[Trao Giải] Giảm cân nhanh nhờ chơi cầu lông

Thảo luận trong 'Y học thường thức/ Y học thể thao' bắt đầu bởi TuanAnh83, 19/10/15.

1. TuanAnh83

TuanAnh83 Thành viên Tích cực

Vận động cơ thể, chơi thể thao là phương pháp an toàn nhất, có lợi cho sức khỏe nhất cho bất kì ai muốn giảm cân và tìm lại vóc dáng mảnh mai, quyến rũ cho chính mình. Tuy nhiên, chơi gì, chơi thế nào để giảm cân là câu hỏi không dễ trả lời. Nếu bạn đang muốn tìm cho mình 1 phương pháp giảm cân nhanh chóng, an toàn thì hãy thử chơi cầu lông nhé!

Ưu điểm lớn nhất của môn cầu lông là bất kì cũng có thể chơi, bất kể giới tính và tuổi tác.

Chơi cầu lông là môn thể thao phổ biến tại các nước châu Á trong đó có Việt Nam. Chỉ cần có 1 người chơi cùng, 1 chiếc vợt, 1 quả cầu và 1 khoảng sân rộng là bạn đã có thể thực hiện dễ dàng.

Cho dù bạn tập cầu lông mà kĩ năng không chuyên nghiệp thì vẫn có thể đốt cháy được 1 lượng lớn calo vì môn cầu lông bao gồm nhiều động tác: đập cầu, phát cầu, chạy, đi bộ… Bạn sẽ phải thực hiện các động tác đó gần như cùng lúc cũng có nghĩa là cùng lúc vận động cả cơ thể vì vận tốc của 1 quả cầu bay là rất nhanh. Tay chân và mắt của bạn sẽ cùng phải hoạt động “hết công suất”, các khớp ở mông và hông, cánh tay, khuỷu tay, vai, lưng bụng cũng phải vận động. Sự vận động toàn diện và liên hoàn đó giúp lượng calo được đốt cháy tăng lên gấp bội và bạn sẽ giảm cân, nhanh chóng, an toàn và dễ dàng.
    Nhiều nghiên cứ chỉ ra rằng Chơi cầu lông cũng có thể giúp bạn giảm nồng độ cholesterol trong máu, giúp giảm huyết áp mà có thể hạn chế ăn uống hay không cần thuốc hỗ trợ. Do đó, bạn nên tham gia chơi cầu lông thường xuyên để tăng cường độ nhịp tim và giữ huyết áp ổn định.

Chúc các bạn giảm cân nhanh chóng, an toàn chỉ với chơi cầu lông 30 phút mỗi ngày nhé!

ST.

2. ngocanh_pepsi

ngocanh_pepsi Trọng tài Thành viên BQT

Em đang muốn tăng cân bác ơi :D

3. TuanAnh83

TuanAnh83 Thành viên Tích cực

Đơn giản.

Đi đánh cầu về lúc 9h30. Tắm rửa rồi ăn tối ( chơi hẳn 3 bát ). Nghỉ 5 phút rồi đi ngủ. Mỗi ngày ăn 9 bát cơm và chỉ ăn thịt mỡ .....
    Cứ làm ntn khoảng 2 tháng, chú mà không lên voi thì anh đi đầu xuống đất :D

4. HAIYEN

HAIYEN Thành viên Tích cực

Thía xong lo kiếm xiền để đi hút mỡ hở bác :D

5. ngocanh_pepsi

ăn xong 5 phút đi ngủ em sợ là đau dạ dày ấy :)

6. Cỏ dại

Cỏ dại Trọng tài

Đọc comment của mấy anh em mà em cười k nhặt đc mồm lên đây :))
    Chả biết mấy anh em thấy sao chứ em thì em cứ thấy khỏe vs chắc cơ thể thôi, béo hay là gầy mà cứ khỏe là đc ah :3

7. ngocanh_pepsi

Chuẩn ko chỉnh dc vào đâu :)

8. hivong

hivong Thành viên Chính thức

9. phiheo

phiheo Thành viên Chính thức

Mình đánh cầu buổi chiều về mệt chả muốn ăn thì làm sao?

Đang tải...