[Trao Giải] Giúp mình mua vợt công với

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi phuonghungw, 25/12/12.

1. phuonghungw

phuonghungw Thành viên Chính thức

Bữa trước mình cũng có lập 1 thread hỏi mua vợt chuyên công nhưng là mua dùm thằng bạn, còn bây giờ mua cho mình
    mình đánh cầu lông lâu rồi, đang dùng e arc 10 PG và FZ AT900
    giờ muốn mua 1 cây công ngon ngon ( cổ tay mình trung bình-khá) , mình đang kết cây voltric 9 ltd , hôm bữa vừa mua dùm thằng bạn cây này
    Ai đánh cây này rồi thì cho mình xin ý kiến với nha, ưu nhược điểm của nó luôn nha
    thanks mấy pro trước hihi

2. cupidhung

cupidhung Thành viên Tích cực

cổ tay bác ngon rồi, đánh có kinh nghiệm, kỹ thuật tốt vì cây votric 9 hay 9 LTD đâu là vấn đề. cây này em cũng đã đánh thử qua, nặng đầu, công tốt rồi nhưng tay em k khỏe lắm nên cũng chỉ phát huy được 60%. cây vt9 nghe có vẻ dc anh em dành tình cảm nhiều hơn là cây 9 LTD. nhưng cây 9 LTD lại khá là đẹp. he he. nhìn thấp thoáng từ xa na ná zf. mà đi mua ấy, em cũng ngó qua cái biểu đồ phân bổ tính năng vợt Yonex thì thấy cây 9 chỉ xếp sau cây zf và vt80. nhưng là con ng yêu cái đẹp nếu đủ xiền em vẫn vote cho cây vt9 LTD =))

3. hieunt84

hieunt84 Thành viên Tích cực

cây vt9 hay bị tróc sơn lắm đó bạn

4. cupidhung

cupidhung Thành viên Tích cực

hè hè, tróc sơn nhanh 1 phần do nhà sản xuất còn phần lớn là do mình thui chứ, đánh cứ mài xuống sàn, đấu kiếm, đập hụt cầu... thì cây nào chả tróc. ngày trước em được tặng 1 bé Kawasaki 4 sao xách tay từ Nhật về sơn 2 lớp hẳn hoi, nhưng mà đánh ngố vẫn tróc bình thường =))

5. lindahn1

lindahn1 Thành viên Năng nổ

Cây Voltric9 thường mới dễ bong sơn nhé, sơn bong theo từng mảng, còn Voltric9 LTD thì không như thế.
    Cổ tay trung bình khá mình nghĩ đánh Voltric 9 LTD vẫn hơi cứng, theo mình tầm tiền đó khoảng 2 triệu bạn có thể xem xét một số cây sau.
    Bạn có thể đánh Amotec Tuor - giá khoảng 2tr2 nhé
    Bạn có thể đánh Victor CHA 710 giá khoảng 1tr7
    2 đó đánh có cảm giác cầu khá tốt đặc biệt là CHA 710 cảm giác công và thủ rất tốt .
    Chúc bác nhanh mua được vợt !

Đang tải...