Giúp e với,hum nay vừa chấn thương

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi sport_girl_Huệ_TC, 26/2/11.

1. sport_girl_Huệ_TC

sport_girl_Huệ_TC Thành viên Năng nổ

hôm nay e đánh đơn.chân bị ngoặt ra sau rồi trở lại như đầu và ngã xuống,h cứ đi là nó đau và ko trụ chân đc.ngồi thì ko sao.đầu gối bị sưng nữa.các bác bít thế là sao ko.giúp e với

2. carol_do

carol_do Thành viên Năng nổ

nghỉ dưỡng là khỏi thôi e. Lần đầu bị thì bao giờ cũng đau nhất.

3. SuperWave35

SuperWave35 Thành viên Xuất Sắc

Tốt nhất lên đến bệnh viện chiếu chụp phát xem có sao không, good luck!

4. manhtoan

manhtoan Chủ tịch CLB

Tốt nhất là em đến bệnh viện thể thao để chữa trị, đang ở phong độ cao mà chấn thương thì nguy hiểm lắm

5. linhto

linhto Thành viên Năng nổ

He he, nghe chừng các bô lão bảo nên đi chụp rồi, thế thì cứ đi chụp cho yên tâm e ạ, ko chả đến khi có giải vắng em buồn lắm hihi

6. kumpoo

kumpoo Thành viên Năng nổ

Huệ phải nghe Cu Tuyền nói kia kìa, cẩn thận không có là bị ĐỨT GÂN chân đấy, ka ka.

7. sport_girl_Huệ_TC

ông Tuyền chỉ đc cái nói kinh tinh,chẳng hỏi thăm đc câu,cám ơn cả nhà.e đi khám rồi.chắc nghỉ tầm 2.3 tháng mất

8. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Định nói ở topic của CLB em nhưng tiện ở đây chia buồn với em luôn, nghỉ ngơi còn quay lại chiến cầu lông nhé.Hễ trên các diễn đàn có ai bị chấn thương phải nghỉ cầu lông là a lại buồn haizz

9. sport_girl_Huệ_TC

hjchjc vâng.e đang định cố tập lấy cái giải sv vào tháng 5 này ko bít kịp phục hồi ko.tiếp bước đàn c đc giải nhất đôi nữ năm ngoái.tập nhiệt tình quá.thành ra thế này.thôi đành nghỉ vậy.cám ơn a nhìu

10. linhto

linhto Thành viên Năng nổ

Haiz, thôi e cứ nghĩ cho cái việc đi lại của em đi đã, chứ giải giếc cũng chả tính đc đâu, ham hố quá chỉ khổ thôi, cái kiểu phá sức của em thì dễ chấn thương lắm, haizz. cứ nghỉ đi, thiếu j dịp

11. sport_girl_Huệ_TC

hjc.mong là trong 2 tháng nó bình phục.ước mơ chủa e là giải sv mà.thôi ko cố đc năm đầu thì năm sau vậy

12. thamtulungdanh

thamtulungdanh Thánh vũ

cái này chắc bong gân hay trật khớp gì đây..an toàn nhất thì cũng nên đi khám để bác sĩ coi sao..nếu còn ở nhà thì chịu khó..mua 2kg đá để chườm vào chổ đó..bó sao cho sát với đầu gối là ok..tuyệt đối đừng soa dầu nóng mà làm cho nặng thêm...cứ chườm đá vậy khoảng 3-4h mình tin là bạn sẽ thấy đỡ hơn..và hạn chế đi lại để cơ, gân ổn định..thân..

13. tuanpto

tuanpto Thành viên Năng nổ

bí quyết

mình đánh đơn cũng hay bị như vậy, lần sau nếu có bị bạn nên chườm đá ngay, đừng bôi thêm bất cứ loại thuốc gì cả. đến tối thì ngâm chân trong nước nóng hoặc có túi chườm nóng thì càng tốt, ngày hôm sau hãy bôi cao dán, salonpas,... kinh nghiệm của mình sau không bít bao lần bị vậy thì chỉ 2 tuần là ổn định và tuần sau có thế chạy quanh sân như chưa bị gì luôn. khuyến cáo là nếu bị bong gân, còn nếu bị trật khớp thì nên đến bác sĩ nha! chúc bạn mau khỏe

14. HoangPhamThang

HoangPhamThang Thành viên Chính thức

chuan? ko can` chinh?

15. mabu0811

mabu0811 Thành viên Xuất Sắc

Trước mắt xin chìa buồn cùng em! Chân em bị ngoặt ra đằng sau là bàn chân hay ngoặt từ đầu gối xuống vậy? Với mô tả của em thì trường hợp này cũng khá nặng. Khả năng cao nhất là trật khớp hoặc giãn dây chằng. Nếu giãn giây chằng thì phải nghỉ 1 thời gian dài rồi. Cũng như các bác nói là em nên đi khám và chụp chiếu là an toàn nhất. Nếu không vấn đề gì em có thể dùng rượu gấc và mật gấu để bóp sẽ đỡ liền khoảng 1 đến 2 tuần là có thể chơi bình thường. Chúc em mau khỏi.

16. loicauchuc

loicauchuc Thành viên Năng nổ

sai lầm cơ bản nhất sau khi chấn thương hay sưng nóng là mọi người thường xoa dầu hoặc thuốc nóng! làm như thế chỉ khiến sưng to hơn thôi! tốt nhất là chườm đá ! lót dưới 1 lớp khăn để tránh bỏng lạnh :D

17. sport_girl_Huệ_TC

hjc cám ơn cả nhà,e đi khám ùi,họ bảo bị dãn đây chằng.e bị gập khớp gối.đi siêu âm thấy bảo bị chẩy dịch.họ hút với tim thuốc rồi.chắc nghỉ đánh cầu 3 tháng mất hjc.ko bít có phải ko và sau này ảnh hưởng j ko nữa

Đang tải...