[Góp ý] Góp ý về ngày hội của TGCL

Thảo luận trong 'Góp ý/ Phản hồi' bắt đầu bởi lindahn1, 3/6/12.

1. lindahn1

lindahn1 Thành viên Năng nổ

Em thấy TGCL đã phát triển và có một chỗ đứng trong các môn thể thao phong trào.
    Hàng năm em nhận thấy BQT đã tổ chức giải cầu lông toàn diễn đàn.
    Em xin mạo muội xin được đề xuất ý tưởng của mình như sau :
    BQT đưa ra một ngày nào đó cụ thể và lấy ngày đó làm ngày hội của toàn diễn đàn, ở ngày hội này mọi người trong diễn đàn sẽ có thể giao lưu, gặp gỡ, trao đổi và hoạt động nhiều nhiều mảng hơn không chỉ là đánh cầu. VD như hoạt động giao lưu văn nghệ, Hoạt động từ thiện ...
    Như vậy sẽ giúp TGCL của chúng ta được nhiều người biết đến, tạo nên một chỗ đứng và tạo thêm cơ hội cho anh em trên diễn đàn được học hỏi lẫn nhau.
    Những hoạt động mang tính xã hội sẽ được đưa vào và đó cũng là một điểm sáng để phát triển TGCL.
    Em nghĩ đây là một ý kiến khung và nếu có nhiều người góp ý để tổ chức ngày hội của toàn diễn đàn thì chắc chúng ta sẽ có được những thành công nhất định.
    P/S: Ngày trước em đã có ý tưởng về CLB của anh em Bắc Giang và qua đó các bác đã phát triển thành CLB Hà Bắc hùng mạnh như bây giờ ( khoe với các bác tý ;)) ).
    Nhưng qua đây em mong sẽ có nhiều ý tưởng để TGCL phát triển một cách mạnh mẽ.

2. lindahn1

Chào các bác ! em xin trình bày rõ hơn về ý tưởng của em
    Đầu tiền BQT sẽ đưa thảo luận và đưa ra một ngày nào đó cụ thể và chọn ngày đó là ngày hội của TGCL.
    Ngày này chúng ta sẽ tổ chức nhiều chương trình xen kẽ nhau, em nghĩ nên là một sự tổng hợp của nhiều hoạt động khác nhau.
    Hoạt động 1: Tổ chức giải cầu lông.
    Sẽ tổ chức giải cầu lông vô địch và đây là một hoạt động chủ đạo của ngày hội.
    Hoạt động 2 : Tổ chức giao lưu văn nghệ ngoài trời.
    Em nghĩ cả một diễn đàn to lớn như TGCL chắc sẽ không thiếu những cá nhân có tài văn nghệ, hài hoặc ảo thuật … Một sân khấu nhỏ dựng cùng dàn âm thanh vừa đủ sẽ đáp ứng một buổi văn nghệ nhỏ. Nếu là em thì có lẽ 1 chiếc máy tính có kết nối mạng cùng với dàn âm thanh là đủ, chúng ta sẽ hát nhạc beat. Việc ai sẽ hát thì do BQT trị sắp xếp và lên chương trình, các cá nhân sẽ đăng ký, tự tập luyện và sẽ lựa chọn.
    Hoạt động 3 : Tổ chức ăn nhẹ
    ăn ngọn với một số đồ ăn tự chọn từ hoa quả, công việc này sẽ được tổ chức nho nhỏ với những chiếc bàn xinh xinh … em nghĩ cũng dễ thui.
    Hoạt động 4 : Hoạt động từ thiện.
    Hoạt động này thì có rất nhiều hình thức như khuyên góp ủng hộ … Các các bên BQT chắc cũng không xa lạ lắm.
    Quan trọng nhất trong các vấn đề này là địa điểm và nguồn kinh phí ở đâu?
    Đầu tiên em nghĩ mỗi người một chút là sẽ có được một ngày hội và ai cũng vui và hào hứng … Em nghĩ mỗi cá nhân dành ra 2 buổi đi đánh cầu là chúng ta sẽ có được nguồn kinh phí lo các hoạt động trên, cũng nên dựa và số người đăng ký tham gia mà đưa ra chương trình hoạt động cho phù hợp.
    Sau khi đã tổ chức hoạt động thành công thì có lẽ chúng ta nên phát huy nhiều hơn và các hoạt động xã hội thường niên, các hoạt động này sẽ là một sân chơi cho các anh em trên diễn đàn và cũng là một cơ hội đễ TGCL được nhiều người biết đến và phát triển, đến lúc này em nghĩ chúng ta nên tìm những mạnh thường quân cho TGCL.
    Đến khi đã có nguồn kinh phí thì lúc ấy sẽ có thêm nhiều nhiều ý tưởng nữa.
    Mong các bác chỉ giáo và góp ý !

Ví dụ là như thế các bác à:D

Chỉnh sửa cuối: 3/6/12
  3. lindahn1

Hiện đang có 5 bác trong Nhà thi đấu này. (5 vận đông viên & 0 khán giả)
    lindahn1 kn0ckout mrbom1 tungbengbeng
    các bác cho em ý kiến với :D

4. toiyeucaulong

toiyeucaulong Thành viên Chính thức

Ý tưởng hay!
    vậy giải sẽ tổ chức 3 ngày, 2 ngày thi đấu 1 ngày trao giải và đánh chén :D

5. CLDBM90

CLDBM90 Thành viên Xuất Sắc

tập trung các anh em ở 4rum oánh cầu,ăn uống,dã ngoại,vui phải biết à nha :D

6. lindahn1

Em mong sẽ có được một ý tưởng hay và TGCL sẽ có một ngày trọng đại và anh em thật là vui :D

7. eparch

eparch Thành viên Xuất Sắc

Ý tưởng hay. E ủng hộ ý tưởng của bác :x Góp ý mục 3, ăn uống nhẹ thì dân thể thao chết vì đói mất, ít cũng phải có ít bia hay nước ngọt nhét vào bụng chứ. Mục 4, e thấy bác dành hơi nhiều chữ cho mục từ thiện. Đồng ý là với bất cứ ai, làm từ thiện là công việc cần thiết nhưng ko phải ở bất cứ đâu. E thấy số lượng thành viên xin tiền bố mẹ để chơi cl cũng khá nhiều. Các tay vợt cũng sống bởi các nhà tài trợ. Vậy để bố mẹ các thành viên trực tiếp làm từ thiện thì hơn. Thời buổi khủng hoảng, kinh tế sa sút, hãy nhường sân từ thiện cho các nhà kinh doanh có điều kiện. Nếu mục 4 này phát triển tốt, e bầu bác làm trưởng ban từ thiện nhé :)) Thôi e về cho con bú đây, chào bác :cc:

8. duNgo81

duNgo81 Thành viên Tích cực

- 2 buổi đánh cầu lông sao đủ tiền em bay ra HN off pác :teeth:

9. Hổ con

Hổ con Thành viên Xuất Sắc

:D Sao chỉ thi đấu đánh cầu mà ko thi đấu văn nghệ nhỉ, mỗi clb 1-2 tiết mục ;));))

10. lindahn1

Vâng, cái mà mình nói ra chỉ là những sũy nghĩ đơn giản chưa có sự tính toán kỹ, nó được xem những khởi đầu đơn sơ nhất cho ý tưởng, cần nhiều người để ý tưởng thành hiện thực :D

11. mr_h5n1

mr_h5n1 Thành viên Năng nổ

e thay kha giong doi tinh nguyen vien

12. lindahn1

Đội tình nguyện viên tham gia một chương trình nào đó để làm lợi cho xã hội, mang tính chất phục vụ hơn là làm cho mình :D ở đây chúng ta làm cho chúng ta ăn chơi mà :D
    Cảm ơn bác đã góp ý !

13. Luongkt

Luongkt Kiện tướng

Thế thì hoành tráng lắm nhỉ

14. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Lúc nào cũng chỉ thấy lão cầm sẵn con dao trên tay thôi đấy nhé :))

15. satmoclong

satmoclong P.Tổng Trọng Tài

"Ăn uống nhẹ" theo E hiểu là ăn nhẹ và Uống cũng nhẹ (mà uống nhẹ chắc chỉ có Beer thôi :D chứ Rượu thì là Uống nặng rùi :p)

16. VICTORVN

VICTORVN VĐV phong trào

Ý tưởng của bạn khá hay, hy vọng nó sẽ được trở thành điều có thể thực hiện được

17. NaLi1997

NaLi1997 Thành viên Tích cực

Em thấy TGCL đã phát triển và có một chỗ đứng trong các môn thể thao phong trào.Hàng năm em nhận thấy BQT đã tổ chức giải cầu lông toàn diễn đàn .Em nghi btc đưa ra một ngày nào đó cụ thể và lấy ngày đó làm ngày hội của toàn diễn đàn, ở ngày hội này mọi người trong diễn đàn sẽ có thể giao lưu, gặp gỡ, trao đổi và hoạt động nhiều nhiều mảng hơn không chỉ là đánh cầu. Giao lưu văn nghệ, hoạt động từ thiện ,giơi thiệu thành vien moi ...Như vậy sẽ giúp TGCL của chúng ta được nhiều người biết đến, tạo nên một chỗ đứng và tạo thêm cơ hội cho anh em trên diễn đàn được học hỏi lẫn nhau.Em mong sẽ có nhiều ý tưởng để TGCL phát triển một cách mạnh mẽ !!!

18. quan01

quan01 Thành viên Tích cực

ý tưởng là hay : nhưng để thành hiện thực thì tất cả anh em trong diễn đàn phải chung tay góp sức : theo em có mấy vấn đề quan trọng anh em cùng bàn bạc kỹ nếu giải quyết được thì chác chắn giải quyết được :1là phải có người đứng đầu làm ban tổ chức ,2 vấn đề tài chính , 3là về số lượng người tham gia :4 địa điểm tổ chức và quy mô tổ chức : đấy là ý kiến chủ quan của em mong tất cả anh em chung tay góp sức để ý tưởng thành hiện thực vì em rất máu những khoản này hjhjjh

19. ngotuan0320

ngotuan0320 Thánh vũ

E hoàn toàn đồng ý với ý kiến của Bác.
    Nhưng King phí lấy ở đâu ra. Nếu Tổ chức như Bác thì gọi là "Tuần lễ Văn hóa - Thể thao của TGCL". Chứ 1 ngày mà theo như kế hoạch của Bác thì ko hết.
    Mọi năm chỉ có đánh cầu, nhận giải. Bác biết là E hành quân mất mấy ngày ko?

20. cris_avril

cris_avril Thánh vũ<br><font color=green>Trọng tài chuy

kinh phí thì kiếm 1 cái nhà tài trợ to to là ổn. nhưng về thời gian thì ko ổn lắm. mọi người còn đi làm đi học...bân bịu với công việc. giải chỉ tổ chức đánh cầu đã là 5 buổi rồi (tối t6 và ngày t7 chủ nhật) thì chắc là các bác cũng ko còn thời gian để đi tiếp cùng các chương trình.còn trong tuần thì tổ chức ra để vài bác tranh thủ ghé qua thì thât sư là 1 sự lãng phí.
    ý tưởng hay nhưng để thực hiên đc thì là cả 1 vấn đề lớn

Đang tải...