[Trao Giải] Giặt giày cầu lông

Thảo luận trong 'Trang phục thi đấu' bắt đầu bởi Lenguyen1794, 20/4/12.

1. Lenguyen1794

Lenguyen1794 Thành viên Chính thức

Tình hình là thế này các bác ạh, e đang đi đôi 85LTD nhưng nó bẩn quá rùi í ạ. Các bác cho e hỏi giày mình có giặt ướt rồi phơi khô lên được không nhỉ?

2. nguyentp

nguyentp Thành viên Chính thức

ko cần giặt đâu bác, thấy giặt mau hư lắm (mất keo hay sao ấy) thôi để dơ mang luôn cho nó chuyên nghiệp

3. Bluebloa

Bluebloa Thành viên Năng nổ

chắc bác dùng đi cả ngoài đường nên mới bẩn như thế chứ em dùng mãi nó chỉ bụi hút bụi lại ngon luôn
    giày indoor ko thiết kế chịu nước nên nếu bác có giặt thì giặt thật nhanh rồi làm khô thật nhanh may chăng giày nó ko sao

4. icecream27888

icecream27888 Thành viên Năng nổ

Tốt nhất là ko nên giặt . Bẩn ngoài lấy cồn lau thôi . Bẩn trong thì chịu khó hút bụi đi thui chủ thớt ạ . Nước nó vào giầy đi ọp ẹp chán lắm

5. Lenguyen1794

Lenguyen1794 Thành viên Chính thức

E cũng nghĩ như các bác là giặt giày nó hỏng mất keo. Nhưg cái miếng đệm mu chân của e hơi bị bẩn vì tay. Phần khác dính bụi e lau đi là ok mà. Thôi cứ để thế vậy

6. songoku77

songoku77 Thánh vũ

Giặt bình thường có làm sao đâu, 1 năm giặt 1,2 lần chí mấy, Giặt bằng nước sạch thêm tí xà phòng nhưng dùng vải giặt chứ không chơi bàn chải là được, gọi là giặt nhưng chủ yếu là lau qua bên ngoài và cái dây giầy thôi, bên trong chỉ cần làm sạch cái lót là ok. Anh vẫn làm thế và thấy ok.
    :27:

7. dha0603

dha0603 Thành viên Năng nổ

Hồi trước em đi mua giày được cô Loan - chủ cửa hàng Loan Sport, vợ HLV Thế Huy - tư vấn cho cách giặt giày là cứ để nguyên cả đôi như thế cho vào máy giặt rồi bấm nút là xong (chọn chế độ giặt nhanh nhé các bác), ko được dùng bột giặt vì như thế sẽ làm đế cao su bị trơn, chỉ cần giặt bằng nước ko thôi, giặt xong rồi vắt bằng máy luôn, máy vắt cũng gần khô rồi chỉ cần mang ra phơi chỗ mát mẻ là được (tránh phơi dưới ánh nắng trực tiếp sẽ làm hư keo).

Chỉnh sửa cuối: 21/4/12
  8. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Nói thật với chủ thớt là em chưa bao giờ giặt dầy cầu lông cả (từng giặt giầy bóng đá) vì thường chơi cầu lông cũng sạch sẽ hơn các môn thể thao khác. Em toàn bị rách giầy trước khi bẩn giầy mới chết chứ , tất nhiên với thời gian sử dụng khoảng 3,4,5 tháng thì giầy hôi kinh khủng :D

9. Bluebloa

em đi đôi giày được nửa năm rồi mà vẫn ko hôi chút nào cả, mỗi lần ra sân là một đôi tất mới giặt và chơi xong về nhà là để ngay ra hành lang cho nó khô và thoáng mát

10. daicateng

daicateng Thành viên Xuất Sắc

E thì toàn dùng giẻ xấp nước vắt khô lau thui ạ. Nếu lót giày bẩn vs hôi quá thì e giặt riêng chứ giày thì e k giặt :d

11. Bluebloa

giầy em chỉ có bụi bám thôi lâu lâu lại lôi máy hút bụi ra rú một lúc, dây giầy bẩn ko hút được bụi thì em tháo ra giặt xà phòng trắng tinh :d

12. HienVien

HienVien Thành viên Tích cực

Nếu bác nào vách giầy đi tứ phương tám hướng thì bẩn là chuyện quá bình thường nhất là mùa mưa sắp tới...Em thì cứ đi dép đến sân thay giầy xong lại tháo giày cho vào túi đựng mang về bẩn thì lau bằng cồn 70 độ còn để chống bị ẩm do mồ hôi thì các bác nhét báo vào giầy là ok thôi ko bị ẩm và hôi giầy.

13. namdatrong

namdatrong Thành viên Năng nổ

Giặt giày chỉ giúp cho hãng sản xuất mau bán thêm được giày mới !

14. cptu176

cptu176 Thành viên Chính thức

Đúng đấy, mình giặt bằng tay, giặt nhanh và dùng nước rửa bát giặt, chải bằng bàn chải mềm sau đó đưa vào máy gặt vắt khô, đem ra phơi một lúc là xong.

15. cptu176

cptu176 Thành viên Chính thức

Đúng đấy, mình giặt bằng tay, giặt nhanh và dùng nước rửa bát giặt, chải bằng bàn chải mềm sau đó đưa vào máy gặt vắt khô, đem ra phơi một lúc là xong.

16. satmoclong

satmoclong P.Tổng Trọng Tài

Đôi giầy Kawa E đi 5 năm nay chưa một lần giặt theo đúng nghĩa. Có chăng thì lấy cái bàn chải đánh răng nhúng nước cọ cọ vài cái là lại như mới :D

17. X_man

X_man Thành viên Năng nổ

Xin chia sẻ với mọi người phương pháp giặt giầy đơn giản rất sạch mà không hại giầy.

Em thấy các bác trên diễn đàn rất khó sử khi giầy bẩn. Em có một phương pháp gia truyền để giặt giầy cầu lông chia sẻ cho các bác :D

- Chuẩn bị dụng cụ: Kem đánh răng, bàn trải cũ (đỡ phí), một cái bát hoặc nắp hộp để đựng dung dịch kem đánh răng và nước, một miếng rẻ mềm khô và một chút nước.

- Cách làm: Các bác pha kem đánh răng với nước (Dung dịch sệt sệt là được) sau đó các bác lấy một cái bàn trải đã cũ nhúng vào dung dịch trên và đánh từng phần của giầy, đánh đến đâu lấy rẻ lau sạch luôn đến đấy và cứ làm thế cho đến khi sạch toàn bộ bề ngoài đôi giầy.

Em đảm bảo là giầy sẽ rất sạch mà không hề hại, các bác tuyệt đối đừng bao giờ đánh bằng cồn vì sẽ rất hại cho lớp da của giầy. Và em cũng khuyên các bác là không nên giặt giầy bằng nước hay cho vào máy giặt vì giầy sẽ khó khô và rất hại lớp keo. Em xin hết.

18. Bluebloa

bác cho vài cái ảnh như before hay after thì hay biết mấy

19. satmoclong

satmoclong P.Tổng Trọng Tài

Bác cứ làm theo thì có ngay Be và Af thui mà :D

20. Bluebloa

Giày em luôn mới nên Cần gì làm thế hả bác :))

Đang tải...