Giúp mình chọn ?

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi bongsungbmt, 20/7/11.

1. bongsungbmt

bongsungbmt Thành viên Chính thức

Mình tính mua một cây để đánh đơn, thể lực mình chưa tốt, cổ tay thì đã khỏe lên. Các bác tư vấn giúp mình chọn cây nào công tốt, thủ được, không quá cứng cũng không quá mềm. Mình tổng hợp các cây từ 2 triệu trở xuống : vic ti95p, Forza9, Yonex voltric 7, fleet top 20. Các bác cho mình lời khuyên. Chân thành cảm ơn

2. nqt251

nqt251 Trọng tài chuyên nghiệp

mình thấy bạn chọn cây Fleet woven88 ấy

3. lekhanhthien

lekhanhthien Thành viên Tích cực

cu Tuấn có vẻ kết con đó nổ đĩa nhỉ
    đã mua dc nó chưa em

4. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Chà chà, cây này vợt mới là bao nhiêu vậy bạn. Chắc phải đi mượn đánh coi nó ngon cỡ nào ta.

--- Cập nhật thêm ---

Vote cho Fz09 và Voltric 7 nha.
    Fz 09 cân bằng
    Voltric 7: nặng đầu
    Thế thì biết cây nào công ngon hơn ròi đấy. Cây Voltric 7 này phông cầu và trái tay rất ít mất lực; cầu đi xa, cao. Đập thì oke. Tất nhiên nhược điểm là hơi tiêu hao lực (do nặng đầu), nhưng cũng không nhiều lắm (mà cũng có thể gần đây thể lực đang lên)

Chỉnh sửa cuối: 20/7/11
  5. royaleforza

royaleforza Thành viên Tích cực

PROACE PLATINUM 110 bạn nhé! Bạn mượn ở đâu đó đánh thử rồi hãng mua!

6. hieutuyen25

hieutuyen25 Thành viên Tích cực

Voltric 7 đi bro mình vừa làm 1 cây nói chung là good, nếu cổ tay khá thể lực trâu thì lấy vol 5, nói chung dòng voltric đập như điện ý,phản tạt khá lắm,cầu ngắn thì hơi đau cổ tay, thủ thì không linh hoạt lắm, khi đập chú ý đập dọc biên or ngay người sẽ phát huy được kỹ thuật, cây này đập khó out lắm, nghe bong bong sướng tai ghê, công nghệ thì yonex là số 1 rồi.

7. Rukaphuong

Cây này mình đánh đơn thủ oke, đánh đôi thì cầm ngắn lại thủ. Quả thực cây Voltric này đập đc lắm

8. badboy

badboy Thành viên Tích cực

bác này miêu tả cây VT7 thần kỳ vậy... đâpk khó out nữa .. cũng do mỗi người thôi... cây này thực ra chưa có công nghệ gì nổi bật chỉ là cấu trúc của dòng VT thôi.. chơi cảm giác thoát cầu chứ chưa chắc đi nhanh hơn các dòng khác đâu nhá
    đến như VT 80 theo lý thuyết và như thông tin nhà SX thì dùng đúng cước khuyên dùng nhà sx, cách căng chuẩn... ... sẽ cho lực cầu đi nhanh thêm 5% thôi đấy..

Chỉnh sửa cuối: 20/7/11
  9. interyl

interyl Thành viên Chính thức

top 20 good nhất bạn ạ, đánh rất đầm tay, đập có lực lắm, ve cũng ngon, 3U nhá

10. hieutuyen25

Do e thấy cây này nó đang hợp với sức đang lên của e, đúng là ngon hơn cây vợt trước của e, e đang ráng thuần nó 1 phần vì nó cũng hơi nặng với e, e đập chưa đủ sức làm cầu nó out,đi đầm lắm.

--- Cập nhật thêm ---

Trên vợt nó có ghi công nghệ tri-voltage gì đó tức là 2,10,6 giờ và cho âm thanh tốt nhưng không có mấy bộ lọc như dòng cao cấp, dòng trung cấp theo e như vậy là ok rồi, công nghệ mới mà.

11. badboy

uhmf dòng phổ thông VT5, VT7 chơi đều được,,, nhưng theo mình nó hạn chế 1 điểm nên lưu ý là ngay như vợt 3U mà sức căng cũng yếu,, làm giảm mất 1 phần giá trị của nó sức căng tầm 25lbs đan căng đến hạn thì chả ai đan làm gì mà ko đan căng thì chơi tức tức:33:

12. Rukaphuong

Bạn khỏe ghê. Mình căng có 10kg mà đánh còn có lúc mún ná thở đây (lúc đường cầu đi không chuẩn mà vẫn mún đập

13. badboy

chơi dần quen tay bạn,,, vợt nặng lưới căng,,, cách đập cách điều đúng là rất nhà mà cũng ít tốn sức đâu,,, mình chơi vợt nhẹ thấy mệt hơn hiii mà minfg chơi cũng đâu có căng quá từ 10,5kg ~ 11kg thui
    tập luyện cổ tay nhiều khỏe sẽ chơi được vợt nặng lưới căng:musik_eguit:

14. hieutuyen25

Sức căng là nsx khuyến cáo chớ mình căng thêm 0,5 ký chắc không sao đâu, mà cũng đểu thật vợt cũng khá tiền mà sức căng bèo hơn cây vợt cũ của mình,đợi nó cũ rồi đan cao lên một chút cũng không sao.

15. tonymphan

tonymphan Thành viên mới

Vote cho Forza F9,cây này mình thấy đánh tốt lắm,đập cầu tốt mà thủ cũng khá.

Đang tải...