Góp ý nhỏ, để xây 1 diễn đàn lớn !!

Thảo luận trong 'Góp ý/ Phản hồi' bắt đầu bởi kattran, 17/11/10.

1. kattran

kattran Thành viên Năng nổ

Ngòai các đầu BẠC nghiêm túc và nhiệt huyết như anh thegioiphang, Klar,heopeo, CầulôngNo1.....thì hầu như các mod khác đều hiếm khi thấy online, nếu k nói là never !!:D
    Vs một diễn đàn, đặc biệt là các diễn đàn mạnh, thì việc duy trì cân đối các nội dung và các vấn đề thảo luận là vấn đề cốt lõi. Ít ra để duy trì lượng thành viên mới gia nhập 1 cách ổn định. Và Mod là cánh chim đầu đàn, là người chèo lái các topic để chúng sôi nổi...Nhưng tại TGCL thì ngoài mục CLB đã có những thành viên gạo cội là luôn đủ lửa tồn tại, còn các mục khác lèo tèo,dăm ba mống online...thiếu sức sống trầm trọng.
    E chỉ viết vội, nên cũng k sắp xếp được từ ngữ, và k đầy đủ lắm....nhưng e muốn một diện mạo khác của TGCL ...:D

Chỉnh sửa cuối: 18/11/10
  2. kegiaumat

kegiaumat Thành viên Chính thức

Vậy thì bác Kattran làm j đó đi để mọi thứ tốt lên chứ ý tưởng k rõ ràng như thế thì nói cung vô ích. Muốn một diễn đàn mạnh mẽ có sức sống thì trước tiên phải biết đoàn kết , đoàn kết đại đoàn kết . Cùng góp sức xây dựng một diễn đàn TGCL mạnh mẽ , tất nhiên là toàn người đam mê cầu nếu không họ chỉ lướt qua thôi và k ý kiến j.Trừ trường hợp bất khả kháng là không có thời gian nhỉ!

3. Namgunsth

Namgunsth Thegioicaulong.com Thành viên BQT

Rất cảm ơn ý kiến thẳng thắn của bạn!

Theo chúng tôi hiểu là bạn đang rất mong muốn 1 diễn đàn TGCL hoạt động sôi nổi với những thành viên đầy nhiệt huyết và phát triển về cả chất và lượng đồng đều ở tất cả các box, topic

Còn điều gì tuyệt vời hơn thế???!!! Đó là điều BQT chúng tôi rất mong muốn từ khi mới thai nghén ý tưởng lập diễn đàn.

Cũng đã gần 1 năm với bao thăng trầm, diễn đàn TGCL cũng có những thành tựu rất đáng tự hào và đó là nhờ công lớn đóng góp của các bạn

Ông bà chúng ta có 1 câu rất hay là Nhân vô thập toàn và điều đó cũng phản ánh rất đúng ở diễn đàn TGCL chúng ta.

Sở dĩ chúng tôi lập rất nhiều các box và subbox và đề cử mod quản lý với mục đích đạt cả về chiều rộng lẫn chiều sâu để bất cứ ai khi vào diễn đàn cũng tìm thấy thứ mình cần(BQTtham vọng quá!:1:). VD như ở TGCL chúng ta có thể thấy cả box về bóng đá, billiards, công nghệ thông tin ... nhưng vẫn chưa đạt được điều tuyệt vời nói trên

Và cái gì cũng nên để cho bản thân nó tự vận động phát triển, chúng tôi lập box ra không phải để đấy cho hay, cho nhiều mà là mong muốn có thể thu thập thêm 1 chút thông tin gì đó từ phía các thành viên, ai có gì hay thì lập topic để thảo luận. Việc ít hay nhiều, cân đối hay ổn định ... đều do các thành viên quyết định và BQT có vai trò lèo lái như bạn đã nói ở trên.

Tình hình như bạn nhận xét không nằm ngoài những nhận định trên, có điều gì chưa thỏa đáng bạn cứ thẳng thắn đặt câu hỏi thật cụ thể, VD như bạn mong muốn 1 diện mạo của TGCL mới như thế nào? Box này cần phải làm gì? Mod kia cần phải làm sao ...

Bạn tham gia diễn đàn TGCL chưa đầy 1 tháng chắc bạn chưa gặp nhiều mod như các bạn đã tham gia từ lâu. Sau 1 thời gian nữa bạn sẽ khám phá các thành viên BQT đều rất nhiệt huyết không kém gì các thành viên, đăc biệt có 1 số mod là nữ rất dễ thương, duyên dáng và đánh cầu rất hay chứ không khô cứng như anh em nam giới chúng tôi. Bản thân tôi phụ trách về IT và box Kỷ luật - box mà nhiều thành viên không có cảm tình lắm - nên tôi chọn chế độ đăng nhập ẩn và việc bạn không thấy tôi online là điều dễ hiểu.

Một lần nữa xin chân thành cảm ơn bạn.

BQT
    thegioicaulong.com

4. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

Kattran có những ý tưởng rất hay, bạn hãy nói rõ thêm về điều mong muốn diện mạo khác của diễn đàn là như thế bào nhé!

5. Cinderella

Cinderella Thành viên Chính thức

Muốn biết mod nào đang online cứ vào box của họ spam phát là biết ngay :D

Sorry bác Namgunsth cho em spam phát :32:

6. kattran

@Bác Namtung : Ra là như thế, vậy e xin gửi lời xin lỗi chân thành tới các " kì nhân, ẩn sĩ " ...Các cụ nói " biết thì thưa thớt", nhưng e hơi lanh chanh rồi :D
    Còn về cụm từ " 1 diện mạo mới "...thì chính với e cũng mơ hồ như các bác... E cũng chưa định hình về nó 1 cách rõ ràng, và khi đọc lại e thấy cái câu văn ấy đầy " Ngố ngênh và Điêu Thuyền "...Nhưng cũng may vì e tuổi nhỏ, nên các " trưởng thật " ko chấp, đúng không ạ ??? kekek
    Bác NamTung nói " nhân vô thập toàn ",nhưng theo em, TGCL là một tập thể, nên qui luật " bù trừ " có cơ hội phát huy...Con người không hoàn hảo, tại sao xã hội lại luôn phát triển ?? từ mông muội tới văn minh??....Có cạnh tranh mới có phát triển, nếu các Box và các Subbox sống lay lắt thì hoặc, cắt luôn nó đi, hoặc mạnh dạn thay đổi...vậy thay từ đâu??.....Ông hàng thịt, thì cần con dao tốt, đánh bóng bàn mà cho vợt cầu lông, có lạ lẫm ko ạ?? Có ai trong chúng ta, chúng tôi ấy là ngồi chơi, tiền rơi vào túi đâu...nên yêu đấy, đam mê đấy cũng đành lực bất tòng tâm...có chăng đêm về mặc " vợ kêu, con khóc " bịt tai mà online, hú hí vs anh em 1 chút thôi...Nói như vậy để hiểu những member đam mê có, nhiệt huyết có, và quan trọng là có điều kiện như các bác LươngHải,congdinh,Danlin,Thầngió, Cẩm Vân, mabu..v.v.(^_^) tài thế nào...:D
    Cái này là e nói ý..hí hí, ẩn luôn cho nó tiện

--- Cập nhật thêm ---

Thưa bác, nếu e ngồi không thì cái topic này nó đã và chẳng bao h tồn tại... thay vì cmt theo cái kiểu Spam, thì bác hãy thử suy nghĩ đi..đừng ngồi chửi rủa 1 ngày đen đủi, mà bắt đầu vs câu hỏi " tại sao trái táo lại rơi " .....

--- Cập nhật thêm ---

Có lẽ Kat đã so sánh vs một số chỗ khác, và chợt nảy ra thôi...Nhưng hãy cứ bắt đầu từ cái mơ hồ này, mong mọi người share ý kiến của mình...Đồng ý cũng tốt, không đồng ý cũng tốt...nhưng quan trọng là có chính kiến !! từ chỗ bất đồng, mới tìm đc tiếng nói chung thực sự !!

7. thamtulungdanh

thamtulungdanh Thánh vũ

Em thì thấy thế này, em thấy diễn đàn mình hoạt động như vầy cũng rất tốt rồi, khá là sôi nổi và phòng phú, diễn đàn mình chủ yếu hoạt động mạnh các CLB Cầu lông của diễn đàn là nhiều, số lượng bài viết trong đó cũng khó nhiều, còn các mục khác rất ít. Em nghĩ một diễn đàn về Cầu lông như thế này cũng cần có sự đầu tư vào các BOX chẳng hạn như: Chuyên mục Cầu Lông, em nghĩ cần có MOD nào đó đầu tư mục này hơn, có thể là một sự bắt đầu của người mới tập cầu lông chẳng hạn có thể là từ cơ bản đến nâng cao... Hay mình có thể phát triển một lúc nhiều BOX khác nhau, nhưng mỗi MOD cphụ trách ở mỗi BOX cần có những bài viết có thể coi là nền móng, có thể coi là "ngòi nổ" để "châm ngòi" cho mọi người cùng bình luận, cùng trao đổi.. em nghĩ nếu có thể tổ chức offline chắc sẽ có nhiều đóng góp cho diễn đàn hơn...hihi... vài ý kiến nhỏ của e..thân mến...

em hy vọng, diễn đàn TGCL của mình sẽ là một trong những diễn đàn cầu lông hàng đầu của VN...chúc cho diễn đàn của mình luôn lớn mạnh...

8. kattran

Cám ơn bác, đây cũng là ý em muốn nói... Đẻ con ra, cũng phải có trách nhiệm nuôi nấng và tạo điều kiện cho con phát triển chứ, đúng ko ?? Còn nếu ko lo được, thì có thể chuyển quyền nuôi dưỡng cho người khác ...

9. kegiaumat

Kattran là trưởng môn phái gì nhỉ? Muốn xây dựng một cái j đó để phát triển nó vững mạnh k đơn giản tí nào đâu Bác ạ! có phải cứ ngồi mà nghĩ là được đâu. Phải hoạch định chiến lược cụ thể, các bước đi như thế nào để đưa diễn đàn thêm lớn mạnh... thật sự phải đầu tư trí lực nhiều lắm chứ không phải cứ đánh và đánh đâu. Giao lưu nhiều là tốt? cái đấy cũng phải xem lại? Theo e thì phải lập kế hoạch cụ thể và thực hiện từng bước một.Còn làm như thế nào chẳng đển lượt e nêu ý kiến vì có quá nhiều Lão làng xung quanh đấy thôi . :63: Và e xin nói Đam mê cứ đam mê đi nếu k biết điều gì là quan trọng thì niềm Đam mê đấy thật vô nghĩa :63:

10. kattran

Bác xây "nhà" chỉ cần 1 cái rìu, vs 1 cái cuốc thôi ạ :D...Em thì khác, làm thì phải nghĩ đã, nghĩ mà chưa thông, thì e hỏi...Vì e sợ cái nhà e xây mà chưa thông, thì nó giống cái " hang " bác ạ...Và e đang hỏi..Nếu bác có kinh nghiệm thì bác " hoạch định chiến lược " giúp e cái, khó !!
    P/s Trưởng môn là gì hả bác, tiếng Việt thiếu từ này thì phải, có mỗi " Chưởng môn" thôi, kiến thức e yếu...hay tại bác quá bạo ...!!

11. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

Kat cứ viết trừu tượng khó hiểu quá, nếu có những cao kiến nào hãy giúp các bác Mod đưa ra những ý tưởng cụ thể được không? Luonghai thấy cái điều kat nói chắc chắn các Mod ai cũng suy nghĩ những điều đó rồi. Tuy nhiên thực hiện nó như thế nào mới là vấn đề cần phải nói, chắc hẳn các mod nghĩ giá mà kat nói cụ thể hơn để họ được hiểu chi tiết hơn thì hay biết mấy.

12. kattran

Mỗi nơi lại có 1 đặc điểm riêng, Kat lại là người ngoài nên nhìn thì rõ, nhưng hiểu lại chẳng bao nhiêu...Việc thực hiện lại càng mơ hồ, chỉ muốn các thành viên đóng góp ý kiến...
    Suy nghĩ là 1 chuyện, nhưng phải là người nắm rõ và có thực quyền như admin mới có thể thực hiện.

Và đây là điều Kat muốn mọi người đọc
    Hơn tất cả, đối với những người sử dụng Internet hiện nay, nội dung nhàm chán là lý do thích đáng để không quay trở lại một web. Và nếu như TGCL xem nội dung như là một tài sản chủ yếu và muốn duy trì tính "tươi mới" để tạo nên sự hiệu quả của website, thì việc quản lý nội dung sẽ đóng vai trò quan trọng.

13. kegiaumat

Để phát triển một vấn đề gì đó có rất nhiều cách,ví dụ nếu muốn nâng trình độ của ACE trong CLB lên thì trước mỗi buổi đánh cầu mỗi bác đừng có lao vào đánh như thiêu thân mà mỗi người phông cho e một trăm quả đi ...hehe ... rồi vào chơi xem có tiến bộ lên k? buổi sau lại tập quả khác.ai cũng nghĩ mình đánh giỏi rồi nên trình độ chỉ thế thôi vì ... chơi cho vui cho khoẻ thôi mà :63: vậy thì còn j để nói.

14. kattran

@kegiaumat : hhahaha cám ơn bác về " hoạch định chiến lược " mà bác vừa cung cấp...e chờ đợi nhiều hơn từ 4 cái từ kia !!

15. thamtulungdanh

thamtulungdanh Thánh vũ

tui cũng đồng ý với bạn cái này, quả là cái này rất quan trọng vì nó đập vào người đọc mà....nhưng các MOD chắc cũng đã cố gắng lắm rồi, cái gì cũng phải hoàn thiện từ từ..

16. Namgunsth

Theo tôi hiểu ý bạn là cái gì cũ kỹ lạc hậu không còn giá trị sử dụng và ít người quan tâm thì nên đào thải đi để nhường chỗ cho cái mới hơn, nhiều người quan tâm hơn hay còn gọi là hot

Những nhận định trên của bạn tôi thấy cũng có 1 số ý kiến trái ngược vì chưa thấy hay "chưa sờ" được vào nó và "nó" vẫn rất đang mơ hồ

Bạn có thể nói rõ hơn là box nào có nội dung nhàm chánđang sống lay lắt được không? và bằng cách nào để duy trì tính tươi mới của nó? Nếu được xin nêu cụ thể, càng cụ thể càng dễ giải quyết vấn đề

17. kattran

@Bác Namtung, e ko muốn tranh luận về vấn đề câu chữ vs bác,đưa nhau vào thế giằng co, mệt lắm. Vấn đề e nêu ra là phần nổi,ăn cơm cũng chỉ so đũa thôi, chứ ai mớm cho đâu...
    Cái nào sống lay lắt, thì bác vào diễn đàn thấy ngay thôi, e ko nói bác phải cắt, mà là thay đổi, thêm muối , thêm mắm cho nó... E nghĩ có lẽ bác đang cảm thấy ức chế, nhưng đừng...hãy giữ cái lượng calo ấy, nghĩ cách cải tạo diễn đàn, nghĩ cùng em, cùng mọi người. E cũng chỉ nhỏ như con kiến thôi, 1 cái click, gõ vài chữ và Enter là Kattran lại biết mất nhanh hơn cả lúc đến..
    Mặt khác, người khác bận ưh, e cũng bận...Em là member, ko phải Admin hay Mod, giữa 1 rừng trang web, e có thể lựa chọn bất kì để tham gia, nhưng bác nên hiểu tại sao e chọn TGCL...E cũng k chỉ tham gia mỗi TGCL, vậy góp ý làm gì, để mua cái bực mình vào hả...Xin thưa với bác là không, nếu góp ý mà k đc, thì thôi...e cũng chẳng thấy quá vui hay buồn vì cái điều nhỏ nhặt ấy ...Thay vào đó tìm những niềm vui nho nhỏ khác.
    Thân !!!!

18. Namgunsth

Tôi hoàn toàn thoải mái mà không đến nỗi như bạn tưởng đâu

Vấn đề là góc độ của bạn của tôi và của những bạn khác có thể khác nhau khi nhìn nhận 1 vấn đề, người bảo là OK người lại chưa OK, người lại bảo thêm(bớt) 1 chút nữa mới OK ...

Có điều gì tế nhị không tiện nói trên diễn đàn bạn cứ gửi qua email của BQT nhé: thegioicaulong@gmail.com

19. heopeo

heopeo Thành viên Năng nổ

Edit lại, tự nhiên ko mún nói nữa :6:

Chỉnh sửa cuối: 19/11/10
  20. Thần gió

Thần gió Thành viên Năng nổ

:11:
    :11:

Sao vậy heo!? Nói tự nhiên đi chứ! Mình thấy chủ đề này cũng rất hay! Đang lắng nghe ý kiến mọi người!

Sẽ tới lượt mình góp ý sau! Hiện giờ đang bận chút!:3::3::3:

Đang tải...