Giúp em hoàn thành tâm nguyện với mấy anh ?

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi hieutuyen25, 23/6/11.

1. hieutuyen25

hieutuyen25 Thành viên Tích cực

Tâm nguyện của em là tìm được 1 cây vợt công và đan lưới thế nào mà khi tung cú đập thì nghe 1 tiếng " bốp " làm giật mình đối thủ ở phía bên kia lưới, pro nào có kinh nghiệm giúp em với, em đập thuộc loại có số má trong sân nhưng mà toàn là dân phong trào như em thôi, nói chung là tạm ổn rồi, bây giờ em muốn tìm súng đạn phụ trợ, các bác cứ cho ý kiến nhiệt tình vào, em cám ơn.

2. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Sao giờ người ta thích đánh cầu nghe nổ quá vậy chài.

3. badboy

badboy Thành viên Tích cực

đập nổ,, dây tn cho nổ... có nhiều toppic có rồi nên tìm và tham khảo
    còn chủ yếu do người chơi thôi tay khỏe.. vợt bình thường vẫn nổ,,
    mà theo mình chả có loại vợt nào là nổ to nhất hết.., còn dây nào có chỉ số độ cứng cao sẽ nổ hơn chút
    còn lại do người chơi..

4. hieutuyen25

Chứ bang bang và nghe tiếng gió vụt vụt thì tốn tiền lắm bác ạ, em lắng nghe ở các giải SS, không phải bỏ quá cho.

--- Cập nhật thêm ---

Bác lại bàn ra không à, tâm nguyện của em sao hoàn thành được.

--- Cập nhật thêm ---

Nghe vậy nó sướng tối về ngủ ngon bác ạ, chơi vui mà.

5. DUNGMAP37

DUNGMAP37 Thành viên Chính thức

bộ dây Ti đan lưới là tiếng nổ nhất đấy bạn, nhưng mà giá hơi đắt- hômtrước mình vừa căng mất 100k. He, loại vợt đánh phù hợp với quả đập cho hiệu quả cao nhất thì nhiều bác trong diễn đàn nói rồi, như Victor 11, Ti 8, Ti 10, Kason Ti98... Nhưng cốt yếu nhất để tiếng nổ lúc đánh cầu là đông tác tiếp cầu của mặt vợt phải đúng, nghĩa là đáy cầu phải vuông góc với mặt vợt..., nếu được đúng đông tác như vậy thì kể cả bạn ve cầu cũng có tiếng nổ luôn, dù xịt hơn quả đập là cái chắc, :dog_and_cat_2:

6. hieutuyen25

Cám ơn bác, chỉ có những người như bác thì ước mơ của em mới sớm thành sự thật.

7. trinhanbk

trinhanbk Gãy vợt

Không cần chi phải vợt xịn, lưới tốt thì đập cầu mới nổ bốp trời, em chỉ cho bác một mẹo nhỏ, đảm bảo sau khi thực hiện, bác đập phát nào là đối thủ đứng tim phát đó. Băng keo trong loại bề rộng 1cm, bác cắt một đoạn khoảng 3 ô lưới, dán 2 bên mặt vợt chổ gần chữ T hoặc trên đầu đều được. Em lấy bóng đèn phòng làm việc em mà hứa bảo đảm bác sẽ được như ý, :48:

8. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

Ơ, Ti gì mà có 100k thui hả anh Dũng, BG65 thường là 100k rùi. Anh căng ở đâu đấy chỉ em địa chỉ với ạ :)

9. thamtulungdanh

thamtulungdanh Thánh vũ

chuẩn đấy bác, lấy băng keo đen cũng được, giống như in vợt luôn, bảo đảm đánh kêu lắm, tong tong...

10. hieutuyen25

Nhờ bác mà giấc mơ khủng bố của em sắp thành hiện thực rồi, để về em thử xem sao, đúng là học hỏi là tuyệt vời, cám ơn nhiều nha.

--- Cập nhật thêm ---

Còn mẹo nào nữa không bác, em còn nghe có người quấn ở cán vợt nữa mà chưa biết thế nào.

--- Cập nhật thêm ---

Nhưng mà chơi vậy hơi ác lỡ anh em bị bệnh tim rồi mình cũng bị ảnh hưởng thì làm sao đánh cầu, đúng là lợi mà cũng hại thiệt.

--- Cập nhật thêm ---

Trên đầu vợt thì mình dán lên cái cước luôn hở bác?

11. hieutuyen25

Hay là dán ở đầu chữ T

12. hieutuyen25

Chỗ nào trong hình vậy bác, 1,2, 3 hay cả 3 đều đúng, cám ơn bác.

--- Cập nhật thêm ---

hỗ nào trong hình vậy bác, 1,2, 3 hay cả 3 đều đúng, cám ơn bác.
    quên không up hình xin lỗi bác.

13. facebook

facebook Thành viên Chính thức

tiếng đập càng to mình càng thích, mình nghe và chuẩn bị đỡ cầu, chứ éo sợ gì. Có phải súng đâu mà sợ:89:
    Mình càng mong vợt mình đập ko có tiếng, đối thủ chưa kịp thủ thì cầu đã bay tới trước mặt rồi:badminton22:

14. hieutuyen25

Ai gặp phải bác thì mệt rồi, gặp thứ dữ hù không được, phải dùng mưu thôi, hihi, đó là mang 1 em dễ thương, trắng trẻo ở miền sông nước khi đi đánh cầu, đánh với bác là bác thua chắc vì lo nhìn em nó ,haha.

15. hoanglinh79

hoanglinh79 Thành viên Chính thức

Vợt Voltric 80 + Cước Ti68 + cổ tay khỏe thì đập cầu tiếng nổ khiếp luôn. Cái quan trọng nhất là đập cầu kết hợp được cả cổ tay nữa...........

Đang tải...