[Thảo luận] hàn vợt xong thì đánh hay không

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Victor' bắt đầu bởi hellohi1992, 25/12/12.

1. hellohi1992

hellohi1992 Thành viên Tích cực

Vợt em bị đấu kiếm gãy góc 4h . ko biết hàn xong đánh có thích không hả mấy bác có kinh nghiệm. chia sẻ giúp em với. hàn nhiệt

2. vinhnq0311

vinhnq0311 Thành viên Tích cực

đánh cũng tạm được bác ah ,hơn cái vợt 300k của tàu một chút

3. loicauchuc

loicauchuc Thành viên Năng nổ

nếu hàn nhiệt nhẹ, mức căng đảm bảo là 10,5kg trở lên thì mình nghĩ đánh bình thường bởi 2 đặc điểm
    1 - vết hàn trước đây đa số là lấy 1 lõi thép bỏ vảo bên trong => vợt bị nặng và mất cân đối 2 bên, khi đánh cảm giác khó điều khiển --- do yếu tố tâm lý 1 phần không nhỏ
    2 - vết hàn trước đây chỉ căng được nhỏ hơn 9kg nên khi căng lên đánh không hợp lý! giờ hàn nhiệt đảm bảo căng được hơn 10kg, thậm chí là 10,5 đến 11kg (theo giới thiệu của 1 cửa hàng nhận hàn nhiệt) thì việc đem ra đánh những cây vợt đầu cân bằng sau khi hàn có khi còn cứng hơn :D và biết đâu có nhiều đường cầu quái đản hơn :D

ý kiến em là vậy vì em cũng vừa sập khung vợt do quên cắt cước, đang gửi hàn nhiệt thử!
    trước em có dùng 1 loại vợt cân bằng, khi bị gãy em cũng hàn thường, căng lên là 9,5kg đem ra đánh vẫn tốt, không có gì thay đổi, nhưng do lực tay mạnh nên mối hàn không phỉ là hàn nhiệt thường bị vỡ => vợt bị nứt đúng chỗ cũ! còn em control với đập vẫn ầm ầm! không thấy ảnh hưởng đến thân vợt :D

4. lytieul0ng

lytieul0ng Thành viên Tích cực

theo t nghĩ vợt đắt thì nên đi hàn, chứ vợt tầm tầm thì nên đầu tư em mới :D

5. simhot

simhot Thành viên mới

Tốt hơn là đầu tư mua cây mới. hehee

6. lindahn1

lindahn1 Thành viên Năng nổ

Theo em đã là đam mê và muốn phát triển thì nên đầu tư cây vợt mới, nói chung cũng không cần đắt tiền lắm .... VD bao nhiêu người cầm cây Voltric 80 nhưng liệu có mấy người phát huy được hết cây vợt đấy ... mà có khi cầm Voltric 3 .. cũng như thế.
    Đầu tư 1 cây tầm 1 triệu hơn gì đó là ngon rùi !

7. olala1010

olala1010 Trọng tài chuyên nghiệp

Mua vợt mới đi bác, trước em đi hàn suốt, thú thực là cầm vào đã thấy chán và không tự tin chứ nói gì đến việc đánh.

8. hellohi1992

em cám ơn bác đã tư vấn nhiệt tình . con vợt e là foza nano ace 3u mà đấu kiếm. giờ gãy hàn thì 120k nhiệt .125k lưới bg65ti . ko biết nên không magf bán ddj có ai mua vợt gãy không hihi

9. hellohi1992

em cám ơn bác đã tư vấn nhiệt tình . con vợt e là foza nano ace 3u mà đấu kiếm. giờ gãy hàn thì 120k nhiệt .125k lưới bg65ti . ko biết nên không magf bán ddj có ai mua vợt gãy không hihi

10. trinhchangg

trinhchangg Thành viên Tích cực

Mình khuyên thật là cậu không nên hàn dù là hạt nhiệt hay hàn băng đi chăng nữa, mất tiền mà rồi chơi cũng chả ra gì đâu. hì, nên để số tiền hàn vợt + tiền căng cước đó góp vào mua 1 cây mới là hơn.
    P/s: nếu như nó là high end của yonex mà bị gãy là mình mua lại đấy, hì. chúc bạn may mắn hơn.

11. vinhnq0311

vinhnq0311 Thành viên Tích cực

nhưng vấn đè là bác mua mấy trăm thôi .he he .em nói thật nếu trả 300k hì chắc bác chủ thớt chẳng bán vì tiền hàn và tiền lưới cũng gần 300k rồi nhưng bao em bỏ ra 400k để mua một cái vợt gãy thì còn lâu em mới mua

12. trinhchangg

Đúng là như thế, mua vợt gãy chỉ mấy trăm thui vì chỉ là mua giúp các bác đồng nát thui, bác bảo mua vợt gãy thì cũng chỉ 3-400k thui, vì thực sự các bác nào hàn vợt đều biết là khi hàn xong cũng chẳng chơi đc nữa nhất là các bác khỏe căng khoảng 11kg, trong khi đó vợt gãy chỉ căng an toàn khoảng 9-9,5kg thui. em mua mấy trăm rùi các bác thêm tiền đó mua vợt mới chả hơn à, vừa có chỗ vứt vợt gãy vừa thêm đc tí chút cũng đỡ. còn em mua về thì các bác thừa biết mục đích của em rùi hì. thân!

13. ngquyet86

ngquyet86 Thành viên Chính thức

gãy rồi thì làm cái vợt mới thi đấu thôi :D

14. hellohi1992

thì fZ gãy bán thì chỉ tầm 2 300k chứ được bao nhiêu bác. hàn nhiệt căng tầm 10kg 10.5 đc ma

15. trinhchangg

nhưng bác cứ hàn rồi chơi thử xem. hì. lúc đó bác sẽ hiểu vợt hàn thế nào.

16. vthoabattu

vthoabattu Thành viên Chính thức

có vợt nào không hàn được ko ạ

17. hellohi1992

e cũng không biết nữa . vợt e gãy xong vụn 1 tý

18. trinhchangg

xin trả lời bác không vợt nào gãy xông không hàn đc, vì dù có gãy vụn đầu thì lấy đầu của cây khác gãy thân đắp sang. hì. thế thui.

19. lytieul0ng

lytieul0ng Thành viên Tích cực

có hàn vợt khung nhôm ko hả anh:))

20. trinhchangg

Có em l0ng ạ. he he, dùng que hàn sắt hàn vợt nhôm he he... =))

Đang tải...