[Chia sẻ] Giúp mình chọn vợt Yonex bên Nhật với

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi phuonghungw, 7/1/13.

1. phuonghungw

phuonghungw Thành viên Chính thức

Mình có người chị bên Nhật về, mình nhờ mua về 1 cây vợt YN mã JP đánh cho sướng nhưng chưa biết nên mua vợt gì
    Chi mình ở Tokyo, ai biết tiệm nào ở Tokyo bán vợt uy tín thì cho mình xin địa chỉ luôn nha.
    Mình đánh cầu thuộc dạng khá, đang dùng cây arc 10 pg, đánh rất vừa ý ngoài cái đập thì mình nghe đầu vợt dúng dúng lại , chắc tại do cây này dẻo.
    Zậy theo các bác thì mình nên mua cây nào, mình đang đắng đo 3 cây: VT 70, VT 80 LTD, và Z-Force nhưng mình nghe thiên hạ đồn là cây 80 và ZF cứng lắm, mình sợ đánh không nổi, chưa biết tính sao nữa ai tư vấn mình với.

2. phamhoangtb

phamhoangtb Thành viên Tích cực

Tùy khách sạn ở Tokyo, hỏi người bên đó trung tâm cửa hàng thể thao gần chỗ ở thì thường có một dãy cửa hàng, tuy không nhiều như Hà Nội, nhưng giá cả cơ bản là đồng nhất, không có nhiều giá như mình. Đi lại ở Toyo chủ yếu là đi tàu điện ngầm mới thuận tiện và giá hợp lý chứ đi taxi thì chết tiền. Ngoài ra có thể tham khảo một số địa điểm như http://www.bps-wembley.com/shop/shibuya.php hoặc http://www.bps-wembley.com/shop/ikebukuro.php . Lưu ý là vợt đắt hơn cùng loại mã SP từ 1-2 triệu là bình thường . Ví dụ như cây nn9900 JP hoặc z-slash thì tính ra gần 6 triệu

3. phuonghungw

còn bác nào có ý kiến nào nữa ko zay, share mình với

4. olala1010

olala1010 Trọng tài chuyên nghiệp

sẽ có ngày em làm cái topic như bác >.<

5. hoanghaijp

hoanghaijp Thành viên Chính thức

Bạn đánh ở mức khá mà đã đánh ARC 10 rồi thì nên mua con ARC z slash xem nhé. con đó đánh hay hơn ARC 10 nhiều. còn ở tokyo thì mình hay vào shop ở shibuya đi đến ga hỏi trường kozo senmongako thì shop đó gần ngay trường đó bạn a

6. phuonghungw

ok thanks ban nhiu nha

7. butbi1000

butbi1000 Thành viên Tích cực

nếu ko tiện việc đi lại thì bạn vào web ka ká kừ ( kakaku) hay yahoo ( jp) còn 1 trang nữa mà lâu rồi ko vào quên mất tiêu. trong đó giá thường được sale off 30% so với trên yonex.jp hoặc tham gia đấu giá bạn sẽ mua đợt vợt giá rẽ hơn 1 chút.
    nếu đánh khá thì bạn nên tập thêm tạ 1 ít để thuần cây z-force. vì vây này rất cứng và nặng đầu phù hợp lối đánh tấn công ( hiện tại mình cũng đang đánh nó nhưng chỉ đánh đơn thôi) . arc 10 là dòng lai nên cầm đều tay.

8. cupidhung

cupidhung Thành viên Tích cực

giá bên đó với bên này gần như nhau chả khác là mấy, có khi còn đắt hơn. hic. có bác nào biết cách mua bên Nhật rẻ hơn giá ở Vn k?

9. DavidTran

DavidTran Thành viên Chính thức

Vợt mình bán ngang ngửa giá bên JP nè,bác có cần thì qua ủng hộ nhé

10. profesional

profesional Thành viên Tích cực

uppp cho voltric 70 vs arc10

Đang tải...