Giúp mình chọn cây vợt ưng ý

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi bit701, 7/8/11.

1. bit701

bit701 Thành viên Chính thức

Mình mới đánh cầu đc khoảng 2 tháng, nói chung vẫn còn gà lắm. Lực cổ tay vẫn yếu, cảm giác cầu cũng chưa tốt :12:. Mình muốn mua cây vợt nào bền, tốt, nói chung đánh đc khoảng 5 năm ko hỏng là đc :D. Thấy a e trên 4 rum khen cây BS 09 quá lên cũng ham hố, cố gắng nhịn ăn để dành tiền mua :tongue:. Theo a e mình lên mua vợt nào phù hợp trong khoảng 2t

2. badboy

badboy Thành viên Tích cực

đánh được lâu cũng do ng chơi chứ nếu vào sân đấu kiếm thì ko nói trc được có ng chơi hàng chục năm ko hỏng mà
    còn BS 09 chơi được cân bằng công thủ toàn diện

3. trantai898

trantai898 Thành viên Chính thức

FZ9 đi bạn công tôt thủ tốt nè..... mai mình cũng đi mau nè. akkakaka

4. long1402

long1402 Thành viên Tích cực

1 phiếu cho em vt7 phải nói 1 câu là rất yomost công tốt thủ cũng ngon chúc bác chọn đc cây ưng ý :D

5. nqt251

nqt251 Trọng tài chuyên nghiệp

woven 99 đi bạn

6. bit701

Thanks a e, còn vợt Fleet thì sao, chỗ mình thấy mọi người hay mua vợt Fleet. Mà ko biết bây giờ có KM gì ko nhỉ, mua vợt đc bao ko nhỉ;))

7. royaleforza

royaleforza Thành viên Tích cực

Mới tập chơi là hay đấu kiếm lắm đấy! Mua vợt đắt e rằng gãy sớm thì xót ruột lắm, cứ mua cây nào giá rẻ mà chơi đã, khi nào đánh khá hơn thì hãng mua BS 09.

8. hieutuyen25

hieutuyen25 Thành viên Tích cực

Sunbatta VỢT DRAGON&TIGER 3200, có độ cân bằng, dành cho người thích dùng lực, đã chơi tương đối thuần thục, nghe bác kể thì theo e lấy cây này lành hơn.

9. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Mới chơi thì cầm mấy cây vừa vừa thôi, vì khả năng giữ vợt (ý mình là biết đường mà né khi sắp va chạm á; chứ đang hăng thì oánh kiếm suốt) sẽ chưa được tốt lắm ^^
    CŨng như các bạn trên đã giới thiệu, giá tính sơ:
    SUnbatta Dragon and Tiger 3200 900k . cân bằng, công được, thủ tốt. độ control rất khá
    Fz Force 09 1tr3 cân bằng, công rất tốt, thủ cũng oke
    Fleet Woven 88 1tr4 , cân bằng, công tốt, đánh trái tay oke
    Proace power 99 850k cân bằng, công tốt, thủ vừa
    Victor Bs 09 2tr1 cân bằng, độ control rất tốt; công tốt, thủ tốtnhưng hơi mất lực

Trong đó, hàng Proace và Victor dòng BS là dễ đi... bụi nhất (cái này là theo tình hình chung nha; có Victor thì hên xui; có cây bền, có cây dễ...)
    Các cây trên nhiều người đánh và dễ sử dụng đấy

10. royaleforza

royaleforza Thành viên Tích cực

Làm 1 cây fake mà đánh(cầm chắc tay một chút), vừa đc chơi cl, vừa giúp mình tập luyện cho cánh tay khá lên. mà có đấu kiếm gãy cũng đỡ xót!

11. badboy

badboy Thành viên Tích cực

mình thấy victor rất bền là khác chơi cọ cạch vài lần lưới căng quệt mà vẫn uy nghiêm hiii lực căng lớn dùng 2 cây victor SW32, SW35 thấy căng lưới căng ít trùng khung cứng chụi lực cao... sợ va chạm mạnh chứ căng dây rất thoải mái

12. bit701

Của bền tại người thôi ;)). Mình sẽ lấy cây BS09, mà các bạn cho hỏi: cổ tay mình yếu thì lên lấy 3U hay 4U ?
    Ps: Mình có mấy cây vợt cùi để tập đánh rồi, giờ làm 1 cây khá để luyện cho quen ;))

13. hieutuyen25

hieutuyen25 Thành viên Tích cực

Yonex nanospeed 7000 đi bro

14. bit701

thanks bạn, mình cũng có cây yonex nano 623 rồi, giờ vẫn đang tập với e nó. Mình thì thích chơi kiêu kỹ thuật hơn là chơi tấn công, giờ vẫn đang luyện cổ tay với chai lavis 500ml ;))

Đang tải...