 - 318
    Hai cây này đêu thuộc dòng vợt dễ đành và dùng cho những đối tượng giống như cây Pro 800 ở trên, hai cây này ra đời sau so với cây pro 800 và giá thành rất phù hợp với giá tiền, chỉ với khoàng 700K các bạn có thể sở hữu nó để có 1 cây vợt thuộc loại khá để đánh thể thao và rèn luyện sức khỏe.
    hai cây này điều khiển cầu tốt và khi đập cần dùng nhiều lực cổ tay.
    3 - Pro ACE 950
    pro 950 có màu sắc gần giống với Pro800 nhưng khung vợt thiết kế to hơn, cây vợt này thuộc dòng vợt công trung bình, nó phù hợp với những cá nhân muồn chơi công nhưng sức khỏe và khả năng công không được tốt lắm, cây vợt này vẫn thuộc dòng vợt điều khiển cầu khá tốt.
    Giá cả cũng là phù hợp với những bạn muốn chơi công ở mực độ trung bình với giá khoảng 900K.
    4 - Pro ACE 1000
    Pro 1000 là cây vợt có khả năng điều khiển cầu tốt và có độ cứng hơn pro800,318 hay 316. Những cá nhân có cổ khá có thể sử dụng cây vợt này với lỗi chơi kỹ thuật, phát huy những quả cầu đánh nhanh và ép cầu trên lưới.
    Giá hiện tại của nó khoảng 1 triệu.
    5 - Pro ABS 70, 120, 1000
    Đặc điểm của dòng pro ABS này là tăng khả năng công trên thân vợt
    Cây ABS 70 là cây vợt cứng và hơi nặng đầu, thích hợp cho các cá nhân có lối đánh thiên về tấn công và cổ tay khỏe.
    Cây ABS 120 là cây vợt công nhưng độ cứng vừa phải, những cá nhân thích lối công nhưng không khỏe lắm có thể sở hữu cây vợt này.
    Cây ABS 1000 là cây vợt công nhưng có trợ lực, là vợt công nhưng có khả năng điều khiển cầu khá tốt, nhưng với ai có cổ tay khỏe thì đánh cảm giác hơi rung.
    Giá của 3 cây đó lần lượt khoảng 1tr8 - 1tr 6 - 2tr5 từ ABS 70, 120, 1000.
    6 - Victor CHA 710
    đây là cây vợt công của victor có giá tiền phù hợp với những ai yêu thích vợt công của victor nhưng khả năng túi tiền hạn chế.
    đánh cây nè thì đầm và công dễ nhưng khả năng điều khiển cầu nhanh là không tốt lắm, các bạn đánh đơn cũng có thể sử dụng cây này một cách thoải mái.
    7 - victor BS 08
    Cây vợt này đã đi vào lich sử của em như là một cây vợt gãy nhanh nhất. chỉ sau 1 ngày mua nó em đã nỡ tay làm nó gãy đôi :((
    nhưng khi nói về nó thì là một cây vợt cứng và nặng đầu, thiên công và cần đòi hỏi trình độ cao cũng như cổ tay rất khỏe mới có thể cho em nó phát huy hết tác dụng.
    8 - Victor BS 09
    Cây vợt thuộc dòng vợt hơi nhẹ đầu 1 tẹo, cứng và điều khiển cầu dễ nhưng trái lại khi đập cầu bạn cần có rất nhiều lực cổ tay mới có thể đạt được hiệu quả.
    em thấy nhiều bác thích cây này không biết vì đánh tốt hay là vì muốn mình giống giống Tiến Minh :)
    9 - victor Super Waves 35 .
    Một cây vợt đem lại hiệu quả khi công và đòi hỏi trình độ cao mới có thể phát huy được hiệu quả của cây vợt này.
    mới đầu có thể khó làm quen với em nó nhưng em tin với sự cố gằng các bạn có thể sở hữu một cây vợt điều khiển cầu chuẩn xác và đập cầu uy lực.
    10 - Victor SW 36.
    Là cây vợt thiên công nhưng có cảm giác đầu vợt nhẹ hơn sw35 1 tẹo,các bác nào muốn vợt công tốt nhưng không được khỏe lắm nên chọn cây vợt này hoặc sw37.
    11 - yonex VT 80
    Cây này mới đầu em rước về phải mất 1 tuần làm quen với nó, một cây vợt đầm đầu, lúc đầu mang về đánh sẽ thấy không hiệu quả và hay bị hụt và cạch khi đánh, nhưng có hiện tượng đó là vì các bạn chưa quen với tốc độ đi vợt của VT80. khi đã quen các bác sẽ thấy nó hiệu quả,

13. dha0603

dha0603 Thành viên Năng nổ

@phungniem: bạn đánh cầu như thế nào mà mới mua vợt 1 ngày đã gãy rồi kinh thế, nếu ko phải do song kiếm với đồng đội thì chắc chỉ có lấy vợt đập ruồi mới ra đi nhanh vậy thôi nhỉ.

14. bobby87

bobby87 Thành viên Chính thức

Em tuy k biết nhiều nhưg cũg xjn đóng góp vài ý kiến
    Đã dùng:
    1-NS-9000
    Đây là dòng cứng nhưg nhẹ đầu đánh khá linh hoạt, công cũng ok e hay dùng để solo

Đang dùng:
    1: Lining TB_Nano 270
    Thân hơi dẻo dùng để thủ hoặc vẩy cầu rất ok tuy nhiên khi đập mặt vợt hơi rung chút..
    2: Flex Pro-5
    Dòng này cứng nhưng nhẹ đầu công thủ đều đc e hay dùng để đánh đơn khi đập tiếng nổ cầu rất hay,là dòng vợt cân bằng ko kén tay ngưòi chơi.
    3: Forza F9
    Hôm nay mới mua nên k biết nhu nào nhung thấy ae tren diễn đàn nói đánh hay ,phản tạt cầu tốt.
    Cuối cùng là vợ mới VT-60
    E này hiện đang là cục cưng của e đánh rất sướng về độ kiểm soát cầu trên mặt vợt fải nói la tuyệt công or thủ đều hay đặc biệt tiếng đập cầu nghe rất sướng tai.
    Cả 4 e nè [​IMG]

15. dha0603

dha0603 Thành viên Năng nổ

Bạn cho mình hỏi chút là bạn mua cây VT60 giá bao nhiêu thế, và mua ở đâu vậy? Cây này nặng hay nhẹ đầu, và thân có cứng quá ko vậy? Thanks!

16. bobby87

bobby87 Thành viên Chính thức

Mình mua ở 20 nguyễn đình chiểu,giá 3tr6 cay này cứng nhưng nhẹ đầu đánh sướng lắm,nó là hagf mẫu của hãng yonex gửi về cùng với vt 80 LTD và 2 cây ns9900 LTD nên k có hàng,phải hơn tháng nữa mới về cơ he bây giờ mình có hàng độc đấy trừ phi xách tay thì có chứ cả HN bg k có cửa hàng nào có đâu hj.

17. nqt251

nqt251 Trọng tài chuyên nghiệp

Đã dùng
    +pro SS1000:vợt khung tròn,giá bình dân.đánh công tốt.dan bg65ti-10.2kg
    +FZ at900:vợt này khung vuông,đầm đầu,công đã tay luôn,giá cũng bt,em chuyên sự dụng con này đánh đơn và đôi nam.đan bg65ti-10.5kg
    Đang đùng
    +Victor SPW37:cây này 3u,công sướng.giá 2tr.em chuyên dùng cây này đánh đôi nam.căng cước bg65ti-10.2kg

18. hoangtam

hoangtam Thành viên Chính thức

AT 250 3u thân cứng nặng đầu đòi hỏi cổ tay .
    AT 50 3u nặng đầu công sướng.
    Voltric 7 4u hơi nặng đầu cây này dẻo & hơi nhẹ.
    nano 500 vợt cân bằng công hơi mệt vì e nó nhẹ đập không đi :)) thủ thì 0k.
    FZ Force 10 thân cứng và nặng đầu hơn force 9 nhiều công sướng tay.

19. McDuck

McDuck Thành viên Chính thức

Mình đã từng đánh Arc10 với NN95 11kg.Cảm nhận dây 95 độ nảy cầu tốt,đập cầu nổ,dây cho cảm giác mặt vợt"mềm" chứ 0 cứng như 65ti hay 85.Dây có độ bền cao( tương đương dây 65).Dây này đáng đồng tiền bát gạo.Nếu bạn "máu" hơn thì có thể chọn NN98 hoặc 66 Ultimax,2 dây này đánh thì khỏi chê nhưng mau đứt đặc biệt là 66 Ultimax.Giá ở SG dây 98 là 160k và 180k cho 66 Ultimax.:bounce::bounce:

20. anhdeptrai_911

anhdeptrai_911 Thành viên Năng nổ

Không biết Voltric 80 LE đã bán ở VN chưa nhỉ?

Đang tải...