[Cầu lông] Giúp đỡ mem mới

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi banngo, 10/11/12.

1. banngo

banngo Thành viên Chính thức

Em chơi cầu lông thuộc dạng trung bình. Hiện giờ em muốn mua 1 vợt Proace tầm 2tr đổ lại.Lực cổ tay em chấm theo thang điểm 10 chắc cũng được 7 điểm.Em muốn mua vợt công, nói chung là công tất ( tiên thủ vi cường mà). Các bác cố vấn hộ em với nhé.Xem mua ở đâu là tốt nhất và căng lưới thì yêu cầu lưới như thế nào. Em ở Cầu Giấy Hà Nội. Tiện thể cho em hỏi luôn là giờ dùng Proace có lạc hậu không vậy

2. bluelion

bluelion Thành viên Năng nổ

2tr đổ lại mà nhắm Proace thì đúng là hơi ko thức thời vs ae diễn đàn rồi. Tầm tiền ấy nhiều lựa chọn sáng giá + chất lượng hơn mà

3. dat281089

dat281089 Thành viên Năng nổ

nói thật là quá chuẩn luôn. Với tầm tiền đó bạn tha hồ lựa chon Fleet và Victor,Yonex cũng tạm được chứ Proace thì bây giờ anh em khá là kiêng vì độ giòn của nó rồi,bạn nên nói rõ thêm để ACE có thể tư vấn chính xác cho bạn VD trình độ,tuổi,sức khỏe,kỹ thuật thế nàoquan trọng nữa là chơi sân bê tông hay sân gỗ,thảm
    chúc bạn sớm được cây vợt ưng ý :)

4. olala1010

olala1010 Trọng tài chuyên nghiệp

Bây giờ cầm 2tr vào cửa hàng Proace thì thừa sức xách bất cứ cây nào đi, nhưng có điều là bây giờ không ai làm thế nữa ^^

5. nguyenmanh2306

nguyenmanh2306 Thành viên Chính thức

Tìm một bác có úy tín muốn nhượng lại v ^^ bạn có thể mua được nhưng chân dài giá thị trường từ 2tr rưỡi - 3 triệu luôn \:d/ cái gì chứ 2 triệu mua vợt có quá nhiều lựa chọn luôn

6. hasitec

hasitec Thành viên Tích cực

vợt proace bây giờ chất lượng rất kém, ko tốt như ngày xưa. tầm 2tr bây giờ tốt nhất là tìn mua vợt victor hoặc fleet , yonex thì phải tầm 2tr7 trở lên. nhưng thực ra điều cần nhất là vợt phải cầm vừa tay với mình

7. duonghien

duonghien Thành viên Tích cực

Bác nói quá chuẩn.bây h cầm vợt pro cư quê quê sao ý

8. hoangcong

hoangcong Thành viên Chính thức

Tầm tiền đó mà mua vợt proace thì quá phí,trừ khi có ai thanh lý thật rẻ mua về để socua. Trước đây tôi mới tập chơi và chơi tương đối nhiều vợt proace,đúc kết lại:vợt rất kém chất lượng,giòn,sụt đầu vợt,dễ nứt,dễ gãy,(k phải do đấu kiếm,nếu có đấu kiếm với vợt hãng khác thì phần thiệt thuộc về mình ) sau này tôi chuyển sang vợt victor .Nếu bạn quan tâm vợt victor ,thiên về công,tầm tiền trên dưới 2tr bạn hãy tham khảo:víctor bs11(giá hơi cao so với tiền của bạn 1 chút,tôi đã chơi và mới bị mất),bs 08,bs 09,bs 168,super waves 32; foza Amortec 900,foza nano speed 990;fleet advance 100.

9. banngo

tk các bác em nói sơ qua lý lịch của em thế này nhé : cao 1m75 nặng 65kg năm nay 21 tuổi. đánh cầu thường xuyên, trình độ gọi là có thôi không dám cho là giỏi nhưng chưa bao giờ đi mua vợt vì toàn chị gái mua cho.em thích thiên về công hơn.em hay đánh sân ngoài trời và là sân bê tông.

10. nguyenmanh2306

Thế thì cứ fleet mà dã chiến cho nó bền, Fleet A-woven 100 mình nghĩ sẽ phù hợp với bạn ^^

11. nguyenmanh2306

Thế thì cứ fleet mà dã chiến cho nó bền, Fleet A-woven 100 mình nghĩ sẽ phù hợp với bạn ^^

12. banngo

hì tư vấn em hàng Victor đi.nghe cái tên fleet k thích teo nào

13. dkcaulong

dkcaulong Thành viên Tích cực

Yonex Voltric 5-3u, Yonex Voltric 7-4u, tha hồ tung hoành trên sân!

14. ldflinh9999

ldflinh9999 Thành viên Chính thức

cây voltric 5 khó đánh k các bác :(

15. banngo

Hì em vừa xúc cây Victor 710 roi`.Tk các bác

16. popopopo

popopopo Thành viên mới

e o tp hcm....e muon tim mot cho hoc choi cau long...co bac nao biet xin chi giup dum e....so dt cua e: 094 96 000 69

17. popopopo

popopopo Thành viên mới

e o q10 tp hcm...e muon tim mot cho day cau long...trinh do cua e la trung binh...cac bac nao co biet thi xin chi dum e...sdt: 094 96 000 69...may e viet tieng viet k dc...sr ca nha

Đang tải...