[Thảo luận] Giúp em về vợt Kumpoo 3700T

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi supermia, 31/7/12.

1. supermia

supermia Thành viên Chính thức

em lập topic chỉ để xin ý kiến các anh chị chứ hiện giờ chưa đủ kinh tế để rước em nó đâu :dance3:
    theo mọi người thì cây này có tốt ko, ko biết áp dụng công nghệ dùng cho gậy Golf có khác lạ gì ko :)
    3t850 có đáng ko ? vì đây là 1 số tiền lớn nên em khá phân vân.... dù gì thì mua Yonex cũng là có thương hiệu nhất... em chưa bao giờ dùng vợt có tầm giá cao nên không biết thế nào..

2. butbi1000

butbi1000 Thành viên Tích cực

khó nhỉ. vì ít người thử nghiệm dòng vợt mới này. hay bạn làm chuột bạch rồi review cho anh em :D

3. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Giá đó mua Yonex. Đây là cây dễ đánh. Mình từng cầm cây 3700M, của thằng em nó mua (kô đc tặng gì sất). Tóm lại là một cây vợt dễ đánh (tức là mún đánh sao cũng được, tạt phông, đập thấy oke -> đánh kiểu gì cũng thấy dễ dễ thực hiện, vậy đó :biggrin:), không khó chơi như Yonex nhưng mình hok thích, thấy vợt hok có gì đặc biệt, phần vì giá quá mắc.
    Với giờ mua vợt hình như tặng giày kh200 ấy. vậy là còn 2tr4, xin bỏ thêm cái bao nữa chắc còn 2tr2... :D
    Chủ yếu là thương lượng đc hay không ấy :p Đừng nói mình nói :teeth: vì mình chỉ nghe nói.

Chỉnh sửa cuối: 31/7/12
  4. tunghoang

tunghoang Thành viên Xuất Sắc

mình chỉ có 1 câu là ko tương xứng với giá tiền :D nhưng mà mua hình như được khuyến mãi cả đống đồ chắc phải tầm 1m5 đó :D

5. supermia

chà, em nghĩ là sẽ nhiều vote cho Yonex ngay :)) tại em thấy kumpoo quảng cáo nhiều công nghệ quá nên cũng ham :) 1 phần là em nghĩ tại Yonex ăn giá vào thương hiệu quá nên muốn dùng thử các loại mới nổi xem thế nào.... giờ mà có tặng thêm đôi KH200 thì thơm quá, đang thích :X ko biết khuyến mãi tới khi nào nhĩ? tại em ko phải ở vn lúc này...

6. Sniper_hd

Sniper_hd Thành viên Năng nổ

Em khuyên bác thì hơi thừa là: đừng bao giờ tin vào quảng cáo hay nhân viên bán hàng. tầm tiền ấy bác cứ hàng hiệu mà chơi, chắc chắn bác sẽ thoả mãn về chất lượng sản phẩm.
    Chiêu thức bán hàng tặng quà giá trị thì củ rích rồi, cứ đẩy giá bán lên cao ngất ngưỡng thì tặng gì chả đc =))

7. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Bác dễ dụ phết nhỉ hehehe, theo cá nhân em từng đánh thử và biết về hãng Kumpoo này thì cái vợt đó ko xứng đáng với giá tiền bác bỏ ra. Mua vợt tặng giày tặng bao nghe thì hấp dẫn nhưng bản thân cái giá bác bỏ ra đã bao gồm những thứ đó rồi. Tầm tiền đó bác cứ hàng hiệu mà chơi :D ko Yonex thì cũng Victor :D

8. Khoai Tây

Khoai Tây Chủ tịch CLB

ko thì flex cũng là lựa chọn k tồi hehee

9. boncandy

boncandy Thành viên Tích cực

Nếu không muốn mất tiền mua thương hiệu thì chắc Vợt Hải Yến với Động Lực là thích hợp

10. Sniper_hd

flex nó tài trợ tuyển hà nội nên chất lượng hàng nó nhập về cũng ok nhưng giá thì cũng tương đối, trừ khi mua đc hàng như bác :))

11. Sniper_hd

nhớ lại ngày trước trên vnb. kp hay tự sướng bằng cách giả vờ cương vị người chơi vào post bài review hay thoả luận để pr các bác nhỉ ;))

12. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Hị hị, chắc tại kumpoo bán hok đc nên mới khuyến mãi thế. Công nghệ thì mình nghĩ Yonex là đứng đầu; tuyển tp. hcm luôn xài Yonex; mấy anh tuyển nói với bạn mình (rồi nó nói lại với mềnh; túm lại là hóng chuyện :teeth:) thì chỉ có vợt Yonex mới phát huy được hết khả năng của mình thôi (nếu chọn đc vợt hợp gơ).
    Kumpoo được cái công nghệ PR cũng đã đạt đẳng cấp cao nên bác mới thấy kumpoo thật lợi hại :D

13. supermia

thế này thì cứ Yonex mà tán ak ? =)) thế thì nên Yonex nào đây ?

14. vinhnq0311

vinhnq0311 Thành viên Tích cực

he,mình từ trước đến giờ nói thật là cũng ko thích vợt kumpoo ,chỉ thích giày và quần áo nhưng riêng con 3700 tấn cong đó thì mình thấy thật sự là hay ,ko thua gì voltric 80 .chỉ duy nhất có con đó thôi vì mình đã đánh thử rồi mà.ngoài ra khi mua ban con duoc tặng một đôi giay 1,2t và một cái bao vơt 590.00k,khéo mòm thì thêm đôi tất nưa .tính ra con vợt do còn có 2t .mà nếu 2t thì khó có con nào mà hay duoc hơn con day .bạn cứ suy nghĩ lại,thương hiệu đôi khi không phải là vấn đề quan trọng đâu .nếu hay và hợp túi tiền là múc thôi

15. supermia

chắc dùng Yonex quá bác ạ... cứ theo thương hiệu là chắc ăn nhất... chắc nữa sắm nguyên 1 bộ Yonex cho biết, chứ em cũng đang dùng giày Kumpoo ^^ mong các bác tư vấn cho em Yonex nào ngon ngon, em ở Sing, tầm giá ~ hoặc < S$200 và sẵn tiện thì giải thích cho em thế mạnh từng dòng nhé, tại em là người mới nên ko rành...
    hình như thấy giá bên này món nào cũng mắc hơn VN thì phải, nhưng dc cái bảo đảm, ko sợ hàng giả

16. thanhdat037

thanhdat037 Thành viên Chính thức

dòng này ông anh em đanh chơi, ổng đánh cũng được mấy năm rồi mà không chịu đổi vợt khác, em mới cầm đánh thử 3 séc, thấy đánh cũng được, dễ điều khiển những vẫn không thích cái vành vợt nó cứ thế nào ấy. nhưng đấy là sở thích của mỗi người, em không nghĩ là nó tồi đâu, bởi nếu nó tồi thì ông anh đánh chuyên nghiệp nhà em không chung thủy với nó lâu đến vậy đâu , tuy nhiên em thấy dòng này rất ít người dùng. vẫn kết victor và yonex hơn

17. dragon012

dragon012 Thành viên Tích cực

Dòng vợt Kumpoo bản thân mình thấy rất tốt và dễ đánh. Các bác đừng bảo Kumpoo không tốt bằng Yonex, chẳng qua là các bác chuộng Yonex hơn thôi và vì đa số là dùng High-End của Yonex. Các dòng vợt của Kumpoo đời sau dùng công nghệ thân lục giác, đánh rất phê đấy ợ.
    Hàng phụ kiện Kumpoo: Giày, tất, quần áo bản thân mình đang xài và thấy rất hài lòng
    Cái chính là bác chủ thớt hãy tính thử cái giá gốc của cây vợt đi, tính ra chỉ tầm 2m, với cái giá đó mình nghĩ là khà tốt rồi. Còn về bác chủ thớt thì mình nghĩ tuỳ theo nhu cầu của bác thôi. Nếu như bác dùng 3tr7 để mua vợt không thì nên xài Yonex, còn nếu như muốn có thêm phụ kiện như giày hay túi thì mình nghĩ đây là 1 sự lựa chọn đáng giá.
    PS: Kiếm ai xài cây đó mượn test thử là hợp lý nhất :X

18. thanhtrung1505

thanhtrung1505 Thành viên Chính thức

vợt thì mình chưa thử qua, còn giầy thì tạm chấp nhận được...:laiesken:

19. dragon012

dragon012 Thành viên Tích cực

Yonex vừa ra đôi Mid-end phê lắm, nên giày thì h chơi Yonex ngon hơn =))

20. bongbong2011

bongbong2011 Thành viên Tích cực

quan trọng là hợp với lối chơi của bạn ko thôi chứ nghe mọi người nói thì khó lắm,trình độ mỗi người mỗi khác,tóm lại là chọn vợt theo khả năng chinh chiến của bạn và cũng theo khả năng tài chính,ko nên thấy họ kháo nhau vợt này đánh thích là theo bạn ah,chúc bạn chọn vợt ưng ý...

Đang tải...