Gửi Mod diễn đàn

Thảo luận trong 'Góp ý/ Phản hồi' bắt đầu bởi Luongkt, 22/6/12.

1. Luongkt

Luongkt Kiện tướng

Mình cũng hay vào diễn đàn theo dõi giải và cổ vũ TM nhưng có 1 nhận thấy cách bố trí trong 1 giải của các e a hơi khó hiểu.
    Theo mình nên có 1 Top thông tin chung tổng hợp từ giới thiệu về giải ( nội dung, các vdv...) và trang này sẽ theo quá trình update diễn biến của giải đến khi giải kết thúc.
    Vac Video quay các trận đấu cũng có thêm thông tin là trận vòng nào... nhiều video bụp 1 cái thấy tên toàn Tây đã khó hiểu không biết thêm thông tin nó tới vòng nào rồi. Có thể chia thành các nhóm có nội dung tương đối giống nhau, vi du như thông tin, thảo luận, video vòng 1, vòng 2 ...
    Mình cũng tham gia diễn đàn mà còn thấy khó hiểu nếu không theo dõi sát saothì những thành viên mới hoặc khách ghé thăm sẽ càng khó hiểu hơn. Ý nghĩ có thể hơi lủng củng nhưng tóm lại là nên có 1 quy định và cách bố trí các bài thì sẽ dễ hiểu hơn cho mọi người
    Đây là suy nghĩ riêng của mình nếu chưa phải thì a e bỏ quá nhé

Chỉnh sửa cuối: 22/6/12
  2. vinhanhtth

vinhanhtth Thành viên Tích cực

Góp ý đúng nhưng để nhầm chồ :hammerh:

3. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Báo cáo bác em đã di chuyển góp ý của bác ấy về đúng chỗ rồi, chắc là ý kiến ý cò với mấy bác chuyên post video đây mà :D

4. mabu0811

mabu0811 Thành viên Xuất Sắc

Rất cám ơn bác vì góp ý này :D Thông báo là bác góp ý không đúng chỗ rồi chắc tý nữa BQT phải chuyển về đúng vị trí của nó. Lần sau bác có góp ý thì đưa vào phần BQT với các Thành viên nhé - Góp ý và phản hồi ấy.

Còn riêng mục này em xin đưa ra 1 số lý do và cách thức để theo dõi và tìm kiếm cho bác.

Như bác nói "Phải có thông tin chung của giải" đúng không ạ? Cái này em không đề cập tới vì em không làm được.
    Phần thứ 2 ý bác nói là muốn tìm kiếm video đúng không ạ. Trong hệ thống video up lên diễn đàn của tất cả các giải thì hầu hết là do em up. Những năm trước có 1 số giải cũng làm như ý của bác là Video - Vòng loại; Video - Vòng Tứ kết chẳng hạn. Như bác biết đấy 1 giải vòng loại có bao nhiêu đôi, bao nhiêu đơn em thống kê tạm cho bác như thế này vòng 1/32 có 16 trận đơn nam 16 trận đôi nam và 16 trận đơn nữ và 16 trận đôi nam nữ nói tóm lại là nếu đầy đủ thì có 16 trận cho 5 nội dung tạm tính là 80 trận vòng 1/32. Trường hợp đầy đủ video em không đề cập tới. Nhưng từ ngày em làm đến giờ tối thiếu 1 vòng cũng có khoảng 10 đến 20 video như vậy là 1 topic em mở ra với tiêu đề là Video - Vòng 1/32 giải ABC mở rộng chẳng hạn thì có 20 bài video trong topic này đúng không ạ? 20 bài này tương đương hơn 1 trang nếu chỉ nguyên video thì bác tìm cực kỳ đơn giản. Tôi lấy ví dụ cho bác với 1 video TM tôi up trong vòng 3 tiếng nó lên đến 50 bài comment. Vậy 20 video tôi up lên trong 1 topic và không biết bao nhiêu bài cmt nữa thì hỏi rằng bác có tìm nổi không. Hay bác kiên trì ngồi bấm từng trang để xem.

Vì thế để tiện cho mọi người dễ tìm kiếm và cổ vũ, bình luận mỗi video tôi làm 1 topic. Video được sắp xếp như thế này: Năm....Giải....Nội dung....vòng mấy.... ai đấu với ai.

Ví dụ: 2012_mabu0811 Open_XD_R1_Nguyễn Tiến Minh vs mabu0811

Trên chỉ là sự giải thích của tôi không có ý gì nhé.

Chân thành cám ơn bạn về sự góp ý trên

5. bapcai

bapcai Thành viên Xuất Sắc

hic, đọc từ trên xuống thấy rất hợp lý trừ cái VD a BƯ ui :))

6. Khoai Tây

Khoai Tây Chủ tịch CLB

Hiện đang có 10 bác trong Nhà thi đấu này. (9 vận đông viên & 1 khán giả)
    Khoai Tây hoccaulong Lee_91vn longnt Luongkt mabu0811+ mr_h5n1 qntinhyeu whitetiger86

7. Luongkt

Luongkt Kiện tướng

Trước tiên cám ơn bác đã chuyển góp ý của em về dúng vị trí. Em cũng chỉ mong muốn diễn đàn của mình phát triển hơn. Còn cách trình bày chắc là bác là người có kinh nghiệm hơn em rồi, em thấy bác nói có lý. Mỗi người có 1 cách khác nhau, được diễn đàn có những người nhiệt tình như bạn mà anh em được xem các trận đỉnh cao.
    Chắc là cách sắp xếp của bác vẫn chuẩn hơn em

8. mabu0811

mabu0811 Thành viên Xuất Sắc

Cám ơn bác nhiều :D Trường hợp có cách nào hay hơn bác góp ý cho những người như bọn em nhé. Mục tiêu chung là dễ tìm, dễ hiểu và sự phát triển của diễn đàn bác ạ :D

9. Khoai Tây

Khoai Tây Chủ tịch CLB

có lẽ close topic đc roài nhể :teeth:

10. ngotuan0320

ngotuan0320 Thánh vũ

Đang đóng góp ý kiến xây dựng. Tự nhiên lại Close. Đúng là "Khoai ta".

11. mr khang

mr khang Thành viên Chính thức

ic, đọc từ trên xuống thấy rất hợp lý

12. Luongkt

Luongkt Kiện tướng

Bác này nói buồn cười quá. Thảo nào cũng bị bác Khoanh tay hỏi thăm

13. vinhanhtth

vinhanhtth Thành viên Tích cực

14. official

official Thành viên Năng nổ

Về thông tin chính thức của giải đấu. Em thấy ở cái bảng tím tím vàng vàng xanh xanh ở trên đỉnh đầu của các diễn đàn con đều có đầy đủ rồi gì hả bác. Mà em thấy bọn http://bwf.tournamentsoftware.com nó tạo link chờ sẵn cho tất cả các giải trong năm. Các bác min mốt khi nào rảnh làm 1 loạt các bảng đó để sẵn đó, khi nào bọn bwf.tournamentsoftware nó cập nhật thì thông tin của mình cũng tự động cập nhật. Về bài thông tin bên lề giải đấu( Như Tiến Minh được treo giải 50k USD nếu vào đến vòng SF giải này.....) thì các bác Min Mốt cũng vui lòng tạo sẵn và dán nó lên. Khi nào ai biết thông tin gì hay post vào đó.
    Còn về Video em thấy bác Bư dư sức quản lý tên bài sao cho gọn, nên cái này em ko dám chém. Em thấy bác mã hóa tên bài rất hay. Chỉ có điều tên của vận động viên nếu để ở tên bài thì nó dễ gây dị ứng với người thích sài hàng nội như em. Bác cho nó vào trong bài, ở bên trên hay bên dưới mỗi Video thì thông tin dễ nhuốt hơn.

Em có tính xấu là lúc nào cũng nghĩ mình là nhất nên có gì mong các bác chém em nhẹ tay :D

Đang tải...