Giới thiệu các dòng vợt Yonex

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi klar, 12/2/10.

1. Mach1nt0sh95

Mach1nt0sh95 Thành viên Chính thức

Cho em biết chút xíu về cây ABS 1000 này được không, và ngòai ra còn cây nào nữa hay ABS 1000 là tốt nhất rồi (nếu có mà giá rẻ hơn thì cứ giới thiệu em hết để em suy nghĩ mà chọn cây cho phù hợp).... :D

2. DanLin

DanLin Thành viên Năng nổ

Cây này là dòng công, mình có đánh rồi, mượn của thằng bạn, nói chung là nặng đầu, công tốt, giá nó mua là 2tr mấy. Mình cũng k rành lắm chỉ biết nhiêu đó thôi. Tốt nhất thì cũng k phải, còn phải tùy vào tay của bạn có hợp với nó k.

3. Mach1nt0sh95

Mach1nt0sh95 Thành viên Chính thức

Cơ bản là em vẫn còn là học sinh nên mấy cái này mà cao giá là khó khăn với em lắm :D
    Nên giờ đang kiếm con nào tốt tốt để năm sau lớp 11 đánh cho tuyển của trường, mấy bữa nay kiếm thì thấy có con Arc 10 là được nhưng chắc sẽ mua 2nd nhưng cần thêm 1 con sơ cua mà cũng giống giống con Arc 10 mà rẻ hơn nên em mua ở VN, lên thì thấy mấy bác bàn tán về ProAce là nhiều nên cũng xem chút ít. Nếu khả năng cho phép thì trước khi đi em sẽ tậu con ABS 1000, ngòai ra cho em hỏi chút về con SS950 thì sao ạh??? :)

4. DanLin

SS 950 cũng tốt đấy bạn. Mình có 1 con nè nhưng gãy rồi, nói chung là đầm tay đánh đơn rất tốt, công cũng ổn nhưng còn phải tùy vào tay của bạn nữa, nếu bạn thấy hợp thì oki thôi, giá dưới 1tr khoảng 700-800k thôi.

Ps: Bạn nên lập 1 topic riêng nhé hoặc vào 1 topic thảo luận vợt để hỏi nhé. Tránh làm loãng topic này!!!

5. kattran

kattran Thành viên Năng nổ

đập mày trận giờ...có 4tr2 chứ mấy..làm a giật cả mình @@!!

6. lovelyboy1712

lovelyboy1712 Thành viên Chính thức

2 cây ns9900 và cây vt-70 sao chưa thấy pic nào so sánh về 2 em này nhỉ??mình đang quan tâm chút

7. klar

klar Trọng tài

VT 70 khá giống ARC Z-slash. Cảm nhận riêng của mình về cây này là đầu nặng + cứng và hơi khó chơi.

8. DanLin

Nó khó chơi hơn AT700 old bác klar nhỉ??? hehehehe:59::59::59::59:

9. klar

klar Trọng tài

AT700 cũng khó chơi nhưng mình thuần hóa đc rồi :D

10. DanLin

Em thấy AT700 k khó chơi, khó những ở những cú đánh trái tay nhưng điều đó đã k còn là trở ngại nữa, trở ngại bây giờ là chẳng còn con AT700 old nào nữa, chán!!! hixhix

11. klar

klar Trọng tài

KỲ 5 – “CHỚP ĐIỆN VOLTRIC”

Sau một vài năm ngừng phát triển dòng vợt thiên cho lối chơi tấn công nhất của Yonex (Armortec, thế hệ cuối AT900P&T), VOLTRIC 70 (VT70) được coi là dòng sản phẩm gần gũi nhất với Armortec đã được Yonex tung ra thị trường. VOLTRIC với ý nghĩa là “vợt điện” (VOLtage – điện áp & ElecTRIC – điện) kết hợp công nghệ “TRI-VOLTAGE SYSTEM” được cho là sản phẩm HOT nhất của Yonex ở nửa cuối năm 2010.

Đặc điểm kỹ thuật của VT70:
    VT70 được thiết kế để thay thế cho các dòng vợt Armortec và hỗ trợ tối đa cho lối chơi tấn công. Vật liệu chủ yếu cấu thành VT là H.D. Graphite Ultra PEF với volfram (kim loại siêu nặng và cứng) được gia cố tạo nên khung chữ Y giúp cho vợt bền vững hơn. Phần đầu vợt được thiết kế mỏng hơn (thậm chí mỏng hơn ARC-ZS) giúp cho VT chuyển động với âm thanh sắc hơn. Vợt được thiết kế nặng đầu giúp tăng lực đập cầu (độ cân bằng ở khoảng giữa của hai dòng vợt Armortec và Arcsaber). Tốc độ smash được kỳ vọng sẽ tăng thêm 5% so với các dòng vợt hiện hành, tuy nhiên điều này vẫn chưa được kiểm chứng thực tế ở các giải đấu quốc tế. Có lẽ phải đợi đến khi Tan Heong Boon sung sức :D?

Một số VĐV chuyên nghiệp hiện đang sử dụng VT70: Carsten Mogensen, Tony Gunawan, Naoki Kawamae…

Trọng lượng vợt: 80.0-84.9g (4U) và 85.0-89.9g (3U)

Giá tham khảo: 3,7 – 4,0 triệu đồng

Khuyến cáo căng lưới của nhà SX cho VT70: Nanogy95 cho người smash tốt và Nanogy98 cho những người chơi điều cầu.

Công nghệ mới TRI-VOLTAGE SYSTEM (TVS) được tích hợp vào VT70:
    Yonex lần đầu tiên công nghệ TVS tích hợp thành công các đặc tính tương phản cho thế hệ vợt mới: Volfram có mật độ cao gấp 10 lần cacbon giúp cho khung vợt có thể thiết kế mỏng đi nhưng vẫn đảm bảo sức chịu lực. Các vị trí 2, 6 và 10 giờ được gia cố volfram tạo nên khung chữ y vững chãi cho vợt. Khung vợt gia cố volfram mỏng mà vẫn đủ nặng giúp cho VT vừa tạo ra những cú smash uy lực đồng thời cải thiện tốc độ xoay xở của vợt.
    Uy lực: Cấu trúc phần đầu vợt cứng giúp cho nó bẻ cong theo một hướng cố định và giữ quả cầu trên mặt lưới lâu hơn. Khung vợt mỏng giúp cho nó có thể bị bẻ cong và chuyển hóa thêm động năng cho quả cầu. Sự kết hợp này giúp người chơi VT tạo ra cú smash uy lực hơn.
    Tốc độ: Đối với dòng vợt VT, sự cân bằng giữa phần đầu vợt và điểm nối chữ T giúp cho vợt dễ dàng điều khiển trong khi vẫn duy trì được sức mạnh cho vợt. Khung phần đầu mỏng giúp giảm mức độ cản khí và vợt chuyển động dễ dàng hơn.
    SOUND FILTER: nhờ công nghệ TVS mới các tạp âm một phần bị loại bỏ giúp VT tạo ra âm thanh lớn hơn, sắc nét hơn và góp phần giúp người chơi tô điểm thêm lối chơi dũng mãnh, uy lực của mình.

Thêm hình ảnh về VT 70: http://forum.thegioicaulong.com/sho...ề-sản-phẩm-mới-của-Yonex-quot-Voltric-70-quot

Chỉnh sửa cuối: 6/2/11
  12. mr.kakashi

mr.kakashi Thành viên Tích cực

nhưng mà e nghĩ nó cứng hơn hẳn dòng arc....thế cho lên khó đánh lắn đây:((

13. ducvic

ducvic Thành viên Chính thức

Em này mới ra lò mà sao đã sale off kinh thế nhỉ?! Hôm qua mình đọc trong cái tờ rơi quảng cáo, có 1 shop cầu lông bán em này với giá nhỉnh hơn 15000 yên tiền Nhật một tí thôi. Chắc down khoảng 30%, híc híc, thế là khoảng 3tr7 VND. Hàng mới đã sale thế, hay là phản hồi của dân chơi cầu không được tích cực nhỉ???

14. ductuan1310

ductuan1310 Thành viên Chính thức

đã có VOLTRIC 80 rồi các bác à. Giá của em nó là 4tr2 về VN(đẹp mê hồn)

15. amotec600

amotec600 Tổng trọng tài

Chẳng thấy vợt amotec600 của mình đâu nhỉ

16. klar

klar Trọng tài

Tại sao bác Tec không viết 1 bài giới thiệu về AT600 nhỉ ? ;)

17. CLDBM90

CLDBM90 Thành viên Xuất Sắc

thích pé màu hồng quá đi mất^^
    làm sao để mang pé về làm bạn đây nhỉ huhu :((

18. KureNai

KureNai Thành viên Tích cực

không biết vợt Fleet đánh có hay không nhỉ ! kiểu này cứ ra cửa hàng thấy vợt nào hay thì mua thôi :D

19. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Ở thành phố HCM bạn ra shop Đại Hưng nhé, đây là tổng đại lý Yonex phía Nam, địa chỉ 432 Lý Thái Tổ - Quận 10

20. toantoet

toantoet Thành viên Chính thức

Bác Tu oai ở HN thì chỗ nào bán vợt yonex chuẩn nhất về chất lượng và giá cả. Thanks bác

Đang tải...