[Giới thiệu] (Gym) Thể hình môn thể thao đang dần được xã hội hoá

Thảo luận trong 'Môn thể thao khác' bắt đầu bởi thegioiphang, 20/11/13.

1. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Trong forum cũng đã có nhiều Topic bàn luận về việc tập tạ nhưng việc tập luyện đó chủ yếu là nhằm bổ trợ cho môn cầu lông... Vậy nên hôm nay em lập Topic này hướng tới việc tập thể hình có chuyên môn hơn một chút. Việc tập thể hình giúp cho cơ thể được khoẻ mạnh và còn đẹp nữa, trong diễn đàn có một số bác đã từng đi tập môn thể thao này như bác [MENTION=315]Tu_Snake[/MENTION] chẳng hạn. Phải công nhận là bác này đa di năng trong thể thao, đánh cầu hay, đá bóng cũng giỏi và giờ thì lại có một thân hình khá quyến rũ chị em :). Em lập Topic này nhằm có được sự chia sẻ sâu rộng hơn trong bộ môn thể hình từ các thành viên có kiến thức cơ bản về môn thể thao này.

2. yeuemthu

yeuemthu Thành viên Năng nổ

Tập gym rất tốt, vừa cải thiện được thể hình, vừa nâng cao sức khoẻ, lại là môn thể thao trong nhà nên tập lúc nào cũng đc, có nhiều phòng tập mở đến 10h đêm nên phù hợp cho các bác đi làm về muộn :D
    Em vẫn đi tập gym hoặc đi bơi song song với đánh cầu :D

1 person likes this.
  3. thegioiphang

Bác tập ở khu vực nào hả bác? Tập Gym này có cần phải tìm hiểu trước không bác? Hay cứ thế đến tập thôi?

4. duNgo81

duNgo81 Thành viên Tích cực

- Đề nghị cho xin 500đ hình ảnh để tạo khí thế cũng như động lực cho ae học hỏi đê :teeth:

5. ngotuan0320

ngotuan0320 Thánh vũ

Bác cho E xin địa chỉ Face của chị áo vàng với. :))

6. thegioiphang

Bác đợi lúc nào bác Tú_snake vào đây thì bác ý sẽ tự sướng body cho bác xem :)

7. thegioiphang

Áo Vàng Gym bác nhé :))

8. yeuemthu

không cần tìm hiểu nhiều đâu bác ạ, nếu bác có bạn tập cùng rồi thì tốt, còn không thì cứ qua hỏi giá, xem phòng tập có rộng rãi, sạch sẽ, nhiều cửa sổ không, vì tập cái này mà trần thấp, tối, lại bí thì có khi ngạt thở. Với cả xem luôn em quản lý có xinh xắn dễ tính không nữa :)) Còn e nghĩ nếu chỉ tập nâng cao skhoe là chính, cải thiện thể hình một chút thì không yêu cầu quá cao ở máy móc xịn lắm :D
    Ngày xưa 4 năm đại học em tập ở phòng tập Star & Minh châu, ngõ 1194 đường láng, nằm trong khu cơ động của bộ CA :D giá đợt đầu là 120k ( năm 2008) , năm 2012 e tập thì là 200, nhưng đóng 3 tháng được KM 1 tháng :D nên e toàn quất 3 tháng 1 luôn, vì tập lâu dài

9. thegioiphang

Nghe bác kể mà thèm... :). Tập lâu như vậy chắc ngừoi bác đẹp lắm nhỉ? Cho anh em xin 500 k body của bác được không ? :)

10. yeuemthu

hehe, e tập lâu nhưng chủ yếu theo đuổi vì mục tiêu sức khoẻ thôi bác ạ, vì hồi trc em còi mà yếu lắm, lại là dân nghiên game, người như con mắm, cao 1m67, mà nặng có 47kg :)) e đi tập đc tầm gần 1 năm thì lên 68kg :D. nhưng em ko theo đuổi để tập cho "đô" ra, mà chỉ cho khoẻ, vì thực ra bạn gái e cũng k muốn cho em tập nhiều, bảo to nhìn kinh :D
    h em bị tụt còn tầm 62kg thôi, hình chỉ có hình cách đây 3,4 tháng, chứ bây giờ nhìn cũng chán rồi, người không được khô nữa :D
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]

đây là hình tượng của em hướng tới, nhưng chắc k được rồi =)))))))))))))))
    [​IMG][/IMG]

11. thegioiphang

Nhìn thế này thấy phê rồi, em cũng phải đi tập thôi :)

Tay này mà đập cầu thì mất cầu bác nhỉ ?

12. yeuemthu

:)) e đập cũng không mạnh lắm bác ạ, chắc do kĩ thuật chưa chuẩn :D

13. thegioiphang

Tập động tác gì để có được cơ bụng 6 múi như bác vậy ạ ? :)

14. yeuemthu

Chủ yếu là do dinh dưỡng thôi bác ạ, nếu bác đã quen vận động, đánh cầu đều thì kiểu gì cũng có co bụng rồi, nhưng nó sau lớp mỡ bụng thôi. Bác ăn kiêng vài tuần là nó hiện ra, sau đấy tập thêm mấy bài bổ trọ như gập bụng là ok

15. thegioiphang

Ôi, em tưởng tập mới có cơ bụng chứ? Lại phải ăn kiêng nó mới hiện ra cơ ạ? Khó cho em vụ này rồi :(

16. yeuemthu

80% của thể hình dến từ dinh duỡng mà bác :D bác mà k ăn kiêng được thì bác phải tập gấp nhiều lần nguời bthg để làm giảm mỡ bụng đã :D gian truân lắm, còn ăn kiêng mà nghiêm ngặt thì chỉ cần đến 6-8 tuần thôi :D e bây h cung bị mỡ bụng, vì e đi họ ở UK k có nhiều hoạt động, ở nhà ngồi xem máy tính suốt, nhưng e ăn kiêng 2 tuần là lại ngon vì mỡ k dày lắm :D

17. xuanhai107

xuanhai107 Thành viên Chính thức

ăn kiêng là ăn ntn bác ơi

18. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Em chế độ ăn ko đầy đủ nên em chuyển sang chỉ là thể lực thôi anh ạ :)) bỏ qua mục thể hình :)) anh Phẳng trước cũng đá bóng khét mà :D em đá kém toàn tiền đạo cắm chờ cơ hội thôi hehe

19. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Tuy em ko theo hẳn hướng thể hình tuy nhiên em biết 1 kênh trên youtube của 1 bạn người Việt mình hướng dẫn, cực khoa học và có nhiều người áp dụng đã thành công, xin đưa ra để anh em mê thể hình tham khảo, tập thể hình ngoài các bài tập thì theo em quan trọng nhất chính là chế độ ăn và ý thức giữ sức khỏe bản thân :)
    http://www.youtube.com/user/Swequityfitness/videos

20. tiffno1

tiffno1 Thành viên Chính thức

e cũng đã và đang theo đuổi cả 2 môn thể thao đó là gym và cầu lông. Tập gym ko phải cứ mắm môi mắm lợi tập tạ nặng là giải quyết đc vấn đề, nhưng bác nào muốn khỏe thì có thể làm vậy, còn đối với những ai muốn có thể hình đẹp và săn chắc thì ngoài tập tạ còn phải có chế độ ăn uống, cũng như ngủ nghỉ một cách khoa học và hợp lý :D

Đang tải...