[Thảo luận] Giúp mình quấn cán vợt = khăn !

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi qntinhyeu, 7/5/12.

1. qntinhyeu

qntinhyeu Thành viên Năng nổ

Ai dùng quấn vợt = khăn vải rồi cho mình xin ý kiến... ưu và nhược so với quấn cán mua ở tiệm...và cho mình hỏi cắt khăn quấn như thế nào??? Nhờ các bác giúp cho
    :star2:

2. tunghoang

tunghoang Thành viên Xuất Sắc

bạn mua khăn dài khoảng 60cm, cắt theo chiều dọc, rộng khoảng 3cm, sau đó mua băng dính 2 mặt dán vào rồi quấn
    ưu điểm là rẻ, nhược điểm là trông ko đẹp bằng quấn hãng
    cảm giác thì giống nhau thôi vì đều là 100% cotton, nhưng có loại khăn bình thường và khăn kiểu bông xốp, khăn kiểu bông ban đầu cầm thì êm, nhưng nhanh xẹp, còn khăn bình thường thì tương tự quấn hãng
    cách quấn thì bạn tham khảo clip này, tháo quấn zin ra, dán 1-2 lớp băng dính điện rỗi hãy quấn, và ko quấn đè

Last edited by a moderator: 7/12/15
  3. diao8x

diao8x Thành viên Năng nổ

Ưu điểm lớn nhất so vơi quấn cán mua ở tiệm có lẽ là màu sắc, bác thích màu nào có màu ấy. kẻ sọc hay caro. Hay thậm trí là màu chấm bi :D
    Nói vui thế thôi, rẻ và dễ làm là ưu điểm hàng đầu bác à. Cách làm như sau : Bác mua cái khăn mặt dài khoảng 50cm. Cắt thành dải rộng 3 cm ( rộng hơn nếu bác làm từ khăn ngắn hơn) . Quen mấy em chân dài chuyên may vá ý. Bác nhờ vắt sổ 2 bên cho khỏi bị bung . Mua quận băng dính 2 mặt rồi dán vào 1 mặt. Bác quấn thế nào cho thẩm mỹ là được.
    chúc bác may vá ngày càng giỏi :D

4. qntinhyeu

Cảm ơn các bác..ý em không phải so sánh khăn vải ở cửa hàng..mà so sánh với các loại quấn cấn như yanex hay victor..... ưu và nhược thế nào ?

5. LuVXoi

LuVXoi Thành viên Năng nổ

Bạn mua khăn dài khoảng 60cm, cắt theo chiều dọc, rộng khoảng 3cm, sau đó mua băng dính 2 mặt dán vào rồi quấn
    ưu điểm là rẻ, nhược điểm là trông ko đẹp bằng quấn hãng
    cảm giác thì giống nhau thôi vì đều là 100% cotton
    , nhưng có loại khăn bình thường và khăn kiểu bông xốp, khăn kiểu bông ban đầu cầm thì êm, nhưng nhanh xẹp, còn khăn bình thường thì tương tự quấn hãng
    Bác tunghoang nói rõ thế rồi còn gì nữa. Chịu khó đọc kĩ đi bạn :)

6. tunghoang

ah ý bạn chắc là so quấn vải với quấn cao su? 2 loại quấn dành cho 2 đối tượng khác nhau nên khó so sánh lắm. Quấn vải dành cho những ai ra mồ hôi tay nhiều, dùng với bột nữa thì cầm rất chắc tay, chắc hơn nhiều quấn cao su, nên ai ra nhiều mồ hôi thì cầm thích, còn ai ra ít mồ hôi thì lại không thích lắm. Ưu điểm vẫn là rẻ, nhưng tự làm nên hơi mất thời gian, còn ưu điểm của quấn cao su là tiện

7. JinHa_Sulin

JinHa_Sulin Thành viên Tích cực

Cái phấn chống trơn tay e dùng với cuốn vải sao mà nó vẫn ko chắc lắm nhỉ??? Hay ko đúng loại xịn mà VĐV hay dùng?? E nghĩ có khi chuyển sang dùng lọ gen chống mồ hôi của Prince 10$ 1 lọ với cuốn vải hiệu quả hơn nhiều. Chỉ cần bôi 1 tẹo xoa đều ra tay là nó khô ngay và rất thơm, đặc biệt là ko hề ra mồ hôi, độ ma sát với cuốn cán cao :D.

8. tunghoang

mình dùng bột trafa có 10k thấy cũng ổn rồi :d

9. JinHa_Sulin

Haa. Cái đấy đi đánh cầu cho vào giày chạy cho tự tin :))

10. nhatanh86

nhatanh86 Thành viên Năng nổ

Quấn khăn mặt áh , cái này mình biết àh nha .Từ lúc cầm vợt đến bh vẫn chỉ dùng only khăn mặt .Bác nào quấn đẹp post thử lên e coi có chuẩn ko .Video kia quấn vẫn lởm và xấu lắm :-j

11. tunghoang

bản thân mình thấy quấn như vậy là rất đẹp rồi. Nếu bạn thấy lởm thì có thể quay video cách bạn quấn để mọi người mở rộng tầm mắt

12. qntinhyeu

Lọ gen chống mồ hôi của prince là loại nào bác... bán ở đâu? Hôm trước có đứa nó có 1 bình xịt..xịt zô mồ hôi tay không thấy nữa..mà em hỏi không biết bán ở đâu cả? Ai biết chỉ giúp mình
    :darti:

13. LuVXoi

Nhìn khách quan thì phải công nhận a nhatanh quấn khăn mặt chuẩn thật. Nhìn nhỏ gọn ko , đẹp hơn cả Jung Jea Sung.
    http://www.youtube.com/watch?v=PHMMZPNwa_g. Các bác xem lúc 12'25s nhé . Jung giao cầu.

14. tunghoang

bác nhatanh có thể up video lên cho em xem được ko ạ, e mới chuyển qua quấn vải nên quấn xấu lắm

15. diao8x

diao8x Thành viên Năng nổ

Mùa hè rồi, tay ta mồ hôi nhiều. Chắc cũng phải chuyển qua quấn vải thôi. bác có dùng thêm phụ kiện nào nữa không vậy. chia sẻ cho em với!

16. JinHa_Sulin

Lọ đấy hay lắm, dạng gel bôi vào thấy mát rượi, chỉ cần xoa 1 chút ra lòng bàn tay là khô lun, mùi rất thơm. Tên là PrinceGrip Plus, 200k/lọ mua ở Tuấn Hạnh đó. E lười up ảnh lắm bác qua đó xúc rồi nhìn cũng đc :D

17. tunghoang

em dùng với bột trafa nữa, chứ ko thì cái quấn nó ướt nhẹp

18. LuVXoi

Làm lọ phấn rôm Johnson baby cho rẻ bác ah :))

19. roilamsao

roilamsao Thành viên Chính thức

:) cái này quấn xong ra sân nhìn dị dị, nhưng có vẻ đầm tay vì có cậu ở sân quấn đánh rồi, quấn khăn xong dán băng dính chi chít :D, mình thì cổ tay hơi yếu nên quấn khăn không đánh đc

20. tunghoang

cố tay yếu với khỏe thì có liên quan gì đến quấn khăn :-?

Đang tải...