[Thảo luận] Hay bị đau bả vai

Thảo luận trong 'Y học thường thức/ Y học thể thao' bắt đầu bởi doctormobile, 26/8/13.

1. doctormobile

doctormobile Thành viên Chính thức

Mình hay bị đau bả vai lắm.cứ đanh cấu 1 thời gian lại bị xong lại tự khỏi,có hôm vùa mang vợt ra sân chủa kịp đánh vưa khởi đông đã bị đau.Mời các bác cho em lời khuyên với

2. duongminhquang

duongminhquang Thành viên Chính thức

Em cũng bị như bác. :( chả biết hay tại vai mình yếu quá mà cứ đập vài quả là bị đau vai

3. XperiaSola

XperiaSola Thành viên Tích cực

Bác ra cửa hàng thuốc bảo người ta bán cho viên màu Hồng bé bằng đầu đũa ấy ( bảo y tá là thuốc chữa gút ) báo uống vào đảm bảo là hết đau ngay nhưng không chữa vinh viễn đc.

4. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Bệnh này thường do các bác đánh vợt quá cứng hoặc đánh quá lạm dụng quả đập, đập nhiều. Nên khởi động ấm người trước khi đánh. Tốt nhất là thay vợt vừa tay mà đánh hoặc lần sau căng dây trùng xuống 1 tí so với mức bình thường đang đánh. Đánh không nên quá sức quá, dễ gây tổn thương cơ khớp (mặc dù cái này bản thân em cũng không thực hiện dc :)))

Viên hồng hồng be bé mà người ta bán cho bác chỉ là thuốc anpha choay, thuốc này là kháng viêm chống phù nề mà thôi, không chữa về xương cơ khớp đâu :)

Chỉnh sửa cuối: 26/8/13
  5. quyetyonex

quyetyonex Thành viên Tích cực

Trước em cũng bị như vậy nhưng giờ hết rồi . Chủ yếu em bị do đập thiếu sự hỗ trợ cổ tay và thân người , sau 1 thời gian khắc phục đuợc thì giờ đập thoải mái cũng không sao . Không biết bác có bị giống em không nữa . Chúc bác mau khỏi

6. anhdungnguyen

anhdungnguyen Thành viên Chính thức

minh cung hay bi dau ba vai. chac la do minh hay dap

7. shandong

shandong Thành viên Tích cực

Cái này còn xem do bị đau cơ vai hay khớp nữa chứ dùng thuốc bừa bãi mang bệnh thêm, nếu là đau cơ thì khởi động kĩ chịu khó đánh giảm lực vài buổi tập vận động cả eo, lưng cho quả đập, còn đau khớp do đập quá nhiều thì uống mấy viên kháng viêm bảo mấy em bán thuốc kê cho là ổn.

8. XperiaSola

XperiaSola Thành viên Tích cực

Viên hồng hồng be bé mà người ta bán cho bác chỉ là thuốc anpha choay, thuốc này là kháng viêm chống phù nề mà thôi, không chữa về xương cơ khớp đâu :)[/QUOTE]
    Bị đau vai liên quan dây chằng đầu xương bả vai mà bác, có liên quan gì tới xương đâu. dây chằng làm việc nhiều quá thì bị sưng lên hoặc căng quá mức. Uống viên đó hiệu quả lắm.

9. tuanminhktck

tuanminhktck Thành viên Chính thức

Tốt nhất là bác đi khám bs cho thuốc uống.Còn về chuyên môn bác nên khởi động kỹ trước khi vào trận

10. shandong

shandong Thành viên Tích cực

Bia rượu nhiều cũng là một nguyên nhân đau mỏi cơ, đội em thì buổi nào đánh xong cũng làm vài cốc

Đang tải...