[Chia sẻ] Hành trình đến với cầu lông của ace diễn đàn

Thảo luận trong 'Tự truyện cầu lông' bắt đầu bởi inetvnn, 24/5/13.

1. inetvnn

inetvnn Thành viên Tích cực

Thân chào ace, mình mới chơi cầu lông dc 1 tháng và cũng từng đó giời gian gia nhạp diễn đàn TGCL, mới có 1 tháng thôi nhưng mình cũng đã học dc nhiều điều từ diễn đàn và cũng nâng cao dc chút khả năng. Hôm nay mình lập topic để hỏi xem ace đã đến với cầu lông như thế nào? Chơi từ nhỏ hay mới chơi đây thôi, về mình thì mình trước giờ chơi bóng chuyền cũng 10 năm rồi, mà dạo này sân bóng chuyền ngày càng ít người vì mấy anh chơi trước đều đã có tuổi, ko còn sức để chơi hoặc bận bịu gia đình, chỗ mình lứa trẻ lại ít chơi bóng chuyền, chỉ chơi bóng đá, thành ra chiều lên sân bóng chuyền có vài mạng, đánh chẳng sướng. Và rồi tháng trước, có 1 chiều mưa ko đánh banh dc, chạy vô sân cầu lông trong nhà núp mưa với coi mấy bạn đánh cầu lông, thấy cũng hấp dẫn, xin đánh thử, kết kết rồi xin vô hội luôn :D.
    Rồi bắt đầu lên TGCL để tư vấn mua cây vợt đầu tiên và dc ace hướng dẫn cho cây voltric 7, bữa giờ vẫn mang bata để đánh cầu lông, nhưng cũng nhờ ace tư vấn mà mới lên đôi Yonex SHB 01MX, rất là ưng ý. Nói chung là giờ mê cầu lông rồi đó, đang cố gắng để lên tay đây :D.
    Trên đây là chia sẻ của mình, ace nào có gì hay hay hoặc kỷ niệm đáng nhớ vs môn cầu lông thì cùng chia sẻ nhé :)

1 person likes this.
  2. tansaker

tansaker Thành viên Chính thức

nho vợt gỗ hồi còn bé hay đánh, đánh mãi k đứt lưới :))

3. binhk46db

binhk46db Thành viên Chính thức

Vui ghê, các bác nhể

4. inetvnn

inetvnn Thành viên Tích cực

Toàn đánh qua đánh lại thì chừng nào đứt, mình nhớ hồi đó mua 14 ngàn / 2 cây :D. Lâu lâu còn bị cầu dính vào vợt nữa chứ :)

5. quyetdctv

quyetdctv Thành viên Tích cực

Em cũng giống thớt. Hồi bé thì có nghịch tý vợt gỗ. Xong đến năm nay 27 tuổi vào công ty có sân cầu lông. Và từ cách đây 3 tuần mới bắt đầu tập tẹ chơi cầu lông. Cũng đúng là thời gian em vào DD TGCL đọc và tham khảo được nhiều thứ hay. Cám ơn các anh đi trươc đã tạo dựng TGCL rất nhiều bổ ích cho a em mới chơi hoặc muốn nâng cao. Em cũng đang học các bước cơ bản theo clip hướng dẫn vì không có thầy mà :D. Cũng biết là khó khăn nhưng sẽ cố học căn bản cho tốt. Thân!

6. tungbind93

tungbind93 Thành viên Tích cực

em chơi cầu từ bé :D nhưng trình độ vẫn lẹt đẹt làng nhàng ạ :(

7. Nhatlinh

Nhatlinh Thành viên Năng nổ

Thêm một người nữa đến với cầu lông

8. ducminh87hn

ducminh87hn Thành viên Chính thức

Chả có gì khác để chơi => Đánh cầu :dance::dance::dance::dance::dance:

9. XGhost007

XGhost007 Thành viên Tích cực

Biết chơi từ hồi học mỗ giáo, vác vợt gỗ đánh với ông nội :)

10. chiase

chiase Thành viên Tích cực

ai cầm vợt chẳng đánh được vài cái

11. uyenco90

uyenco90 Thành viên Tích cực

bác mua rẻ hơn e 1k :))..nhớ lúc em học lớp 4 bố mua cho đôi vợt nhôm rỗng 11k/1đôi tập đánh sau đó lớp 5 có đi đánh cho trường tiểu học nên bố lên đời cho đôi vợt gỗ 15k..lúc đấy máu lắm đánh đứt lại mua lưới câu cá về đan lại đánh tiếp cơ mà :band2:

12. OngJaDe

OngJaDe Thành viên Chính thức

1. Hồi bé dùng vợt gỗ, 2 người đánh đi đánh lại kiểu nuôi cầu
    2. Lớn lên tí thấy mấy chú đánh lưới cũng mọc lỏm vào đánh, rồi bận học hàng ko đánh nữa.
    3. Bây giờ anh em rủ đi chơi nên quay lại với cầu lông

13. ngocgiang309

ngocgiang309 Thành viên Chính thức

Ôi giời!
    Thằng cu nhà mình cũng bồ kết cầu lông quá, giờ mẹ mua cho bộ vợt 120k hắn sướng, đánh nhiều quá, bục cả lưới :happy69:

14. hieudv

hieudv Thành viên Tích cực

Em cũng vẫn bắt đầu là hồi bé ạ :D
    Hồi bé tầm lớp 4 lớp 5 xin tiền mua vợt gỗ, rồi vợt cán nhôm các kiểu ạ.. Đánh cũng chỉ vụt qua vụt lại - quả nào mà đánh trúng người đối phương không trở tay kịp thì quả đó được coi là hiểm ạ :)) Rồi lên cấp 2 vẫn chơi khi có "mùa cầu lông" rộ đến. Chính xác phải gọi là MÙA đấy ạ. Bẵng đi mấy năm cấp 3 và đại học không động đến phát nào ạ.
    Gần đây, quê iem xây dựng lại đình làng, nên có cái sân đình rộng phải đến 30mx14m ấy ạ. Sân đình lát gạch đỏ Xuân Hòa nên các đồng chí máu mê thể thao vẽ ngay cái sân cầu lông, bên cạnh là sân bóng chuyền hơi(quả màu đỏ, to to ý ạ) :D
    Thời gian này em vẫn đang chơi bóng chuyền (da PU) cùng đám thanh niên ở trong thôn, nhưng càng về gần đây thì chơi ở đó không còn vui nữa. Đi qua sân đình thấy nổi hứng vs cầu lông quá, thế là em xin 1 séc. Oánh trận đầu tiên, em chạy suốt, nhặt cầu suốt vì toàn bị đập + đối phương bỏ nhỏ cầu gần lưới. Sang đến séc 2, séc 3 thì tình hình khá hơn vì em cũng đã từng có cảm giác cầu khá từ hồi bé nên hòa nhịp tốt. Ngay buổi tối lên hỏi bác Google về toàn tập cầu lông luôn và thế là em biết đến TGCL + sắm 1 em Rapier 88DX ngay ngày hôm sau :D. Vì thời gian làm của em là ca kíp nên nhiều hôm buổi chiều phải đi làm mà không được chơi - quá ư là bứt rứt :| Hi vọng sẽ gắn bó vs cầu lông đến khi về già :D

Chỉnh sửa cuối: 6/8/13
  15. Hungmap123098

Hungmap123098 Thành viên Năng nổ

em thì khác các bác, đến vs cầu lông từ cuối năm ngoái, nhưng chả ra sân đánh mấy, toàn đi học thầy cho đến bây giờ :))

16. nguyennhatphu

nguyennhatphu Thành viên Chính thức

Mình đánh cầu lông vì lý do sức khỏe, mình bị huyết áp thấp, công việc thì ít vận động, đi khám bác sĩ bảo phai chịu khó vận động nên mình chọn cầu lông, rồi ham mê từ đó:biggrin:

17. hieudv

Vậy là bác vẫn đang trên núi tu luyện, chưa thèm xuống núi :))

18. Hungmap123098

Hungmap123098 Thành viên Năng nổ

em có xuống thử mấy lần xong lại mò lên bác ạ.
    vào trận đánh hỏng 2 quả các cụ vẫn động viên. hỏng tới quả thứ 3 các cụ phán: thằng này chưa biết đánh, đi ra ngoài :|
    thế là em đi ra chả thèm đánh nữa, dù sao mình cũng ko máu đánh đôi với các cụ :D

19. hieudv

Công nhận đánh vs các cụ khó tính mà mình lính mới lại lóng ngóng...thành ra lại càng vụng về tâm lý :D
    Ngược núi :))

20. yeuemthu

yeuemthu Thành viên Năng nổ

Ngày xưa đầu tiên mình học bóng bàn, sau mấy lần đi tập ở nhà thi đấu gặp đội tuyển cầu lông chơi ở đấy, thi thoảng cũng tót vào chơi 1 tí rồi mê. Nhưng lên c3 bị chấn thương vai phải nghỉ dài hạn, hiện mới chơi lại được tầm 4 tháng :67: liên tục ăn hành :beer_smile:

Đang tải...