[Review] Giày Mizuno Wave Smash, những cảm nhận đầu tiên.

Thảo luận trong 'Trang phục thi đấu' bắt đầu bởi ichiru1511, 6/5/14.

1. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Qua mấy vụ dìm hàng giày Mizuno trên diễn đàn. Em thấy cũng nên có ý kiến chút về loại giày này, không để anh em lại vì những phần tử xấu có ý đồ không tốt làm hiểu xiên xẹo chất lượng của mặt hàng mà nhiều anh em đã mất công tìm nguồn giày có chất lượng và giá tốt để bán cho anh em tại Hà Nội như [MENTION=196231]giayvietnet[/MENTION], [MENTION=19003]proacepac99[/MENTION]. Và cũng mong sắp tới sẽ có nhiều hàng chất lượng của giày Mizuno, asics giá tốt để anh em được sử dụng 
    HÌnh ảnh đầu tiên của giày
    Phần gáy giày, thiết kế đặc biệt cứng tuyệt đối, đánh giá em là cứng nhất so với các loại giày em đã từng được biết, có lẽ nhà sản xuất chú ý đặc biệt đến phần bảo vệ gáy, cổ chân. Điều này thường được sử dụng rất kĩ trong những đôi nike bóng rổ cổ cao.
    Đặc sắc của giày Mizuno, chất liệu đế giày rất tốt, có thể nhìn qua ảnh cũng thất chất liệu nó khác hẳn so với các sản phẩm tương tự.
    Chất liệu da rất mềm, mượt là da thật, chính vì vậy tạo độ ôm chân cực kì đặc biệt của đôi giày, tuy nhiên có thể đây là 1 sản phẩm chuyên indoor nên mới dùng chất liệu này. Nếu anh em đi out door nhiều sẽ ảnh hưởng tới độ bền phần upper này.
    Niềm tự hào made in VietNam (Rất đáng tiếc là dù là xưởng sx giày của thế giới, nhưng giày nike, das, asics, mizuno … cho người VN còn rất hạn chế, để lại cho đất nước là tác hại môi trường nghiêm trọng :) ) Nếu anh em có theo dõi 1 số bài của em, có thể biết về hàng VNXK về giày nhé 
    Lót giày rời, chất liệu là EVA dày dặn và chuyên nghiệp, Yonex sử dụng chất liệu Power Cushion cho lót ở những đôi đời cao.
    Đường kim mũi chỉ cực kì tinh xảo thể hiện đẳng cấp của sản phẩm

Và cuối cùng là onfeet, đôi giày đẹp là đôi giày đi trên chân :D

Cuối cùng là cảm giác đi giày, giày rất ôm, độ ôm rất cao vì chất liệu đặc biệt của giày, vì vậy chân em 25,5 đi hẳn lên 27cm vẫn rất cực ok. Với đôi YN và Flex hiện đang đi 26,5cm cảm giác không ôm và fit bằng. Độ êm thì thật tuyệt vời với công nghệ mizuno wave, giảm chấn sau mỗi pha bật nhảy là: mịn như nhung. Hỗ trợ bên rất tốt. Giày rất bám sân.
    Kết luận: Chỉ 1 câu thôi ạ: Sự chuyên nghiệp tuyệt đối của các hãng giày số 1 thế giới.
    Rất mong đây sẽ là động lực để sắp tới sẽ có nhiều giày tốt cho anh em đi và cảm nhận. Bên cạnh Yonex, LN, Flex, Fleet thì asics và mizuno rất rất đáng để trải nghiệm đấy ạ.
    [MENTION=14987]tunghoang[/MENTION]: chờ em bài asics :D, [MENTION=14181]kiemma[/MENTION] và [MENTION=40508]tuananhnguyen3011[/MENTION] : chờ 2 anh em nhé :p

Biết là bài sẽ là múa rìu qua rất nhiều mắt thợ nên có gì các bác cứ đóng góp cho xôm nhé :D
    Em xin gom 1 số cảm nhận của anh em về giày mizuno vào đây nhé :D

Chỉnh sửa cuối: 28/5/14
  2. LuVXoi

LuVXoi Thành viên Năng nổ

Bài cảm nhận về giầy mizuno quá chất, nhưng đôi lining của e vẫn tốt quá nên chưa có cơ hội thử mizuno :D

3. proacepac99

proacepac99 Thành viên Năng nổ

Nhìn hình con chim biểu tượng của Mizuno được may nổi sờ vừa sướng tay mà nhìn cũng hay hay. Chúc mừng anh. Hêhhe

4. ichiru1511

con chim à, anh tưởng con cáo :D

5. ichiru1511

Cám ơn em, cũng mong có thêm nguồn tham khảo cho anh em để anh em chọn lựa :D

6. tuananhnguyen3011

tuananhnguyen3011 Thành viên Năng nổ

em đi giày tennis ko biết có nên review trong này ko nhỉ :)) lạc loài các bác ấy lại mắng cho :p

7. tunghoang

tunghoang Thành viên Xuất Sắc

e review đôi 87LTD cái đã hê hê.

8. ichiru1511

Nhớ post sớm cho anh em cùng tham khảo nhé. Mua bao giày cứ im ỉm, không chia sẻ kiến thức cho anh em

9. linhbanme2000

linhbanme2000 Thành viên Tích cực

mình đi đôi Kumpo đỏ chót đánh đơn chạy nhiều là thấy nóng cả bàn chân? ko biết em này có bị vậy ko >? đang tính mua 1 em mà chưa biết mua em nào của appes

10. ichiru1511

Lên là lên là lên là lên, lên hết đi

11. tunghoang

tunghoang Thành viên Xuất Sắc

mai rảnh e làm 1 bài công phu :))

12. ichiru1511

Xúc đôi của proacepac99 có hệ thống intercooler đặc trưng của mizuno, nếu ko bác cứ tìm đôi nào có công nghệ đó. Nó làm mát gan bàn chân bằng hệ thống thóat khí gầm giày

13. tuananhnguyen3011

tuananhnguyen3011 Thành viên Năng nổ

chờ rì viu của các bác kia trước rồi em nói sau để tránh sai anh ah :p

14. boppro123

boppro123 Thành viên Tích cực

Mizuno quá chất rồi :)) Em thấy thì Yonex còn đứng sau Mizuno về độ êm và ôm chân, còn đẹp thì Yonex đẹp hơn!

15. anhlee

anhlee Thành viên Chính thức

Mấy em wave fang pro còn mê ly hơn pác à :hahahaha::hahahaha::hahahaha:

16. khanhwon

khanhwon Thành viên Tích cực

giá này cạnh tranh vs yonex hay victor. lining kumpoo chuyên cầu lông thì hơi khó :)

17. Hungmap123098

Hungmap123098 Thành viên Năng nổ

Các bác bây giờ toàn chơi hàng lạ chất ghê :(
    Em chỉ có đôi này thôi. Hông địch lại các bác :(

Chỉnh sửa cuối: 7/5/14
  18. bbtuan

bbtuan Thành viên Xuất Sắc

Mình nhìn kết cấu mặt đế giày đã thấy thik roài :D

19. bupbesuacuaem

bupbesuacuaem Thành viên mới

Theo e và [MENTION=35634]ichiru1511[/MENTION] đánh giá thì đế của Mizuno có thể bền hơn YOnex và Victor nhìu đó bác

20. daophuong87

daophuong87 Thành viên Tích cực

Không biết đi Mizuno đi sân bê tông thế nào nhỉ các bác? sân em trong nhà nhưng nền bê tông bị cày loang lổ nên giày nào dù xịn hay fake nó cũng xơi triệt để. Trước đi KH18 được 5 tháng thì mòn hết đế và gần thủng vào bên trong. Giờ đang đi Lining 029 mua của ManhLamsport từ tháng 1/2014 cũng đã mòn đế (chắc đi được 2-3 tháng nữa là mòn vào trong). Em đang phân vân giày Mizuno này với mấy đôi fake của ManhLam (cho nó kinh tế), các cao nhân có giáo huấn chỉ giáo cho e nhé.

Đang tải...