Giúp mình vấn đề về đập cầu

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi empty207, 19/7/11.

1. empty207

empty207 Thành viên Chính thức

tay mình cùng tương đối khỏe, cổ tay cũng được mà sao đập cầu rất yếu hay bị mỏi bắp

2. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Theo như bác nói thì tay khỏe, cổ tay tốt mà đập yếu thì suy ra là động tác đập sai và căn khoảng cách chưa chuẩn thôi, xem thêm clip và bỏ ra vài buổi chỉ tập đập xem sao bác nhé( nhờ 1 người phát cầu cao cho bác tập căn khoảng cách và đập)

3. longdx81

longdx81 CT Danh dự CLB Tự do

Mình thì đỡ quả phát cầu ép trái rất yếu! chẳng nhẽ lại chuyển sang cầm vợt ngang để chống quả ép trái này? :teeth:

4. hieutuyen25

hieutuyen25 Thành viên Tích cực

Nguyên nhân là bác khởi động không kỹ và nhớ là hôm nào mệt mỏi bả vai do những ngày hôm trước đập hơi nhiều hoặc bung sức thì bác nên tập những động tác bỏ nhỏ, chặt, chém thôi hạn chế đập tránh đau bả vai và cũng để hồi phục cơ tốt hơn.

5. empty207

cảm ơn các bác mình sẽ cố

6. caodai1995

caodai1995 Thành viên Chính thức

cho em xí xó dô một tí nha, sao em đập cầu cầu bay toàn ngang lưới chẳng bao giờ chúi xuống đất là sao vậy các anh, tiếng nổ cũng to cầu bay nhanh nhưng toàn ngang lưới thì làm sao gọi là đập cầu dc

7. warmlysnow

warmlysnow Thành viên Chính thức

Bác về tập hít đất thử xem. Tầm 50 cái / ngày là được roài.

8. anasunamun

anasunamun Thành viên mới

Bác nên dùng cổ tay để smash chứ không nên dùng cả cánh tay,vừa mỏi lại vừa k hiệu quả

9. caodai1995

cám ơn bác nha em tưởng dùng hết lực cánh tay từ vai xuống cổ tay thẻ nào ko hiệu quả thử làm theo lời bác dùng cổ tay xem sao

10. empty207

mình dùng cổ tay đập cầu thì cắm đấy nhưng chả nghe thấy tiếng nổ với lại câu không uy lực hxhx

11. anasunamun

anasunamun Thành viên mới

Bác empty nên chú ý lúc smash phải đập cầu ở trước mặt chứ k nên ở trên đầu mình,lúc smash bác nên kết hợp cả lực người với lực cổ tay,chưa mạnh và nổ vì cổ tay chưa đc khỏe và điểm đập cầu chưa chính xác thôi,bác cứ thử xem video hướng dẫn trên mạng,rồi tập cầu nhiều là sẽ nổ và mạnh ngay,chúc bác thành công :-bd

12. royaleforza

royaleforza Thành viên Tích cực

Bạn này chắc chưa dùng lực cổ tay rồi. Chỉ vung cánh tay thôi thì nhanh mệt và cầu đi hiền lắm!

13. badboy

badboy Thành viên Tích cực

bạn cầm vợt ko đúng nên vợt ngửa đập nên cách lưới 20cm cũng bay ra ngoài...
    nên xem lại cách cầm vợt trước và học cách nhảy đập nữa hiệu quả sẽ cao hơn

14. lekhanhthien

lekhanhthien Thành viên Tích cực

Em vẫn dùng cổ day và cả cánh tay để đập
    thường dùng hết lực của cả cánh tay,tại thời điểm cầu chạm mặt vợt thì em mới giật cổ tay
    nghe tiếng nổ cũng to mà cầu đi mạnh lắm,lại cắm nữa

15. hieutuyen25

hieutuyen25 Thành viên Tích cực

Đập phải đúng nhịp kết hợp với lực nhảy, vai, sức quật cánh tay và cổ tay thì mới cắm và mạnh được, mấy bác cứ tự tin vào cổ tay thì cầu chỉ đi cắm và hiểm với người non tay thôi chứ không chết người đánh khá giỏi đâu, trăm hay không bằng tay quen, cần đập khoảng 1000 trái là tốt lên thôi và không phải lúc nào đập được là đập, nếu không thì mình chết đó, chúc các bác càng ngày đập càng mạnh, có khi chết cả ruồi muỗi bay ngang qua mặt vợt, hihi.

16. CLDBM90

CLDBM90 Thành viên Xuất Sắc

mình cũng đập cầu yếu,chả biết làm sao :(

17. caodai1995

em nghe theo lời các bác đập bằng cổ tay giờ em đập cầu cắm rồi em rất vừa ý, theo em thì đập cầu thì phải canh cầu trước mặt dùng cổ tay mà đập thẳng xuống , mới đánh 2 h xong đập cầu là ăn điểm :skull: tại em đánh với thằng bạn mới tập chơi nên mới vậy, tính tuần sau tập jump smash :57:

18. sundayct

sundayct Thành viên mới

hix e cũng yếu quả này, chỗ e chơii có ông phát cầu vừa trái vừa mạnh mà lại không ra ngoài, lần nào ông đó phát như vậy e cũng ngất ngư luôn, chuẩn bị trước thì đỡ cầu cũng không được chuẩn lắm, quả đỡ được quả không. Đau khổ wa!! Có cách tập nào để khắc phục nó, please show me !! thank u.

19. MinhPhuongSport

MinhPhuongSport Kinh doanh chuyên nghiệp

Theo kinh nghiệm của mình tích cóp đc trên 4 năm thì mình yếu quả nào thì đứng hơi lệnh về hướng đó sau đó đưa vợt lên sẵn để đón đường cầu rơi vào vị tí mình vị ép... Những quả đấy muốn đỡ hiệu quả bạn thử chỉ dùng cổ tay vẩy thui chứ đừng vận dụng cả cánh tay. Chỉ dùng cổ tay vẩy ép lại mình hy vọng bạn sẽ khắc phục được những yếu điểm đó.
    Nên tập cho mình 1 phong cách: " chơi ko hay nhưng thủ đoạn phi thường, chơi bẩn ta 1 ta chơi bẩn 10 bằng tất cả hình thức để đạt chiến thắng "... :D

Đang tải...