[Chia sẻ] Giày Yonex dành cho người mới chơi

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi namsimon, 20/10/13.

1. namsimon

namsimon Thành viên Chính thức

Em muốn nhờ các anh,chị em tư vấn dùm em đôi giày của Yonex để tập luyện vì hok rành nên mong anh,chị em ghé qua bỏ chút ít thời gian ra giúp em với ah ! Giày tầm 3t trở xuống các anh,chị nhé ! Hok phải em khoe khoang hay gì nhưng cứ nói ra thẳng vậy để các anh,chị em dễ giúp em.Em xin cảm tất cả mọi người trước ah

2. kiemma

kiemma Thành viên Năng nổ

Thế bác đã mua vợt chưa mà giờ tới giày Yonex nữa thế. Theo ý kiến riêng của e mua đôi giày 3tr chi cho đắt. Dẫu biết chân cũng rất quan trọng trong cầu lông nhưng mà mua tầm 1tr xài e thấy ok. Ở mức giá này e thấy Kawa là sự lựa chon được đấy bác ạ. Kawasaki 510, 511 tầm 1.050k. Nếu bác có 3tr thì bác mua được 3 đôi (bù thêm 150k nữa) kawa thay đổi. Chứ mua 1 đôi giày Yonex >2tr mua hang xịn hok nói, mua nhầm hang cũ lâu ngày bong tróc keo thì hok dc bảo hành đâu nhé bác. Bác chưa nghe vụ án mua giày ở Đại Hưng 2,2tr mang có mấy tuần bong tróc keo ạ.

Với tầm tiền 1tr trên dưới Kumpoo cũng là sự lựa chon đáng nên xem xét. Nhưng theo e thì kumpoo đế cứng mang hok quen sẽ thấy khó chịu. Không thì mmoa tầm trên dưới 1tr cũng chat lượng đấy ạ.

3. proacepac99

proacepac99 Thành viên Năng nổ

=)). bác k nhìn người ta cần hàng Yonex à mà lại tư vấn Kumpoo vs Kawa???? =))). Theo ngu ý của em thì bác cứ cầm 3 triệu ra cửa hàng hỏi xem đôi Yonex nào đắt nhất mang hết ra cho bác chọn! Thế là đơn giản nhất!

4. kiemma

kiemma Thành viên Năng nổ

A thấy sao hok mà mua chi 3tr đắt quá, hok ấy e tư vấn bác ấy mua đôi của LCW đang mang ý. Hàng JP. Hi hi

5. inetvnn

inetvnn Thành viên Tích cực

Yonex tầm tiền đó thì quá trời mẫu, ra cửa hàng lựa cho dễ bạn ơi, mới chơi hay chơi lâu năm cũng cần mua giày xịn, thoải mái và tránh chấn thương :)

6. ntquan

ntquan Thành viên Tích cực

Đôi mắc nhất của Yonex cũng chỉ tầm 2tr8, bác có điều kiện thì cứ múc đi tội gì. Ở HCM thì bác ra shop Loan ở 3 tháng 2 ấy lựa giày rồi mua, khg hiểu sao em rất ác cảm với Đại Hưng :D

7. taolataocuong

taolataocuong Thành viên Tích cực

bác namsimon cũng máu chịu chơi quá đấy chứ !! mới tư vấn vợt cầu lông bác chuyển quá giày rồi !! bác thật là máu quá đi !!

8. SonPh123

SonPh123 Thành viên Chính thức

Với 3 triệu bác cứ ra cửa hàng tha hồ mà chọn, được tư vấn nhiệt tình đấy chứ. :41:

9. olala1010

olala1010 Trọng tài chuyên nghiệp

Ước gì mình được như anh ấy ^^ :skull:
    Theo em thì bác nên thế này : vác 3 tr ra cửa hàng hô :" cho đôi yonex dưới 3tr" >> thế là xong, đôi nào cũng chuẩn, bền, đẹp đảm bảo không chỉ dùng khi mới chơi mà chuyên nghiệp cũng phải mê.

10. Keodtra

Keodtra Thành viên Chính thức

Cu the ma chien thoi, tam 3 cu cứ ra Mp chọn lay 1 em di vua chan la dc k phai ngi cho met nao? Keeeee

11. proacepac99

proacepac99 Thành viên Năng nổ

3 triệu thì bác có thể ra cửa hàng và tuyên bố "" cho đôi YN đắt tiền nhất"".

12. vnn0903

vnn0903 Thành viên Chính thức

bRO GIÀU THẬT, 3TR ẤY CÁC EM CHÂN DÀI YN CỨ GỌI LÀ XẾP HÀNG ĐỂ KHOE BÁC VUỐT VE. EM THÍCH CÁI PHƯƠNG ÁN MUA 1 ĐÔI KAWA, CÒN 2 CHAI BÁC THA HỒ... TUYỂN CHÂN DÀI HI-END KHÁC NHÁ

13. gaubong

gaubong Thành viên Tích cực

Tầm 3tr bác chủ tha hồ mà lựa 01 em yonex hiend đẹp và chất rùi....bác cứ ra đại lý hoặc cửa hàng bán tha hồ mà ngắm rùi lựa thui,còn tầm trên dưới 01tr nếu bác vẫn máu hàng yonex thì có em ultima F1-PRO rất ngon-bổ-rẻ...trong tầm giá,chúc bác sớm rước em nó về

14. namsimon

Em xin cảm ơn các anh đã dành chút ít thời gian để đọc bài và tư vấn cho em ! Vì em là dân đá banh chắc các anh cũng biết đá banh chấn thương nhiều đến chừng nào rồi phải hok ah ! Cho nên lần này tiết kiệm khoàn chi tiêu lại 1 chút để sắm cây vợt và đôi giày để tập cầu lông,phần cũng muốn lấy cầu lông kìm hãm đam mê đá banh lại 1 chút chứ em chấn thương liên tục ah,hết tay tới chân nói chung là rất nhiều.Với lại cũng có đam mê cầu lông nên sẽ hok khó khăn trong việc luyện tập ah.Em cũng hok giàu có gì đâu ah vì muốn sắm đôi giày cho tốt để luyện tập và tránh những chấn thương hok mong muốn xảy ra thôi ah.
    Em xin cảm ơn tất cả mọi người ah !

15. Hoàng Gầy

Hoàng Gầy Thành viên Năng nổ

Bác có vẻ là fan của Yonex rồi nên bác cứ mua đồ Yonex đi cho thoải mái. Thực sự với 3tr bác mua bất cứ đôi giầy Yonex nào bác thích cũng được, giầy ưng con nào thì múc thôi. Vợt cũng vậy. Tuy nhiên nên chọn cái đánh hợp với trình độ của mình đầu tiên đã, đắt rẻ với bác có lẽ không quan trọng rồi :D

Chúc bác kiếm được 1 cây Yonex ưng ý. Còn quần áo thì mua Yonex xịn là khỏi bàn rồi bác ạ :D

Em cũng máu mua được trọn cây Yonex lắm nhưng chỉ sắm được vợt là móm hết cả ví ra rồi.

16. namsimon

Em thì fan 2 hãng lận anh ah Yonex và Victor anh nói đúng đôi khi hok cần đôi giày 3t mà cũng có thể 2 hoặc là 1 cũng được chủ yếu quan trọng vẫn do ở mình hihi

17. Hoàng Gầy

Hoàng Gầy Thành viên Năng nổ

Giầy thấy con nào màu đẹp ưng thì múc thôi bác àh hehe, em thấy mấy cái 1-2tr còn đẹp hơn cả cái trên 2tr, mới chơi hay chơi lâu rồi đều cần giầy tốt cả :D

18. mhbnvn

mhbnvn Thành viên Chính thức

3 triệu mua Yonex không cần bàn

tự tin ra shop quất thôi, bạn đã chọn đúng

ngoài ra có thể chọn Mizuno

19. buingochaqmt

buingochaqmt Thành viên mới

Ủng hộ giùm cho pác nhé, Chúc bạn mua bán đắt khách nhé.
    luôn thể cũng ủng hộ lại giúp em phát nhé !
    Cảm ơn !

20. duycuong88

duycuong88 Thành viên Chính thức

bạn ra cửa hàng thích đôi nào xúc lun.3m thì k fải nghĩ :d

Đang tải...