giúp em chọn vợt công

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi titan89, 8/7/11.

1. titan89

titan89 Thành viên Chính thức

chào các bác, như tiêu đề đã nêu em muốn nhờ các bác tư vấn chọn 1 cây vợt hỗ trợ tấn công, giá <600k, em thấy có các hãng như sau: apacs, proace, foza... có 1 số cây vợt phù hợp gía thành như trên.
    các bác giúp em chọn 1 cây có khả năng hỗ trợ công mạnh nhất nhé.
    cảm ơn cả nhà!

2. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

3. titan89

em biết là chỉ có 2 hãng đó mà, nhưng ý em muốn hỏi trong mấy cây của apasc và foza nằm trong tầm giá đó, thì cây nào hỗ trợ lối chơi công nhất?
    bác Rukaphuong có kinh nghiệm jì giúp em với nhé.

4. badboy

badboy Thành viên Tích cực

mà sao thấy mấy cây apasc này cứ sơn giống yonex.. nhìn như hàng nhái vậy ... ko biết chất thế nào nhưng kiểu đó cảm thấy ko thích lắm

Chỉnh sửa cuối: 8/7/11
  5. Mutu0902

Mutu0902 Thành viên Tích cực

Cảm ơn bác đã giải đáp thắc mắc của em về dòng fz mega speed, em cũng định mua nè.không biết mấy đòng cao hơn như 66,88 hay 99 thì sao bác.Xin bác giáp đỡ cho thằng em này.

6. Rukaphuong

Bạn đọc hết các bài viết ở trang này thì sẽ thấy cây nào công được
    Có: Apacs Nano 900 Power (Red), Apacs Rapier 88, Apacs EdgeSaber Z Slayer

7. Rukaphuong

Cây megaspeed 66 đánh khá được, nặng tay. Đánh công, phông cầu tốt. Duy thủ thì hơi mỏi do thấy vợt hơi nặng.

8. titan89

theo như topic bên kia bác phương gửi thì em thấy có vẻ cây nano 900 red ổn nhất nhỉ? thấy bác chấm điểm so với foza foce 9 thì toàn là 8/10 và 9/10. có lẽ em xúc cây này, vì thích chơi công là chính.
    tiện các bác cho em hỏi, mua apacs ở sài gòn thì bây giờ mua ở shop nào? vì thấy có bác andy bui bên VNB chuyên apacs thì lại tạm nghỉ bán đến tận tháng 8 mới tiếp tục?
    cảm ơn các bác nhiều nhé.

9. Rukaphuong

Cảm nhận của từng người khác nhau nhé. Cây đó mình đánh được, tuy nhiên độ rung hơi lớn (ảnh hưởng đến sự chính xác) nên với mình thì đánh mau chán lắm. Như hồi đánh megaspeed 66 vậy, đánh vài lần thì chán (theo mình thì cây megaspeed 66 này dành cho người mới đánh thôi)

10. titan89

nếu vậy thì rapier 88 thì sao bác nhỉ? có khá hơn 900 power ko?
    em chơi cũng khá lâu rồi, smash cũng ko đến nỗi tệ lắm.
    ít tiền chọn khó quá hèhè...

11. Rukaphuong

Mình hok có đánh nên hok bít. CÓ là mình nhận xét ròi. Vợt rẻ thường vậy đó bạn ơi. Phải chịu thôi.

12. titan89

vậy là bác chưa đánh cây 88, thế chắc là em chốt hạ cây 900 thôi, ít tiền thì cố sống chung với lũ vậy, sau này gom lúa tính tiếp. nặng đầu đập cầu đi cắm là ok.
    àh quên mất, còn 1 việc là bây giờ mua vợt ở đâu trên đất sì gòn bác nhỉ? có bác andy thì lại nghỉ đến qua tháng, mà giờ chưa đến giữa tháng 7 thì biết bao giờ mới tháng 8.

13. Mutu0902

Vậy anh có thể cho em biết cảm nhận của anh về cây Mega speed 55 nano không? Thủ cầu, tạt cầu...đặc biệt là nó có bị rung không anh.

14. titan89

15. Rukaphuong

Thật ra vợt nào đánh mà không rung. Rung ít hay nhiều, có cảm nhận được hay khôgn thôi.
    Theo mìh đã từng đánh thì duy chỉ có apacs (hãng mới vào VN) các dòng rẻ mới có độ rung này thôi. Còn các hãng khác thì rất khó nhận thấy (chắc tại lâu đời ròi) dù là dòng rẻ. Mình cũng từng đánh mấy cây Fz, Proace, Carlon bèo bèo ròi; không nhận ra độ rung.
    Thằng apacs này là lần đầu thì độ rung nhận thấy rõ ln. Hi, mà đáng riết quen thôi. Mình đánh cây adge saber 10 có rung chút đỉnh mà đáh riết ròi hết thấy rung :wink:

16. Mutu0902

Hôm nay em đã đi xem cây Mega speed 99 rồi, nhưng sao màu sắc thấy khác hoàn toàn so với các mẫu đăng trên mạng em hỏng bt sao nên chưa dám mua.mong các bác giúp cho

17. Mutu0902

Cảm ơn anh, nhờ anh cho em vài tám hình về dòng MEGA 55,66,99 VÀ force 8, 9 anh nha.Cảm ơn anh

18. Rukaphuong

Để mượn ông bạn cây Force 8 ròi review cho. Cây megaspeed thì dòng 66 mình thấy đánh đc, tuy hơi nặng. Người mới chơi thì đánh oke thôi. TỪ từ mua vợt mới. HOk thì gáng để dành mà mua vợt dòng cao hơn.

19. Mutu0902

Anh Minh Sports hứa với em út mãi mà chẳng thấy có tấm hình nào hết vậy anh.

Đang tải...