[Cầu lông] Giúp em chọn vợt

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi hooligan206, 8/8/11.

1. hooligan206

hooligan206 Thành viên Tích cực

các bác giúp em chọn Li-ning 300b hoặc 300c với, thấy giá thì gần bằng nhau nhưng mà cây nào hay hơn thế các bác?

2. akai1608

akai1608 Thành viên Chính thức

trình bác chỉ oánh Stroke 318 là ổn rồi....kakaka

3. hooligan206

em đang dùng con đó đánh tạm bác ah, tại vợt Li-ning tương đối mới với em, chứ em đánh cầu lông cũng lâu rồi, giờ cũng đủ khả năng chơi vợt Li-ning nên tham khảo các bác xem thế nào, cảm ơn bác động viên em, hehehehe

4. akai1608

Đánh tạm gì mà 3 năm trời rồi thế hả bác :71:, Thôi làm cây Lining 300 đấy đi để thỉnh thoảng a e còn mượn :dance:

--- Cập nhật thêm ---

hay bác mua cây này nè, nhìn Lindan đánh dẻo như kiếm :bounce:
    http://forum.thegioicaulong.com/showthread.php?3069-Vợt-Li-ning&highlight=li+ning

--- Cập nhật thêm ---

Đùa bác tý thôi chứ 2 cây này cũng ngang giá nhau, tầm 3chai, công thủ vẹn toàn nhưng cây 300c thân cứng hơn nên có vẻ hơi thiên công hơn 300b. 300b thân mềm hơn tý

5. hooligan206

tại hồi giờ đánh với toàn gà nên đành vậy bác ah, giờ mới nghứa nghề lại, giết gà cần gì dao mổ trâu hả bác

--- Cập nhật thêm ---

có xiền ma chơi cây đó thì còn nói làm gì, đang xem lại 2 cây, cây 300c đẹp hơn, nhưng mà cứng hơn, lại mất thời gian làm wen vợt mới, hết xừ nó xiền rồi, đang lăn tăn lại rồi đây, mai di Mid ko, xem còn chỗ nào có cây 300c ko, hồi chiều xem ở tầng G có mỗi cây 300b

6. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Theo mình đánh đã lâu năm và có trình độ nhất định người ta thường thích cứng hơn. Nếu bạn chơi chưa lâu thì nên lấy dẻo chút (3 năm theo mình chưa là lâu năm)

7. akai1608

2 cây Li-ning này chắc ít người dùng nên k ai bik để tư vấn roài, chọn vợt khác đi bác holigan :D

8. hieutuyen25

hieutuyen25 Thành viên Tích cực

Vợt lining giá thì chát mà chất lượng, công nghệ thì cũng bình thường ( có thể thua cả malay, taiwan ), theo ý kiến cá nhân mình do thông số vợt lining cũng mập mờ, các dòng không rõ ràng lắm, nói chung giá ngang yonex luôn nhưng so với yonex là khập khiễng, xài yonex đúng là đỉnh, quyết định không sai lầm của e, lining chỉ được cái tài trợ hầm hố quá thôi.

--- Cập nhật thêm ---

Khuyên bạn nếu đã chọn lining thì nên nghĩ đến yonex ( made in japan ) or taiwan.

9. hooligan206

thank bác, nhưng em lỡ đánh hơn 10 năm rùi, chác mua cây VT 5 cua yonex woanh thôi, mấy bữa đang mượn cây AT70 G2 của cu bạn thử, cũng dc nhưng không thích màu sơn, mua VT 5 hoặc nhiều lúa thì AT700 mà chơi thui

--- Cập nhật thêm ---

đang làm đúng như lơi bác, VT5 thôi

10. akai1608

Vote cho AT700, hoặc voltric 70 cũng đc. chứ voltric 5 so với bác thì bèo quá....hehe
    Vt 70, kết hợp thêm Wolfram làm tăng độ bền của khung vợt, thiết kế vành vợt mỏng, chịu lực lớn.

Design đẹp với nhiều họa tiết độc đáo, đập cầu đi rất mạnh, tiếng nổ cầu rất khác với những vợt yonex khác như: ARC10,ARC7,MP33,TI10...

Voltric 70 là dòng vợt thiên về tấn công (với cấu trúc nặng đầu, thân vợt dài), không phù hợp với người mới chơi, sẽ rất lợi hại trong tay những người có trình độ khá với những cú smash cuối sân, những cú tạc cầu X, Y uy lực,

11. hooligan206

bữa nào chú đầu tư thêm cho a ít a mua AT700 nha, het thang 9 a trả, tầm mới vào SG không biết còn xu nào không:10:

Đang tải...