Góp ý về giải Paw

Thảo luận trong 'Góp ý/ Phản hồi' bắt đầu bởi satthucaulong, 2/12/10.

1. satthucaulong

satthucaulong Thành viên Chính thức

Paw là một giải đấu rất hay và hấp dẫn, vì muốn giải đấu này hấp dẫn hơn nữa nên em xin có một chút góp ý nhỏ:
    1.Thay đổi số điểm của các vị trí sau mỗi giải:
    Sau mỗi một giải Paw các thành viên có vị trí từ 1 đến 8 sẽ nhận được điểm thường lần lượt là 20-10-8-6-4-3-2-1 để tính vào bảng xếp hạng tổng (số điểm theo cách tính cũ chỉ để tính trong 1 giải PAW chứ không dùng để tính vào tổng điểm cả mùa giải để tránh trường hợp người đứng nhất chỉ hơn người đứng các thứ hạng dưới một vài điểm, như vậy thì người đứng thứ nhất sẽ không có được lợi thế hơn là bao).
    2.Yếu tố để vô địch cả mùa giải:
    2.1 Thành viên nào có nhiều điểm số nhất sẽ vô địch cả mùa giải (cái này là điều hiển nhiên).
    2.2 Trong trường hợp cả 2 người dẫn đầu có điểm số bằng nhau thì thành viên nào có nhiều lần vô địch giải hơn sẽ là người thắng.
    2.3 Cuối cùng, nếu hai thành viên đứng đầu đều có điểm số và sô lần vô địch một giải bằng nhau thì người nào giành được nhiều huy chương hơn sẽ vô địch.
    3.Thông tin về giải Paw của mỗi thành viên:
    Mỗi thành viên nên có một ô nhỏ về thông tin của họ trong giải Paw ở mục thông tin cá nhân, trong đó có ghi lại số lần vô địch 1 giải, số lần vô địch cả mùa giải và tổng số điểm đạt được.
    Xin mọi người ủng hộ, nếu thấy có gì không hợp lý xin thông báo lại cho em.

2. klar

klar Trọng tài

Xin tạm thay mặt nhóm điều hành PAW cảm ơn ý kiến đóng góp quý báu của bạn. BQT sẽ xem xét và có thể đổi mới thể thức tính điểm PAW 2011. Cách tính bạn đề xuất rất giống với cách tính điểm của thể thức đua xe Công thức 1. Đứng về quan điểm cá nhân mình thấy tính như vậy cũng rất hay. Rất mong nhận được thêm nhiều ý kiến đóng góp hữu ích của bạn và toàn thể các thành viên khác trong TGCL.
    Klar

3. kattran

kattran Thành viên Năng nổ

Ý kiến của bạn rất hay, rất sáng tạo. Cố gắng bổ sung cho hoàn chỉnh nhé bạn !!

4. mabu0811

mabu0811 Thành viên Xuất Sắc

Hi em lại chào các mod của PAW.
    Lại thêm 1 ý kiến nhỏ nữa: Là trên bảng tổng điểm các bác tách ra tổng điểm của năm 2010 và 2011 ra đi ạ em thấy vẫn cộng dồn vào sau này tính điểm sao ạ.

5. cris_avril

cris_avril Thánh vũ<br><font color=green>Trọng tài chuy

Góp ý cho Paw

Ngày đầu tiên của PAW đã trôi qua, các PAWER đã có những sự lựa chọn cho riêng mình. ngày dự đoán đầu tiên đã kết thúc và trải qua 1 ngày, e nhận thấy PAW còn 1 số điểm khiếm khuyết mà e sẽ trình bày sau đây. e mong BQT sẽ bớt chút thời gian đọc bài viết này của e để PAW ngày 1 hoàn thiện hơn

1. bảng xếp hạng chung cuộc vẫn là bảng xếp hạng của năm 2010, điểm của 2 năm đang đc cộng dồn vào với nhau. e nghĩ nên tách riêng ra thành 2 năm thì sẽ tốt hơn.
    2. đến thời điểm này thì các trận đấu thuộc PAW đã kết thúc từ lâu nhưng vẫn chưa có ai cập nhật điểm số và up các trận đấu của ngày mai lên. điều này sở dĩ là do các bác trong BQT bận bịu do công việc đời thường, ko phải ai cũng rảnh để lên diễn đàn thường xuyên. và BQT box này cũng chỉ có 2 người là bác klar và meobeo251. theo e thì BQT diễn đàn nên tăng số lượng mod của box PAW. điều này cũng ko khó vì số lượng thành viên tâm huyết với PAW là rất nhiều, nhiều ng có thời gian online thường xuyên. vì vậy tăng số lượng mod của box PAW sẽ đem lại nhiều thuận lợi:
    - công việc của các mod sẽ đc chia sẻ, khi ng này bận sẽ có ng kia giúp
    - việc thường xuyên cập nhật cũng sẽ giải quyết đc 1 số khó khăn cho các PAWER. ví dụ như ở giải Malaysia này, thời gian khóa PAW là rất sớm, thường là 7h-8h sáng. như vậy việc đến tận 22h ngày hôm trước vẫn chưa có PAW cho ngày hôm sau sẽ gây thiệt thòi cho các PAW ko thể online khuya và sáng dậy ko kịp dự đoán PAWER. đã có rất nhiều trường hợp của các PAWER gặp phải chuyện này. và như thế sẽ thật đáng tiếc cho họ.
    vì thế e nghĩ tăng số lượng mod của box PAW lên 3-4 người sẽ giúp giải quyết rất nhiều những tồn đọng hiện tại. các mod của box thì BQT nên chọn từ những người đã gắn bó với trò chơi từ những ngày đầu, có sự am hiểu và tâm huyết với trò chơi này.
    trên đây là 1 số ý kiến góp ý của e. mong rằng BQT sẽ ghi nhận và có thể đáp ứng để cho PAW ngày 1 hoàn thiện và trở nên sôi nổi hơn.
    e xin cảm ơn!

6. mabu0811

mabu0811 Thành viên Xuất Sắc

Tôi rất tán thành ý kiến của cris_avril kể cả 2 nội dung.
    Nội dung thứ nhất là trên bảng tổng sóc vẫn là năm 2010. Mong các bác sửa sớm hay có cách tính điểm mới thì thông báo cho các Pawer nhé!
    Nội dung thứ hai: Về tăng số lượng mods trong Box. Đúng là ít mod quá cũng khó hỗ trợ nhau nhất là vào các giải PAW. Cái khó của việc này là các giải tổ chức trong năm không thống nhất về mặt thời gian và địa điểm thi đấu lại ở các nước khác nhau nên trái giờ với VN là đương nhiên. ===>> Tăng số lượng mod là điều tất yếu là nên làm ngay để có sự hỗ trợ lẫn nhau.
    Trên đây là ý kiến của tôi.

7. klar

klar Trọng tài

Cảm ơn Cris và Mabu,
    Trong thời gian chuẩn bị cho ra mắt PAW 2.0 BQT vẫn phải sử dụng PAW 1.0 để các PAWER đỡ nghiền :D và để PAW kô bị gián đoạn. Sắp tới bảng xếp hạng sẽ được setup lại. Hiện nay số MOD điều hành PAW đang là 1 số người chứ kô phải chỉ có 2, tuy nhiên vẫn còn tồn đọng 1 số khó khăn trong khi triển khai như mọi người góp ý. BQT sẽ cố gắng sớm khắc phục tình trạng trên và cũng mong các PAWER tạm thời THỨC KHUYA DẬY SỚM cùng BQT.
    Xin chân thành cảm ơn.
    Klar

Chỉnh sửa cuối: 19/1/11
  8. ku_Hai

ku_Hai Thành viên Chính thức

sao tới giờ không thấy cơ cấu giải thưởng đâu hết vậy mấy a????
    e góp ý chút: theo e nếu thành viên nào đứng top 3 trong 2 giai đấu liên tiếp sẽ được 1 phần thưởng ( ví dụ 1 bộ đồ gồm áo và quần) Tuy giải thưởng không lớn nhưng sẽ động viên tinh thần ae

9. cris_avril

thế này chắc phải kiếm nhà tài trợ mạnh mạnh chút. chứ ko thì nhiều ng đc lắm bác ạ. hihi. năm ngoái nhất từng giải đc 1 chiếc áo của tgcl đó. còn trong top 3 hai lần liên tiếp thì e cũng làm đc

10. luudanhkhoa

luudanhkhoa Thành viên Năng nổ

Cho em hỏi sao em vào dự đoán ở PAW thì làm theo lần lượt các bước từ chọn VĐV thắng đến xác nhận ''OK'' thì nó hiện ra cái này... Xin BQT giải đáp giúp em với

11. cris_avril

hiện tại PAW đang bảo trì nên ko thể dự đoán đc bác ạ. giải PAW korea cũng đã bị hủy

12. thamtulungdanh

thamtulungdanh Thánh vũ

cùng ý kiến với bác, hình như data bị lỗi rồi, các bác MOD đang fix thì phải, chắc giải này ko có PAW được quá..

13. cris_avril

giải này chính thức bị hủy rồi bác nhé

Đang tải...