[Thảo luận] Hãng vợt nào cứng nhất?

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi bangsbv, 8/10/13.

1. bangsbv

bangsbv Thành viên Tích cực

Em muốn tìm hiểu vấn đề như topic nhưng không tìm thấy link có nội dung trên tại TGCL nên em làm trận trận cầu giao lưu các bác. Mình đã đánh qua vợt các hãng như FZ, Proace, MMOA, Kumpoo, Finnex, Victor...Theo mình thấy vợt Victor là cứng nhất, công thì thích nhưng chiều nào cũng đánh thì thôi rồi cái bã vai. Có cậu tay to, thể hình tốt trên CLB đánh SW 35 khoảng 1 tháng thì tiễn em ấy đi luôn và bó bả vai. Mình định chuyển qua dùng Yonex nhưng không biết giữa YN và Victor thì hãng nào cứng hơn. (Loại vợt công).
    Mong anh em chỉ giáo!

2. platin1503

platin1503 Thành viên Tích cực

Cứng hay không tùy dòng. Đã vợt công là cứng, Yonex càng cao cấp càng cứng. Muốn xem cây nào thì xem thông số là biết.

3. ltrungth

ltrungth Thành viên Tích cực

Tùy từng dòng vợt của từn hãng thôi. Minh thấy oánh Lining cũng cứng hơn YN với VT

4. bangsbv

Xem thông số thì hãng nào chả có ...cứng và rất cứng hả bạn? Mình đang nói về độ phổ biến và các dòng cứng nhất của các hãng thì hãng nào cứng nhất thôi.

5. tunghoang

tunghoang Thành viên Xuất Sắc

e thấy cùng mức độ cứng thì vợt Yonex thường cho cảm giác đầm và cứng hơn các hãng khác.

6. bangsbv

Vậy hả bác?!..Nếu vậy thì chuyển qua dùng YN hơi khó đây. Có lẽ dùng Arc an toàn hơn. Tks bác nhé!

7. hainkvn

hainkvn Thành viên Tích cực

arc cũng thuộc YN mà bác :D

8. tieu giao nhi tien

tieu giao nhi tien Thành viên Chính thức

Em đánh thử cây siêu cứng của Yonex rồi mà cầm SW 35 cua victor cũng thấy khó khăn Hic

9. bangsbv

tất nhiên rồi bạn. Theo các bác nói thì có lẽ YN cứng hơn tất cả các hãng nên mình sẽ dùng dòng arc của YN, còn ZF hay voltric thì sẽ rất cứng, mua sẽ không an toàn, ko thuần được bán lại hơi phí.

10. antuananhhd

antuananhhd Thành viên Năng nổ

Bác mà cầm Super wave 35 của Victor thì bác đã động đến cây khét tiếng về độ cứng và nặng rồi đó.

11. tunghoang

đa số các cây Extra Stiff của Yonex đều là vợt có đầu ko nặng lắm, cây SW35 ngoài độ cứng còn độ nặng đầu nữa, bác cầm SW35 rồi cầm sang Z-Force xem :))

12. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Bác chủ đang lẫn lộn giữa độ cứng và độ khó đánh. Thường những cây như Voltric 80 cứng + nặng đầu nên đánh vất vả và khó đánh. Nếu cùng độ cứng đó mà nhẹ đầu thì nó sẽ ko vất vả nữa. Còn theo cảm nhận của em, vợt Yonex bao giờ cũng cứng và đầm hơn các hãng khác cùng thông số đấy. Trừ 1 số cây của Lining, ghi N90 mà độ cứng là medium thì chịu rồi :D

13. tunghoang

bọn Li-Ning ảo vãi, thông số toàn thấy Flexible với Medium mà đánh cứng rã cả tay :)) e xem cái web Li-Ning có duy nhất 1 cây là Stiff còn đâu toàn là Soft, Flexible với Medium, đúng là Tàu khựa thâm nho từ cái nhỏ nhất :D

14. ichiru1511

Bọn nó làm thế thì nhiều người không biết mua về tưởng dễ đánh, nhưng về lâu dài thì mất uy tín thôi :D Nhớ lần trước có bác đánh N90 mà vẫn khăng khẳng là vợt này dẻo y như trên web thông báo, còn ai ko thấy dẻo là vợt fake phải không bác [MENTION=87561]ChenLong1988[/MENTION] :))

15. bangsbv

oh, lại một bác không đồng ý kiến về độ cứng và khó đánh của YN rồi...Nhiều bác không biết có đánh Victor chưa mà bảo độ cứng và nặng đầu của Victor ko nhằm nhò gì so với YN...theo một số người dùng victor nói về cảm giác vợt của victor rất cứng, đánh ko bền được. Bác tieugiaonhitien đã dùng 2 hãng vợt có lẽ cho ý kiến đúng hơn.

16. ichiru1511

Thực ra không thể đánh đồng vợt khó đánh và vợt cứng được. Vợt Yonex dù cứng nhưng công nghệ của nó cao, giảm chấn giảm rung rất tuyệt, vợt thoát cầu ... nên đánh cảm giác dễ hơn. Công nghệ vợt hi-end của Victor dù có nhiều tiến bộ trong thời gian gần đây nhưng vẫn chưa sánh dc với Yonex đặc biệt là khoản chống rung. Vì vậy cảm giác khó đánh hơn những cây hi-end cùng mức độ. Các bác đang nhầm lẫn giữa khó đánh và độ cứng của vợt đấy.

17. ChenLong1988

ChenLong1988 Thành viên Năng nổ

Bác gọi thánh vào đây đi ạ :))

18. ichiru1511

Không dám đâu bác ạ. Hôm đấy ông ấy hiển linh làm em sợ mất cả mật rồi còn đâu.

19. ChenLong1988

ChenLong1988 Thành viên Năng nổ

Bác sợ sao thì em như thế ý.K khéo còn hơn :)))

20. blackmaster3000

blackmaster3000 Thành viên Tích cực

Lin Dan tay khỏe như trâu làm sao đánh vợt medium stiff đc :))...khựa nó quảng cáo ko ah` :))

Đang tải...