[Thảo luận] giầy YONEX SHB-74EX xin nhận xét

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi binhnguyen123, 10/10/14.

1. binhnguyen123

binhnguyen123 Thành viên Tích cực

2. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Đôi này mình thấy 1 ông đi ngon, đi lâu rồi vẫn giữ phom đẹp. Đôi trắng thì đẹp nhưng nhanh bẩn hơn đôi màu đỏ. Đôi này là bản rút gọn của 87ex, lược bỏ 1 số chi tiết vật liệu phủ và giảm chấn PC tòan giày nhưng 1 lớp ở gót. Tuy nhiên giày dùng chất liệu mslite nhẹ và rất êm nên có thể an tâm về độ êm của giày. Đôi này theo em là ngon so với tầm tiền, về cơ bản là tốt ngang với giầy đời cao chỉ có lớp da phủ kém hơn chút và cắt bỏ vài chi tiết linh tinh ko đáng kể. Nếu thích êm hơn thì có thể chọn sc4 ấy. Tuyển VN hình như Phạm Cao Cường rất hay đi đôi 74ex này. Shop này nhiều bác mua rồi, ổn mà.

3. dungx110

dungx110 Thành viên Tích cực

Đôi này em đã đi. Mua ở Minh Phương. Ngoài ko đẹp được như hình song cũng ko phải xấu. Bên ngoài giả da (nhám chứ ko bóng).
    Tuy giảm chấn có 1 lớp (cả đế và mũi), là dòng tầm trung nhưng so với các đôi tầm cao thì độ êm chỉ kém xíu. Em đi phá giày thì được 9 tháng. Đế của nó ko phải lục giác mà là zic zag. Bám sân hơn mấy đôi tầm 1 tr của hãng khác nhiều.
    Nói chung đáng đồng tiền bát gạo.
    Còn arc shop đó e chưa mua giày, chỉ mua vợt. Vợt thì ổn. Ko biết các loại khác sao.

4. kingwenny

kingwenny Thành viên Chính thức

Sẵn đây các bác cho mình hỏi, bình thường mấy đôi kumpoo, kawa mình mang size 41 là cảm thấy vừa (40 thì ngón chân vừa chạm mũi giầy, nếu cố mang thì đau ngón lắm). Đo chân bằng thước khoảng hơn 25cm. Mình cũng đinh mua đôi này, nhưng nhìn info yonex của nó ghi là 25,5cm~ size 40. Không biết nên lấy 40 hay 41? bác nào có kinh nghiệm vụ size này cho lời khuyên, bởi mua từ xa rất ngại đổi.
    Thanks for all

5. yeuemthu

yeuemthu Thành viên Năng nổ

lấy size 41 26,5cm nhé bác :)

1 person likes this.
Đang tải...