Giúp mình chọn vợt Yonex nhé

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi transon2710, 20/2/11.

1. transon2710

transon2710 Thành viên Chính thức

mình đang đánh cây yonex MP29 thấy rất hợp nhưng rất tiếc sau 3 năm chinh chiến e nó giờ đã nứt và sắp ra đi. :(. giờ mình nhờ ace tư vấn cho mình cây yonex nào dòng highend nano9900, arc saber z,10,...... có các đặc tính giống với e MP29 nhé
    trên thân vợt MP29 có ghi EVEN BALANCE, LONGSIZE, TITANIUM MESS, SHOCKLES + weight balance system, full carbon graphite
    e MP29 mình đánh phông hoặc cắt thì rất thích nhưng đập lại hok có cảm giác đã tay ( cái này chắc cũng do kĩ thuật 1 phần^^) nên cây nào gần như nó nhưng công tốt hơn tư vấn hộ mình luôn nhé :D
    tay mình cũng đc chị Kim Anh (cựu vô địch đơn nữ QG) bảo lực cổ tay kha khá ^^
    ACE tư vấn hộ mình nhá thanks nhiều :D

2. klar

klar Trọng tài

Trong những cây bạn đề cập (nano9900, arc saber z,10) thì ARC10 là gần với MP29 nhất

3. transon2710

dòng voltric có đc hok bác ^^
    e muốn chọn vợt 3U mà nó gần với 85g nhất thì có cách nào để test hok ?

4. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Bác muốn test chi li từng gram thì chỉ có cân điện tử, cân tiểu ly... đa số giờ ai nam giới chả đánh 3U hả bác, thậm chí là 2U, các vợt nó khác nhau ở tính năng chứ khối lượng đa số là 3U thôi, em cùng ý kiến bác klar là bác nên đánh saber 10, cây này em thấy hợp tay của rất nhiều VĐV mà tay bác lại khỏe nữa thì thoải mái còn dòng Voltric mới ra và cũng chỉ mới có cây Voltric 70 trên thị trường thôi, cây này ko cứng bằng saber 10 nhưng lại nặng đầu hơn. Mà bác quen VĐV thì cứ bảo họ cho thử các vợt là ok thôi mà, hợp j mua nấy +_+

5. transon2710

chị dạy mình thấy có 1 đôi A900T còn đâu toàn thấy vợt hải yến hok ah :| hok có điều kiện để thử T_T
    giờ mình thấy ở tuấn hạnh có bán 2 loại AS10 1 loại thường là 3,840tr còn 1 loại là AS10 PG 4,140tr 2 cây này có gì khác nhau hok mấy bác :S

6. klar

klar Trọng tài

7. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Về cơ bản là 2 cây này giống nhau chỉ khác màu sắc, cái chữ kí của Peter Gade và giá tiền. Tuy nhiên trên 1 số diễn đàn cầu lông uy tín người ta có review lại là cây Arc10 PG đánh cảm giác nhẹ hơn 1 xíu so với phiên bản thường, tùy bác lựa chọn theo sở thích hihi

8. transon2710

thanks các bác nhiều nhé :D hôm nay e vừa xúc e ARC10 đan kiểu thắt 4 nút phông với đập sướng thật :X

9. interyl

interyl Thành viên Chính thức

cho em hỏi bác mua mã SP hay JP thế?

10. transon2710

mình mua SP thoai JP giá chát mà khó kiếm ở VN lắm toàn phải qua xách tay thôi T_T

11. boy_thethaovn

boy_thethaovn Thành viên Chính thức

Bác mua ở Tuấn Hạnh à? Đan 4 nút ở đó luôn hả bác?

12. interyl

tại mình đọc bài của Anh Klar nói vợt mã SP là hàng kém chất lượng nên hơi băn khoăn :(

13. klar

klar Trọng tài

Ấy chết! Mình đâu có khẳng định như vậy. Bài viết của mình là "Liệu vợt mã SP có phải là hàng kém chất lượng?" để mọi người thảo luận đấy chứ.

14. interyl

hihi ^^ nhưng đọc xong em cứ thấy ái ngại khi dùng vợt SP ấy :D :p

15. transon2710

uh mình mua rồi đan luôn ở đó :D tất tần tật vợt, lưới BG65ti, quấn cán yonex là 3tr840đ :D
    @interyl: mã SP đánh đc mà bạn hok lo đâu :D như vợt AT900t cũng mã sp của chị dạy mình đánh mấy năm rồi vẫn ngon chán :D

16. interyl

bạn transon đang đánh cầu ở đâu đấy, rảnh hôm nào mình sang đánh cùng đc ko? hiện h vẫn chưa biết tham gia vào Club nào? vì lịch của mình cũng ko cố định được, nhưng sẽ sắp xếp thời gian đi đánh, tuần đc 2 buổi

17. transon2710

mình đánh gà lắm còn đang học các kĩ thuật căn bản :D 1 tuần mình học 2 buổi nên chỉ đánh với hội bạn 1 buổi vào tối t7 7h-9h ( hội bạn mình nó còn gà hơn mình :))) nhưng nếu bạn thích thì tối t7 bạn ra sân 48 bạch đằng giao lưu luôn :D

18. luckyluke

luckyluke Thành viên Chính thức

ở gần bến xe lương yên ah bác ơi. e cũng muốn tham gia với nhưng xa quá không đi dc ah.

19. nguyenvo

nguyenvo Thành viên Tích cực

Hi bạn ở VN mình toàn là nhà phên phối vợt mã SP thôi bạn muốn mua mã khác thì phải là hàng xách tay rồi, theo tui như bạn tui sẽ mua Voltric 70 đánh rất đầm tay cầu đi chính xác công thủ đều tốt, tui vợt 4U nhưng tui thấy nó là một trong những dòng 4u mà có đầu nặng và nặng đầu hơn cả Victor MX80 nữa đó, thêm cái cây này thanh mãnh nên ít chịu lực cảng và nó có lọc âm nên tiếng nổ cầu nghe rất lớn, bạn chỉ cần căng cước mức chuẩn 10.5kg là ok ( với điều kiện máy căng cước chuẩn nhé ). nếu muốn căng cước chuẩn số Kg thì chổ bạn đi căng cước là chổ chuyên biệt cầu lông không căng cước cho Tenis, vì nếu máy thường xuyên căng cước Tenis thì số Kg căng cước cho cầu lông thường không chính xác. Thân !

--- Cập nhật thêm ---

RE: smash92
    Bạn là nữ thì xài hàng của Victor ấy, ngon bổ rẻ mà chất lượng cũng không thua mấy đàng anh Yonex đâu. Mấy cây Victor tầm trên dưới 2tr thì rất nhiều mà có nhiều loại cho nữ nữa như cây mới ra là ....12 ấy ( Xin lổi tự nhiên quên ) nhưng hình như Victor có hàng đó là mã 12 hà, hoặc là cây BS 9 cũng khá đó bạn, vài ý kiến với bạn, có ai hiểu biết hơn xin chỉ thêm cho AE trong 4rum hiểu rỏ hơn nào !!!!....

20. SieuSIM

SieuSIM Thành viên Năng nổ

Bác ở Hà Nội thì cứ qua Nhà thi đấu Cầu Giấy mà chiến với CLB em, đánh cả tuần từ 19h-21h nên hôm nào bác qua cũng được hết.

Đang tải...