Giao hữu cầu lông VN - Đan Mạch -- Tiến Minh đối đầu với Peter Gade tại Việt N

Thảo luận trong 'Tạp chí cầu lông' bắt đầu bởi C@nC@y, 26/11/11.

1. C@nC@y

C@nC@y Thành viên Chính thức

Vào ngày 30/11 tới đây, người hâm mộ cầu lông Việt Nam sẽ có cơ hội lần đầu tiên chứng kiến cuộc đối đầu đỉnh cao giữa hai tay vợt đẳng cấp thế giới là Nguyễn Tiến Minh (hạng 7 thế giới) với tay vợt Đan Mạch - Peter Gade (hạng 4 thế giới).
    Đây được xem là trận đấu cầu lông đỉnh cao lần đầu tiên diễn ra tại Việt Nam của tay vợt số 1 Việt Nam Nguyễn Tiến Minh với một tay vợt đẳng cấp thế giới. Cuộc đối đầu ở lần này giữa Tiến Minh với Peter Gade nằm trong chương trình thi đấu cầu lông hữu nghị Việt Nam - Đan Mạch nhân kỷ niệm 40 năm thiết lập mối quan hệ ngoại giao giữa hai nước. Trận đấu này sẽ diễn ra vào lúc 19 giờ 30 ngày 30/11, tại Nhà thi đấu thể thao Phan Đình Phùng (TPHCM).

Đối thủ của Tiến Minh, tay vợt Đan Mạch - Peter Gade hiện là tay vợt xếp hạng thứ 4 của thế giới, sinh năm 1976. Anh bắt đầu tham gia đội tuyển Quốc gia năm 1996 và đạt thứ hạng số 1 thế giới ngay sau đó vào năm 1997. Thành tích nổi bật trong sự nghiệp thi đấu của Peter Gade là các danh hiệu Vô địch giải England mở rộng năm 1999 và 4 vương miện của giải Vô địch Châu Âu ở nội dung đơn nam. Với 16 danh hiệu vô địch Grand Prix, anh được bình chọn là một trong những vận động viên cầu lông xuất sắc nhất của mọi thời đại. Trong lịch sử đối đầu, Tiến Minh và Peter gade đã gặp nhau 7 lần kể từ năm 2005. Tuy nhiên, trong 7 lần gặp nhau trước đây Tiến Minh đều nhận thất bại trước Peret Gade. Tuy nhiên, ở trận đối đầu lần thứ 8 này, trong lần đầu tiên tiếp đối thủ trên sân nhà, được sự ủng hộ của khán giả, hy vọng Tiến Minh sẽ làm nên bất ngờ tìm được hương vị chiến thắng trước Peter Gade.

Bên cạnh trận đầu này, Ban tổ chức còn tổ chức thêm một trận đấu giao hữu giữa cựu vô địch Olympic người Đan Mạch Poul Erik và tay vợt kỳ cựu Việt Nam trước đây là Hồ Văn Lợi. Ngoài ra, Thái tử Đan Mạch Frederik sẽ đến dự khán chương trình giao hữu cầu lông này và trao Quỹ phát triển tài năng trẻ cho Liên đoàn cầu lông Việt Nam.
    HUY TƯỜNG - DƯ HẢI
    http://www.thethaohcm.com.vn/show.aspx?cat=047&nid=16687

--- Cập nhật thêm ---

Ai ở TP HCM thì sắp xếp đi xem, mình cũng tranh thủ đi xem. Dạo này bác Lợi béo lên dữ quá, không biết có...:badminton: Hehehe

2. Bluebloa

Bluebloa Thành viên Năng nổ

E ở hn ko biết có Live ko nhỉ

3. Boy_Soldier

Boy_Soldier Thành viên Xuất Sắc

Lại là TP HCM. Hic! Sao không phải là ở HN chứ:(

4. thamtulungdanh

thamtulungdanh Thánh vũ

em nghĩ tổ chức giải này thì TM nhà mình cũng hơi mệt vì chạy sô đây, ko biết anh phải làm thế nào khi 29-11 đã bắt đầu giải các tay vợt xuất sắc ở Bắc Giang, sau đó 1 ngày phải có mặt ở TP HCM để tham dự với GADE...chúc anh Minh khỏe để chiến đấu.

5. nhoxlj_love

nhoxlj_love Thành viên Chính thức

yeah yeah 30 này phải đi xem mới được..ko biết có bán vé ko..?

6. mr_h5n1

mr_h5n1 Thành viên Năng nổ

nói chung là HN k thể làm thế nào để các sự kiện thế này ra với người hâm mộ được :(

7. Nlucky91

Nlucky91 Thành viên Tích cực

Giá vé 70k đó bạn !

8. anhdeptrai_911

anhdeptrai_911 Thành viên Năng nổ

Nhiều giải hay ghê, TM lần này phải tăng tốc nữa rồi.

9. daicateng

daicateng Thành viên Xuất Sắc

A TM cố lên. Cụ Gate già rồi thể lực yếu lắm ^^!.

10. Lee_91vn

Lee_91vn Thành viên Tích cực

Petergate: Late yesterday evening I arrived here in Ho Chi Minh, Vietnam.. and so nice to be with my 2 girls again.. Actually this is my first time in Vietnam - but so far the people has been very friendly and I look forward to a few days here.. Tomorrow is the big occasion here.. I'm gonna play an exhibition against Tien Ngyuen and the crown prince of Denmark will attend this exhibition...I'm gonna enjoy this occasion and just lots of time with my girls.
    http://www.facebook.com/petergadeofficial

11. C@nC@y

Coi bộ rất ư là xôm tụ đây. Tối nay sẽ biết.

12. dha0603

dha0603 Thành viên Năng nổ

Mình đã có tấm vé trong tay, chiều nay được tận mắt thấy Peter Gade bằng xương bằng thịt rồi, hâm mộ cụ Gade nhất trong làng cầu lông nam thế giới.

13. trinhchangg

trinhchangg Thành viên Tích cực

TM nhà mình cố gắng lên nhé! không biết có tường thuật trực tiếp ở TV không nhỉ. ai biết thì cho em thông tin ở kênh nào với nhé. hic. thanks nhiều nhiều

14. hippi116

hippi116 Thành viên Chính thức

Ngon ghê nhỉ . Có cả chương trình giao lưu này nữa .

15. C@nC@y

Tối qua quả là không uổng công 70k/vé và công đi xem.
    Trận 1 Hồ Văn Lợi vs Erik Larsen:
    Phải thông cảm cho 2 bác này tuổi cao, sức khỏe có hạng, tuy nhiên kỹ thuật siêu đẳng vẫn còn đó. Nhìn các bác ý vung tay mà mê mẩn cả người. Trận này vui là chính, đúng nghĩa đen một trân biểu diễn​
    Trận 2 Tiến Minh vs Peter Gade:
    Căng như dây đàn, nếu VN mà không tổ chức Super Series thì mình chẳng có thể đc coi những trận đấu như thế này, mãn nhãn con mắt. Mình không dám bàn về chuyên môn cho lắm, chỉ muốn nói rằng, coi xong trận này thì có thể cảm nhận đc những nổi khổ của Tiến Minh nhà mình sao không thắng đc Lin Dan, Peter Gade​
    Bên lề:
    Buồn
    Sau trận đấu, khán đài là một đống rác với các áp phích, tờ rơi quảng cáo....​
    Không biết cảm nhận cầu lông của một số vị trên khán đài ra sao mà nghe đc phát biểu như vầy: tại hồi nãy ông Lợi đánh thắng rồi nên Tiến Minh không dám đánh thắng nữa, 1-1 chung cuộc mới đẹp ==> Ôi mẹ ơi, muốn lắm cũng có đc không​
    Vui
    Bác Gate quăng vợt lên khán đài, mình nhìn theo chảy nước miếng luôn (mình ngồi sát phía dưới rồi) ==> Vui cho ai chụp đc cây vợt - Không phải vì đó là cây Yonex 3-4 chai (có thể mua đc mà) mà đó là vì hàng của anh Gade đã xài.​

--- Cập nhật thêm ---

Tối qua quả là không uổng công 70k/vé và công đi xem.
    Trận 1 Hồ Văn Lợi vs Erik Larsen:
    Phải thông cảm cho 2 bác này tuổi cao, sức khỏe có hạng, tuy nhiên kỹ thuật siêu đẳng vẫn còn đó. Nhìn các bác ý vung tay mà mê mẩn cả người. Trận này vui là chính, đúng nghĩa đen một trân biểu diễn​
    Trận 2 Tiến Minh vs Peter Gade:
    Căng như dây đàn, nếu VN mà không tổ chức Super Series thì mình chẳng có thể đc coi những trận đấu như thế này, mãn nhãn con mắt. Mình không dám bàn về chuyên môn cho lắm, chỉ muốn nói rằng, coi xong trận này thì có thể cảm nhận đc những nổi khổ của Tiến Minh nhà mình sao không thắng đc Lin Dan, Peter Gade​
    Bên lề:
    Buồn
    Sau trận đấu, khán đài là một đống rác với các áp phích, tờ rơi quảng cáo....​
    Không biết cảm nhận cầu lông của một số vị trên khán đài ra sao mà nghe đc phát biểu như vầy: tại hồi nãy ông Lợi đánh thắng rồi nên Tiến Minh không dám đánh thắng nữa, 1-1 chung cuộc mới đẹp ==> Ôi mẹ ơi, muốn lắm cũng có đc không​
    Vui
    Bác Gate quăng vợt lên khán đài, mình nhìn theo chảy nước miếng luôn (mình ngồi sát phía dưới rồi) ==> Vui cho ai chụp đc cây vợt - Không phải vì đó là cây Yonex 3-4 chai (có thể mua đc mà) mà đó là vì hàng của anh Gade đã xài.​

16. vinhanhtth

vinhanhtth Thành viên Tích cực

Hi vọng bác chụp được đó lên diễn đàn bày tỏ cảm xúc với anh em :D

17. Nlucky91

Nlucky91 Thành viên Tích cực

hix hix, mình bik thể nào là Peter sẽ quăng vợt sang khán đài bên kia, còn mình ngồi khán đài bên này :(( may mà có pic chụp chung vs Peter cũng dc an ủi :X

18. pyro169

pyro169 Thành viên Tích cực

Mình chộp được 1 số ảnh đây, do vị trí không thuận lợi + zoom xa nên ảnh bị nhòe, ae thông cảm nghen

19. trinhchangg

trinhchangg Thành viên Tích cực

mình chán lắm rồi. đến giờ này vẫn chưa được coi video trận này. chờ mãi không thấy ai up video cho xem. buồn lắm rồi. mọi người thì bình luận xôm quá đi.

20. pyro169

pyro169 Thành viên Tích cực

Bác bình tĩnh, nãy giờ mình up lên youtube hơi mất thời gian tí. Mà youtube thông báo "video has been removed because it's too long" :steinigung: có hơn 20min thoi mà. Hiện giờ chỉ có phần cuối của set 3 thôi, ae xem cho có không khí nhé, đoạn cuối có cảnh Gade tung vợt lên khán đài đấy, nhưng lúc đó mình cũng không còn giữ đc bình tỉnh nên... hehe
    video hoi nhòe nhé các bác
    [video]http://youtu.be/YGRzOQoLBDE[/video]

Đang tải...