[Chia sẻ] Hạnh phúc và khổ đau

Thảo luận trong 'Quà tặng cuộc sống/ Tấm lòng từ thiệ' bắt đầu bởi Hổ con, 2/4/12.

1. Hổ con

Hổ con Thành viên Xuất Sắc

Trong cuộc sống bên cạnh những niềm vui là những nỗi buồn.
    Đến một ngày nào đó có thể bạn sẽ phải đối mặt với những nỗi đau không dễ gì xoa dịu…
    Đau …là khi mất đi một người mà mình vô cùng yêu quý để rồi nhận ra rằng họ rất quan trọng nhưng đã không còn cơ hội để nói với họ điều ấy.
    Đau …là khi chứng kiến người bạn bật khóc nức nở không sao kìm lại được khi đưa tiễn người cha về nơi an nghỉ cuối cùng.
    Đau …là khi ngồi bên cạnh người bạn thân vừa mất đi đứa trẻ chưa kịp chào đời mà không thể thốt lên lời nào.
    Đau… là khi một mình bước đi trong cơn mưa và chợt nhận ra mình cô đơn, tội nghiệp biết nhường nào.
    Đau …là khi nhận ra những người bên cạnh không phải lúc nào cũng đối xử với mình bằng tất cả tình cảm như mình dành cho họ.
    Đau … là khi trong cuộc sống có ai đó làm mình tổn thương, rơi lệ nhưng vẫn phải chấp nhận.
    Đau … là khi làm cho ai đó đau đớn mà không biết làm cách nào để xoa dịu vết thương trong tim họ.
    Đau … là khi không thể nói cho ai đó biết được tình cảm thật đang tuôn chảy trong tâm hồn mình
    Đau …là khi nhận ra cuộc sống không chỉ toàn niềm vui mà một nửa trong đó là nỗi buồn.
    Nhưng bên cạnh những nỗi đau bao giờ cũng là niềm hạnh phúc…
    Hạnh phúc là khi đón chào một người thân vừa được sinh ra đời. Một tế bào mới của xã hội.
    Hạnh phúc là khi nhìn nụ cười của mẹ mỗi khi khen “hôm nay mẹ nấu ăn tuyệt vời”
    Hạnh phúc là khi cô đơn nhất chợt nhận ra luôn có những người yêu quý và quan tâm đến mình.
    Hạnh phúc là khi cố gắng tha thứ cho ai đó dù họ đã từng làm mình tổn thương sâu sắc.
    Hạnh phúc là khi một mình chạy xe trên con phố dưới cơn mưa bất chợt. Gió táp vào mặt làm tâm hồn thanh thản đến lạ!
    Hạnh phúc là khi cố gắng làm lại tất cả từ những sai lầm dù cho điều đó giờ đây đã quá muộn màng.
    Hạnh phúc là khi có thể hét lên cho cả thế giới biết rằng mình đã yêu ai đó rất nhiều.
    Và… Hạnh phúc là khi nhận ra thế giới không phải chỉ toàn nỗi buồn mà một nửa trong đó là niềm vui.
    Hạnh phúc rất mong manh hãy biết nâng niu và quý trọng nó ...................

Chỉnh sửa cuối: 2/4/12
  2. ngotuan0320

ngotuan0320 Thánh vũ

Hạnh phúc mỗi ngày

Cuộc sống vốn ngắn ngủi và thời gian thì không chờ đợi 1 ai. Hạnh phúc là do ta tự tìm lấy cho mình. Hãy trân trọng những phút giây mình đang sống và hãy làm cho nó trở nên có ý nghĩa hơn, mỗi ngày chúng ta đang sống là những ngày hạnh phúc, vui vẻ tràn đầy niềm tin và hi vọng.
    Vậy làm cách nào để mỗi sáng thức dậy bạn luôn cảm thấy hạnh phúc và tràn đầy niềm tin yêu? Bắt đầu 1 ngày mới với nhiều điều mới và sức sống mới.
    Để chào 1 ngày mới hãy bắt đầu bằng 1 nụ cười thật xinh, chính nụ cười của bạn có thể làm cho mọi thứ trở nên dễ chịu và thoải mái hơn.

3. Hổ con

Mỗi ngày tôi chọn ngồi thật yên
    Nhìn rõ quê hương, ngồi nghĩ lại mình
    Tôi chợt biết rằng vì sao tôi sống
    Vì đất nước cần một trái tim !
    :D

4. thanhnam0189

thanhnam0189 Thành viên Xuất Sắc

rất thích khi đọc mấy câu này: mượn topic của bạn gửi những hình ảnh mà chính mấy đứa nghịch ngợm như tụi mình đã làm được.
    Đau …là khi nhận ra cuộc sống không chỉ toàn niềm vui mà một nửa trong đó là nỗi buồn.
    [​IMG][​IMG][​IMG]
    Hạnh phúc là khi một mình chạy xe trên con phố dưới cơn mưa bất chợt. Gió táp vào mặt làm tâm hồn thanh thản đến lạ!
    Hạnh phúc là khi có thể hét lên cho cả thế giới biết rằng mình đã yêu ai đó rất nhiều.
    Và… Hạnh phúc là khi nhận ra thế giới không phải chỉ toàn nỗi buồn mà một nửa trong đó là niềm vui.
    Hạnh phúc rất mong manh hãy biết nâng niu và quý trọng nó ...................

5. thanhnam0189

các bác nhìn ảnh đừng nhầm đấy là nhà bà cụ nhé. Nhà bà cụ đã bị san bằng rồi, may mà vẫn có những người tốt bụng cho bà ở nhờ!!!

6. Hổ con

Đây là nhưng tấm lòng của những người biết bao dung và biết sẻ chia nhưng khoảnh khắc buồn nhưng đầy ý nghĩa.................... :)

7. Hổ con

Hạnh phúc là khi ta
    Có người đề yêu thương
    Có gia đình
    Có bạn bè
    Có người yêu [vô hình]
    …để biết ta không đơn độc

8. thanhnam0189

có người yêu(vô hình), chị có vẻ tâm trạng quá!!! Mình có gia đình, bạn bè, có những người cùng sở thích và niềm đam mê là hạnh phúc rồi!! Còn người yêu thì sẽ có một cách bất ngờ ý mà hihi vui lên chị!!!

9. Hổ con

HC đâu có bi quan chỉ là quan tâm đến ai đó nhưng mà họ kô đáp trả mà cũng có thể họ kô quan tâm nên HC cho là (vô hình) ấy mà :D

10. thanhnam0189

hihi em chỉ nói chị tâm trạng thôi, chứ bi quan chắc là chưa!!! Vì điều chị nói em mới nhớ đến câu: yêu người yêu mình chứ đừng yêu người mình yêu!!! Khổ nỗi chẳng ai yêu mình, à quên chưa ai yêu mình chứ hihi

11. Hổ con

Đó là câu nói của các cụ bác ạ: " Hãy lấy người yêu mình chứ đừng lấy người mình yêu". Vì khi mình yêu người đó càng nhiều thì càng dễ tổn thương và tổ thương càng nhiều :)

12. thanhnam0189

....................................................................................................
    Anh yêu em nhiều chỉ mong em sẽ hiểu , em là hạnh phúc đời anh
    ....................................................................................................
    Yêu em mãi mãi , yêu em suốt kiếp...............................................
    Yêu em mãi mãi yêu em suốt kiếp , hãy để cho anh thêm một lần yêu em
    Được mãi ấm ám hiu quạnh khi đêm về...................................................
    tặng chị mấy câu này thôi, đừng tìm những câu .... hihi, ngày mới đến rồi

13. Hổ con

:p Câu này nghe lại càng buồn vì hình như không có người con gái mà họ yêu ở bên cạnh giống HC không có người HC yêu bên cạnh HC những lúc HC buồn

14. thanhnam0189

hix chị nói mà em đọc đi đọc lại mấy lần vẫn bị loạn..... Rồi sẽ có chị ạ, chậm và chắc giống đánh cầu ý mà hihi

15. Hổ con

:D Đó người ta gọi là tiến từng bước chậm dãi nhưng chắc chắn hả thanhnam

16. thanhnam0189

Tâm trạng chị không tốt thì chị suy nghĩ theo chiều hướng xấu thôi, tâm lý con người mà. Một biến cố trong cuộc đời nhưng rồi sẽ qua thôi mà chị!!! Vui vẻ lên chị nhé, đi đánh cầu với mọi người là quên hết ý mà hihi

17. mabu0811

mabu0811 Thành viên Xuất Sắc

My heart hurts.

Heart disease, huh?

No, it's not a physical ache.

18. Hổ con

Đúng là tâm trạng không vui thì tất cả mọi thứ trước mắt mình đều mù mịt kô có chút ánh sáng nào cả

19. thanhnam0189

Chuyện tình ta theo thời gian cứ trôi , vẫn êm đềm 1 tình yêu thế thôi .
    Mà sao nhiều khi vu vơ người hay cứ nghi ngờ ... rằng trái tim anh chẳng có riêng mình em .
    Nhiều khi anh không được gần bên em , khiến cho em suy nghĩ nhiều thêm , đừng buồn nhé em , thật lòng anh hứa rằng tim anh chỉ có riêng em ( người )mà thôi .

ĐK :
    Phải làm thế nào người yêu hỡi vì đôi lúc nước mắt em rơi .
    Khiến anh buồn rồi lòng càng nhói đau nhiều hơn .
    Dù vẫn biết em cần quan tâm , sẻ chia hơn trong tình yêu .
    Mà sao anh chẳng thể nói ra lòng anh ...

Chỉ mong rằng ngày nào đó , em sẽ hiểu anh yêu em nhiều .
    Để thời gian rồi sẽ nói lên tất cả và anh sẽ không còn vô tâm , khiến em hay đau buồn nhiều .
    Bởi vì anh không muốn thấy em khóc đâu !!! ...:)

Và anh sẽ không còn vô tâm , khiến em hay đau buồn nhiều .
    Điều anh muốn là được thấy em hạnh phúc !!!

20. Hổ con

;));));));));));)) Lãng mạn ghê ;));));));));));))

Đang tải...