[Thảo luận] Giày Proace

Thảo luận trong 'Trang phục thi đấu' bắt đầu bởi trinhanbk, 17/3/12.

1. trinhanbk

trinhanbk Gãy vợt

Có bác nào đã sử dụng qua giày của Proace chưa nhỉ, so sánh với mấy đôi Kawa như K038, K041, K049 thì thế nào. Đang phân vân không biết có nên mua 1 đôi thử không vì Pro đang có chương trình khuyến mãi đến 20%, nếu chất lượng không thua kém nhiều thì giảm giá thế là tốt quá rồi. Mong mọi người cho ý kiến nhé.

2. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Cách đây khoảng 3 năm em có đi giầy này rồi, nhìn chung là thấy cứng và đau chân, có thể là do em chưa dùng hàng cao cấp của proace nên có nhận xét chủ quan vậy. Giờ thì không rõ được tình hình ra sao nữa.

3. tunghoang

tunghoang Thành viên Xuất Sắc

nhìn chung e vẫn giữ nguyên ý kiến ProAce là "hàng VN chất lượng bt" như Động lực, Hải Yến...

4. trinhanbk

trinhanbk Gãy vợt

So về chất thì chắc chắn không bì được với Yonex hay Vic rồi, nhưng so với mấy đôi Kawa giá 600-700k thì thế nào nhỉ, nếu chất như nhau thì với giá đã giảm là 500k là tốt quá rồi còn gì.

5. songoku77

songoku77 Thánh vũ

Chơi lâu năm như bác em nghĩ chắc bác đã chọn được thương hiệu giầy phù hợp với mình rồi thì cứ loại đó mà dùng bác ạ!
    Em chưa đi dòng Pro này nên không biết!Nhưng nếu dòng ít tiền(dưới 1tr) em nghĩ Kumpoo và Kawa là đầu bảng!

6. tunghoang

em giờ không dùng bất kỳ sản phẩm nào của Pro nữa. Thấy tên đã thấy ác cảm rồi :d

7. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Pro có mấy mẫu là nhái kiểu dáng của KAwa nhưng nhìn " dại " hơn rõ. Em đã nhìn sờ mấy đôi đó rồi :) Em cũng đồng ý quan điểm anh songoku77, dưới 1tr thì Kawa Kumpoo là nhất rồi.

8. Bluebloa

Bluebloa Thành viên Năng nổ

họ ko bán được nên mới giảm giá đó bác để clear hàng đấy mà
    bác mua các dòng khác đi ạ chứ ko nên mua dòng này
    hơn nữa giày để lâu ko bán được dễ bị bong keo lắm

9. quangsport

quangsport Thành viên Chính thức

minh thấy mẫu mã pro cũng được lắm bạn ? giá cả hợp lý còn độ bền thì như kawa va kumpo ? vì đều made in china ra hết thôi bạn ? mình bán chạy đôi này lắm nói chung la chưa ai chê ? nếu bạn so với kawa thi 8 10 kawa thôi ban ah ? chúc bạn chon đươc đôi giầy vừa ý ? nhưng bạn có tầm 1tr thì mua kawa đẹp hơn vì đôi pro mẫu mã ko bằng chất lương ngang nhau ? :1178:

10. namsport

namsport Chủ tịch CLB

Các chú hiểu rộng bít nhiều quá.....anh thì hiểu thằng đíu nào hàng ở việt nammà có giá <1tr đều đặt tung của cả..... mà sx chỉ có 1 vài nơi ......theo mềnh hàng 500-1tr ....chỉ khác nhau mẫu mã và kế cấu đế..... nói chung k xa cách quá nhiều về chất lượng.

11. ngotuan0320

ngotuan0320 Thánh vũ

Nếu so sánh như thế này thì E khuyên Bác lên làm 1 đôi của Kumpoo. Hồi trước E cũng cứ nghĩ tầm tiền này thì biết mua làm sao. Rồi lên cửa hàng làm luôn đôi Kumpoo KH - 21 (580 VND)

12. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Đúng là đặt Tung Của hết thôi anh ạ nhưng Tung Của thì họ có nhiều loại anh ạ, anh thích đặt giày mấy chục k họ cũng làm đc, 300-400 thì cũng có giày fake Yonex,Victor nhái ở thị trường ạ, còn cao cấp hơn thì có các hãng họ đặt làm và kể cả giày 2-3 triệu thì cũng sản xuất ở TQ thôi ạ chứ ko riêng giày dưới 1tr đâu ạ :). Vẫn là những nhà máy đó thôi nhưng chất lượng sẽ khác do chất liệu khác và một số thứ khác. Vấn đề em nói là ko fai do em tự nghĩ ra mà chém gió đc đâu ạ, đấy là cảm nhận chung của rất nhiều người đi ạ, mong anh đừng chém mát mẻ em như thế, em còn nhỏ hơn anh gần 20 tuổi nên chắc chắn hiểu biết ko thể bằng anh đc ạ :)

13. namsport

namsport Chủ tịch CLB

ơ hay ...chú biết cả tuổi tác của anh cơ à . cho anh xin lỗi nhé.
    ở Việt nam 99% là hàng Fake làm gì có hàng xịn hả em. giày thì chỉ có 3 hãng thể thao lớn là có nhà máy sx giầy của hãng đó. còn toàn đi gia công , đặt hàng các nhà máy khác.

14. songoku77

songoku77 Thánh vũ

99% là fake hả bác Nam?kinh thế nhỉ?thế mà số em may mắn mua được hàng xịn trong 1% còn lại mới đỏ chứ! giầy Yonex cũng phải đặt gia công mà bác nhể!

15. Bluebloa

em cũng được một đôi xịn đây he he
    vậy là 98% rồi bác nhỉ :))

16. tunghoang

tất nhiên đa số là đi gia công rồi anh ạ, bỏ tiền thuê người khác gia công sản phẩm của mình rẻ hơn nhiều là đầu tư cả 1 nhà máy và dây chuyền công nghệ để sản xuất, nhưng sản phẩm gia công đấy chất lượng phải đảm bảo được yêu cầu mà thương hiệu đấy đặt ra chứ. và các nhà máy gia công đấy chỉ tham gia vào công đoạn sản xuất chứ đâu có góp tí công nghệ nào vào đấy đâu

17. Bluebloa

cái này đúng với các hãng NN có uy tín, tên tuổi chứ ko đúng với các hãng VN

18. trinhanbk

trinhanbk Gãy vợt

Cảm ơn mọi người đã nhiệt tình góp ý, để cuối tuần này em "sờ tận tay, day tận mặt" em nó rồi mới quyết định, nếu không êm thì quay về Kawa cũng ko muộn, :21:

19. tunghoang

có mấy đôi yonex mới đẹp mà ngon lắm đấy bác :d

20. luctuyetki

luctuyetki Thành viên Chính thức

nói thật nếu mua giầy mới thì mình sẽ chọn kawa or yonex chứ pro ace mới mua 2 tháng đã bong keo(tuần đánh có 2 bữa)

Đang tải...