[Chia sẻ] Hà Nội- vợt Kason Woven-TSF Energy Chain 109EX - bí ẩn mà dũng mãnh .

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi nin9999, 26/4/14.

1. nin9999

nin9999 Thành viên Tích cực

Mình có cái sở thích kỳ quặc là rất thích vợt cầu lông dòng Woven , lạ 1 chỗ là riêng hãng Yonex thì ko phát triển dòng này . Tính đến thời điểm này thì có tổng cộng 7 cây Woven rồi , trừ 1 cây Fleet Woven 1000 đời đầu cho ông anh ruột thì chỉ còn 6 cây .

Gặp em Kason này rất tình cờ khi đi căng cước cho cây vợt yêu và em ý lọt vào mắt xanh của mình . hehe . Tuy màu Woven Cabon ko đc vần vũ như những đàn rắn mình mang về nhưng em nó lại thấp thoáng ẩn hiện màu Woven rất chi là sexy và quyến rũ . Thôi đã thích thì nhích vậy , thánh hôn với em nó luôn với giá 1trieu800k + gần 200k cước nữa =~ hơn 2 trieu tí .

Chiều về là phải ra sân chiến luôn . Đúng như cảm nhận tay mình lần đầu khi cầm vợt là vợt cân bằng ( công thủ đều toàn diện cả ) , Stiff chỉ là hơi cứng 1 xíu nên khá dễ thuần với đại đa số tay vợt phong trào . Thiết kế Balance ở mức 290-295mm cho những cú Smash rất nặng và uy lực . Vành vợt thiết kế rất nhỏ giống như mấy em Arcber nên tốc độ đầu vợt rất nhanh , ko cản khí mấy . Ko giống như đại đa số các cây Woven cacbon Filber mà mình đang sở hữu thì đều nặng đầm(đầu khá nặng heart Heavy) thì em Kason này lại rất nhẹ nhàng và thanh thoát , làm mình ko mấy mất sức như những em kia . Thiết kế rất lạ lùng cầm thì nhẹ nhàng vậy mà Smash thì ko thể chê vào đâu đc , ko hiểu mấy ông Kason thuộc Tập đoàn Li-ning thiết kế kiểu gì mà lạ vậy . Riêng trong đánh đôi cầm cây này quá là hợp lý , có thể Smash liên tục mà ko hề cẩm thấy chùn tay mởi gối 1 tí nào , cầu bên kia cứ hễ phông lên , ngoi lên cái là em lại smash cắm ngược lại ngay mà tay vẫn ko thấy mỏi như bọn Woven kia .

Về thủ : thì cũng nhàn nhã , họ đập mình ve phông lên rất thoát , vợt nhẹ nhàng nên xoay sở rất nhanh , phản tạt cũng đầy uy lực , backhand cũng chả có gì khó khăn đối với nguời có kỹ thuật khá , cầu bay tụt cuối sân tạo khoảng cách an toàn .
    Có lẽ đây là điều bất ngờ nhất dành cho mình khi cưới được em nó với chi phí hạt rẻ cho 1 em Woven-cacbon-Filber . Điều mà mình lầm tưởng hồi trước khi cưới em Flex Shenzhou9 với giá 2trieu835k ( 1 cây vợt Woven quá tuyệt vời ) đã là rẻ nhất rồi , ko ngờ gặp em này lại càng thích thú với vợ mới hơn . Tuy chỉ 1 điều là dòng Woven của Flex khi Smash thì lực rất mạnh và cắm hơn , Jump Smash mà ko ghìm tay thì toàn cắm vào lưới :))

Kết luận là cây này đánh đôi quá ổn áp , quá tuyệt vời . Mời ace cùng chiêm ngưỡng mấy bức ảnh nude của em nó :D

còn đây là đàn rắn yêu của mình lúc mới cưới về , nhìn giống ổ rắn con thật đấy .

bác nào đam mê dòng Woven của Flex thì có thể alo cho em để lấy giá mềm hơn giá của hãng nhé . em ví dụ cây Shenzhou 9 của em giá hãng là : 2trieu835k thì em có thể lấy 2trieu450k
    Shenzhou 8 giá hãng là : 2trieu925k thì em lấy đc giá mềm là 2trieu500k . Nói chung là từ vợt đến giày là giá mêm hơn giá hãng và bảo hành chính hãng 1 đổi 1 nếu sản phẩm bị lỗi và đổi trực tiếp luôn chứ ko phải đợi chờ mất time . Dòng Woven-cacbon thì nổi tiếng về độ bền và đánh rất thoát cầu . ai đánh rồi thì rất rõ quan điểm này . . .

Chỉnh sửa cuối: 26/4/14
  2. xuanphu2211

xuanphu2211 Thành viên Tích cực

Đọc xong mới biết là quảng cáo :)) anw, Thanks ban.Dù sao thì cũng là thêm 1 sự lựa chọn cho mọi người :D

3. nin9999

Mình mua căng cước rồi đánh , rồi review cho mọi người thôi , chứ PR làm đếch gì :))

Chỉnh sửa cuối: 27/4/14
  4. duyhai7489

duyhai7489 Thành viên mới

Cây này mua ở đâu đấy bạn ơi?mình muốn mua mà ko biết chỗ nào bán.

5. nin9999

vào Li-ning thì e chưa chắc có cây này đâu vì đã xem chán chê 1 số cửa hàng đại lý Li-Ning rồi , cây này có nguồn gốc từ cửa hàng của ông anh em , ông ấy nhập về thử bán 2 cây , thì 1 cây e đã lấy rồi , còn 1 cây nữa , nếu hết có thể đặt hàng thêm , đây là em mua về căng cước chơi thử rôi Review cho vui chứ em ko bán cây này . có mua thì bác mua cây mới , bóc tem cho sướng bác ạ .

6. khanhwon

khanhwon Thành viên Tích cực

em thấy mấy cây Kason nó vân cacbon như vậy chứ đâu hải Woven
    hao hao giống thui :)

7. nin9999

thế theo bác Cacbon Filber với Woven cacbon khác nhau như thế nào ? :)) lại còn hao hao giống nữa chứ . haizzz .

8. kiemma

kiemma Thành viên Năng nổ

Cacbon Filber và woven cacbon khác hay giống bác nhỉ ?

9. jupiterkt

jupiterkt Thành viên Tích cực

2 chất liệu khác nhau đấy bác ạ.

10. khanhwon

ẹc bác nói nhưu bác bietes rồi ấy
    Lining vs Kason cái nào chả từ CAcbobn Fiber(dịch là sợi cacbon)
    vợt nào chả làm từ các sợi cacsbon nano,,,,quan trọng nó làm các sợi các bon ấy ntn
    Yonex co X Flurenxe, CS Cacbon Nanotube, Nanometric
    Victor có Nanotec, Cacbon XT và cả Grphaphene nữa
    Lining có TB Nano
    Fleet có Nanotec, 1 số dòng có WV các bon hoặc sợi Kevlar
    ....vvv
    Woven các bon cũng là cacbon nhưng nó đan chéo nhau như cacbon XT của dòng MX của vic
    bác nói cacbon fiber vs wv cacbon giống nhau thì bác là chủ SX Kason rồi
    e bảo hao hao là nhìn vân cacbon nó đan chéo như dòng wv của dòng fleet wv

11. nin9999

HTS Cacbon Filber là sợi Cacbon đan chéo đó , nó giống luôn chứ hao hao cái gì .

12. khanhwon

thế bác nói rõ là HTS
    bác nói cacbon Fiber nó giống WV cácbon
    thế e ms bảo hao hao giống chứ giề nữa :))

13. nin9999

mặt vợt với thân vợt là Cacbon đan chéo hết , thân vợt cũng in chữ HTS Cacbon Filber kìa . đen kịt cacbon luôn , rất bền , có thể lấy dao cạo thử đen đặc Cacbon luôn , hãi lắm :D

14. duyhai7489

duyhai7489 Thành viên mới

Bác nào biết chỗ nào bán cây này chỉ giùm em...vợt đẹp, em đang muốn xúc về trải nghiệm xem sao.

Đang tải...