[Chia sẻ] Hãy là chính mình khi xung trận cùng Voltric Z-Force !

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi nguyenvo, 14/3/12.

1. nguyenvo

nguyenvo Thành viên Tích cực

Xin chào các bạn mình là Võ Thành Nguyên hiện đang sống ở Vĩnh Long, nhà mình bán Cafe, thường buổi tối mình thường đánh cầu ở sân Đài Truyền Hình Vĩnh Long. Trước đây mình từng có những cây vợt sau : 1 - Voltric 80LTD (3U-G4), 2 - Voltric 70 (4U-G4 , 3U-G4), 2 - MX80 (4U-G2 , 3U-G2), 1 - MX70 (3U-G2), 1 - ARC Z-Thunder (4U-G4), 1 - Kawasaki 5001 (3U-G4), 1 - MP 33 (3U-G4, dòng cũ và là dòng cao nhất của yonex MP) và bây giờ là 1 - Voltric Z-Force (3U-G4)
    Hôm nay mình lập Topic này nói về thanh kiếm Voltric Z-Force của mình, mong các bạn xem qua nội dung và có cùng chung chí hướng hãy cho thêm ý kiến, Cám ơn !
    Voltric Z-Force căng cước NBG 95 sức căng 10,7 kg ( không phải số Kg điểu )
    vợt là 3U-G4, mình căng 10,7 kg vì xài khoản 1 tuần còn lại 10,5 kg là vừa.
    NGÀY ĐẦU TIÊN : Thưa các bạn khi ra sân lốp vài trái khởi động cha thật đã không tốn nhiều sức cho cú lốp mặc dù tay chưa dẽo, nhưng mọi chuyện thực sự trở nên khó khi vào trận đấu, vài trái đánh thuận tay thấy vợt cứng đánh chậm một nhịp là cầu ra ngoài sân đặc biệt hơn khi những quả trái tay cầu đi như cầm vợt dõm mà ve (cái này không phải vây vợt khó chịu mà là do cái đầu vợt nó nặng nên khi vào thế bị động như ve chẵng hạn bạn xoai trở chậm chút thì tiu) chưa dừng lại ở đó khi vào thế công vơ vợt lên đánh trái cầu tôi tưởng như cầm tấm ván đánh cầu ấy, cầu đi là là qua kia lưới vung vợt đập cho mạnh mà như là gỏ cổ tay ấy.
    Kết luận ngày đầu cầm vợt xung trận tôi thấy khi vung vợt thật dể dàng, cảm giác như lướt gió hơn Voltric 80, nhưng khi đánh nó nặng hơn Voltric 80 nhiều và còn cứng hơn nữa chứ, có thể nói nó cứng ngang ngữa MX80 hoặc NN9900 nhưng nặng đầu hơn MX80 rất nhiều ( khi bạn cầm cảm nhận nặng đầu chỉ là đôi chút nhưng khi đánh mà căng cước từ 10,5kg trở lên thì cảm giác ôi thật khủng ). Bạn nào nói đánh cây này phải luyện cổ tay cho lên level nhưng tôi thấy luyện cổ tay chưa đủ, phải luyện thêm cái nhãn quang nữa vì chậm cầu chút thì .....vã lại cây Voltric 80 các bạn phải đánh chậm cầu chút thì em này chúng ta phải chậm hơn chút xíu nữa thì cầu mới chính xác được, nên nhớ chúng ta không phải Lee C W hay là Mogensen chúng ta chỉ là đân nghiệp dư nên mọi chuyện hãy cứ từ từ thì đâu sẽ vào đấy ak !.

Chỉnh sửa cuối: 14/3/12
  2. tieuyeu0292

tieuyeu0292 Thành viên Năng nổ

10 cây vợt hàng hiệu . E ngưỡng con nhà bà mộ bác ;;)

3. duc1407

duc1407 Thành viên Xuất Sắc

nhà có điều kiện mà ;)) kiểu này mình cũng chuyển sang bán cafe thui >:)

4. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Voltric Z-Force căng cước NBG 95 sức căng 10,7 kg ( không phải số Kg đểu )
    vợt là 3U-G4, mình căng 10,7 kg vì xài khoản 1 tuần còn lại 10,5 kg là vừa.

NGÀY ĐẦU TIÊN : Thưa các bạn, khi ra sân lốp vài trái khởi động thật đã, không tốn nhiều sức.Vơt cho cú lốp mặc dù tay chưa dẻo, nhưng mọi chuyện thực sự trở nên khó khi vào trận đấu. Vài trái đánh thuận tay thấy vợt cứng, đánh chậm một nhịp là cầu ra ngoài sân. Đặc biệt hơn khi những quả trái tay, cầu đi như cầm vợt dỏm mà ve (cái này không phải cây vợt khó chịu, mà là do đầu vợt nặng, nên khi vào thế bị động (như ve chẳng hạn) bạn xoay trở chậm chút thì tiêu -> đánh trúng khung hoặc hụt). Chưa dừng lại ở đó, khi vào thế công, tôi tưởng như cầm tấm ván đánh cầu ấy. Cầu bay là là qua bên kia lưới (vung vợt đập mà như là gỏ cổ tay???).

Kết luận ngày đầu cầm vợt xung trận, tôi thấy khi vung vợt thật dễ dàng, cảm giác nghe vút gió hơn Voltric 80. Nhưng khi đánh thì nặng hơn Voltric 80 nhiều và còn cứng hơn nữa. Có thể nói là cứng ngang ngửa MX80 hoặc NN9900, nhưng nặng đầu hơn MX80 rất nhiều (khi bạn cầm cảm nhận nặng đầu chỉ là đôi chút, nhưng khi đánh mà căng cước từ 10,5kg trở lên thì cảm giác ôi thật khủng khiếp). Bạn nào nói đánh cây này phải luyện cổ tay cho lên level. Nhưng tôi thấy luyện cổ tay chưa đủ, phải luyện thêm cái nhãn quang nữa vì chậm cầu chút thì .. cũng đánh kô được. Cây Voltric 80 các bạn phải đánh chậm cầu chút, thì em này chúng ta phải chậm hơn chút xíu nữa thì cầu mới đi chính xác được.
    Nên nhớ chúng ta không phải Lee C W hay là Mogensen, chúng ta chỉ là dân nghiệp dư nên mọi chuyện hãy cứ từ từ thì đâu sẽ vào đấy ak !

Thằng khỉ mốc. Viết từ đầu tới cuối mà tiết kiệm dấu chấm, dấu phẩy ghê. M bán cafe chứ có bán chữ đâu mà tính dữ vậy!!
    T sửa lại cho đúng chính tả với thêm dấu vậy.
    PS: Tùy nơi thì chỗ bạn nguyenvo đan lưới 10kg7 thì sẽ tương đương 12kg trở lên chút nha
    PS cái nữa: Pợn nguyen hiện chỉ còn Yonex thôi, là VT70, VT80LMT, VT Z Force

5. nguyenvo

He he pạn Rukaphuong thông cảm mình viết lúc mắt muốn mở hít lên, cám ơn Pạn nhe !

Nguyên văn bởi tieuyeu0292
    10 cây vợt hàng hiệu . E ngưỡng con nhà bà mộ bác
    duc1407: nhà có điều kiện mà kiểu này mình cũng chuyển sang bán cafe thui

Bán cafe mà mua được nhiêu đó chắc em giàu rồi, cái quán bồ tèo của em thì pó tay, chơi vợt riết mang nợ lun đó chứ, chưa kể còn 4 đôi giày đang mang cũng toàn hàng khá không ak, giờ chắc em không dự định mua thêm vợt hay túi và giầy nữa, vì pác đã không còn trong tầm kiểm soát của Kon.

6. hoanganh1987vn

hoanganh1987vn Thành viên Tích cực

Chúc mừng bác chủ thớt sớm có điều kiện vui vẻ với em hàng xịn :D Mà review thì bác cho thêm tí ảnh cho nó sinh động, biết là ảnh trên mạng nhiều rồi nhưng vẫn thích hàng cây nhà lá bờ ao hơn :)

PS: bác giải thích giùm chỗ này chút coi, cân 10kg7 là lại tương đương 12kg trở lên chút là sao :google:

7. nguyenvo

Thì pác mang chổ máy chỉ để căng vợt cầu lông không và là máy tốt máy mới thì 10,7kg = 12,2kg máy căng luôn vợt Tenis hoặc máy củ, vì căng vợt Tenis thường khoảng từ 20kg trở lên như vậy 1 thời gian thước cân sẽ nhãu bạn ạk, lúc đó số kg mỗi ngày một lệch thiếu đó bạn, chưa kể người căng không đúng cách đánh lưới không điều hoặc kéo dây bị soắn nhiều cũng dẩn đến lưới vợt không điều đánh cũng không ngon.
    Mình chưa có nhiều thời gian để up hình, mình sẽ cố gắn làm trong tối mai, và up bổ sung trong bài viết đầu Topic, mong bạn theo dõi nhé !

Chỉnh sửa cuối: 15/3/12
  8. teenpop20022002

teenpop20022002 Thành viên Năng nổ

Bác ơi, làm thế nào biết chổ nào chỉ căng cầu lông không vậy? Có đặc điểm gì ko bác?
    Em thấy chổ nào bán cầu lông thường cũng bán vợt tennis mà

9. Rukaphuong

Thì chỗ đó chỉ bán vợt cầu lông thôi đó. Nguyenvo nói thế vì chỗ nguyenvo căng chỉ chuyên bán cầu lông thôi. không có bán vợt tennis
    Tuy nhiên chỗ nào căng uy tín thì oke. Như ở HCM, Hà Nội ấy mà. Còn ở tỉnh thì hên xui

10. thanhtung686

thanhtung686 Thành viên mới

tôi cũng ở VL nè,bữa nào giao lưu nhe,số DT bạn NguyenVo bao nhiu?

11. thanhtung686

thanhtung686 Thành viên mới

@ NguyenVo : tôi cũng ở VL nè,bữa nào giao lưu nhe

12. Rukaphuong

Phải tùng đánh đài truyền hình hok. nguyenvo đánh ở đài truyền hình Vĩnh Long ấy.
    Tuy nhiên,... hiện giờ bạn ấy đang trong tình trạng ... bó bột (kô nghiêm trọng lắm) nhưng cũng phải nghỉ đánh ít nhất nửa tháng

13. tuxels

tuxels Thành viên Tích cực

Ôi. Ăn to vác nặng nhiều chỉ tổ đau vai hic!

14. tunghoang

tunghoang Thành viên Xuất Sắc

thế mà e chơi ZF ko làm sao, chơi VT80 lại bị đau vai với bắp tay chứ :-s

15. Rukaphuong

Không phải. Đâu phải nguyenvo đánh cầu đau tay.
    Hơ hơ, tai nạn xe. :juggle:

16. tunghoang

à thế khi xung trận với kiếm ko phải ZF thì là chính ai vậy bác :D

17. Rukaphuong

Là mềm :musik_eguit::musik_eguit::musik_eguit:

18. nguyenvo

Hj hj vợt mới biểu ngữ cho oai thế mà ha ha !

19. songoku77

songoku77 Thánh vũ

Ơ ...thì không còn là mình nữa chứ sao chú?

20. tunghoang

vậy thì nhà nhà mua VTZF để là chính mình thôi :))

Đang tải...