Giải cầu lông các trường đại học - cao đẳng khu vực hà nội năm 2010

Thảo luận trong 'Giải đấu năm 2010' bắt đầu bởi Luonghai, 6/5/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tkeu158

tkeu158 Thành viên Tích cực

:43::43: cứ như kiểu box của pháo đài láng ý nhỉ.

2. tkeu158

Niềm sung sướng của ĐH Kiến Trúc nhà em khi được nhắc đến tên lên nhận chức vô địch đồng đội nam SV. Bên cạnh đó luôn có sự đồng hành và gắn bó thân thiết giữa ĐH Kiến Trúc & ĐH Xây Dựng
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    Sao mình lại ngơ ngác thế nhỉ ???:77::77::77::77:
    [​IMG][/IMG]
    Thời khắc mong được khoác lên mình tấm huy chương danh giá
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]

Và đó chính là giờ phút phút vinh quang và hạnh phúc nhất của các VĐV
    Nè Tuấn gầy: phởn nhỉ, dù đứng sau nhưng dường như mọi ống kính đều len lỏi đến vị trí của ông

[​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]

ĐH Xây Dựng & ĐH Kiến Trúc thể hiện tình thần đoàn kết anh em (PĐL)
    :41::41::41::41::41::41::41::41::41::41::41::41::41::41::41::41::41::41:

[​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    PĐL 1 nhà, Lần cuối trước khi từ biệt giải.:56::56::56::56::56::56:
    [​IMG][/IMG]
    C_V cười tươi như hoa khi đứng cạnh "PHÚC VĂN MÁCH"
    [​IMG][/IMG][/QUOTE]

ôi mình đẹp trai vãi chưởng:18::18::18::18:

đẹp trai quá :95:

dương đẹp trai giống xeeko ,:23:

Chỉnh sửa cuối: 19/5/10
  3. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Video clip: Chung kết Đồng đội Nam giữa trường ĐHXD & ĐHKT

Vậy là dự đoán của các nhà chuyên môn đã chính xác. Chung kết Đồng đội Nam là cuộc đối đầu giữa hai trường ĐHXD & ĐHKT có phong trào về cầu lông rất mạnh, loạt trận đầu tiên ở nội dung đánh đơn hai trường đều đưa ra tay vợt mạnh nhất của mình nhằm kiếm kiểm đầu tiên để lấy tinh thần cho những loạt trận tiếp theo.

Hai tay vợt đại diện cho hai trường Phúc (ĐHXD) & Hiếu (ĐHKT) chịu trách nhiệm gánh vác công việc này. Có thể nói mọi sự tập chung của khán giả đều đổ dồn về trận đấu này, 2 VĐV đã cống hiến hết mình cho trường, cho khán giả của mình những pha cầu đẳng cấp. Đã có lúc tưởng chừng VĐV Hiếu (ĐHKT) phải bỏ cuộc bởi chấn thương ... Anh đã 2 lần phải nhờ đến sự trợ giúp của y tế (VĐV nhà tự chăm sóc vì chẳng thấy y tế của giải đâu cả ?), nhưng với sự cổ vũ nhiệt tình của đồng đội và khán giả trên sân. Trận đấu được tiếp tục và diễn biến ra sao? Mời các bạn xem clip :

Xin lỗi các bác vì giờ này mới up được video :D:10:

Last edited by a moderator: 7/12/15
  4. DanLin

DanLin Thành viên Năng nổ

Bác thegioiphang ơi! cho em bít tỉ số trận đấu với, thanks bác!

5. thegioiphang

Sorry DanLin vì mải quay nên không biết tỷ số thế nào, cái phần này có lẽ phải nhờ bác duongngocmai cập nhật hộ thôi vì bác ấy trong thành phần Đồng đội nam của trường ĐHKT.

6. DanLin

Bác áo xanh có bộ pháp di chuyển tốt thật đấy!!! Mặc dù bị chấn thương nhưng mình thấy bác ấy di chuyển rất tốt! Bác áo trắng bên này đánh hỏng nhìu quá, đường cầu chưa thật sự hiểm để làm cho bác áo xanh gặp nhìu khó khăn!!! Tiếc cho bác áo trắng quá!!!

7. duongngocmai238

duongngocmai238 Thành viên Tích cực

Trước tiên xin cảm ơn với những đóng góp của bác thegioiphang cho toàn thể anh em TGCL. Video và bài bình hay quá.
    Thú thực lúc đó em cũng mải quan sát trận đấu quá, với lại bận chăm sóc VĐV đội nhà,( A Hiếu bị chuột rút liên tục, nhưng chưa nặng đến mức độ phải bỏ cuộc). Do đó em cũng nhớ ko rõ tỷ số của trận đấu là bao nhiu nữa, nhưng chác chắn sẽ hỏi lại Hiếu cũng như Phúc vì 2 thành viên đó đều trong CLB Pháo Đài Láng nhà em, đều là người 1 nhà cả mà và sẽ có kết quả cho mọi người sớm thôi. Nhưng cũng xin cung cấp thêm là hiệp 1 Hiếu thắng Phúc với tỷ số sát nút, hiệp 2 Phúc dành lại phần thắng để buộc trận đấu phải đi vào set đấu thứ 3 quyết định, Hiệp này Hiếu đã thắng Phúc để đem về lợi thế dẫn trước với 1 trận thắng cho ĐHKT. Một thông tin nữa là trong trận đơn đó cả 2 đều bị chuột rút, Buổi sáng hôm đó Phúc đã có trận bán kết đồng đội căng thẳng với ĐHNN, Phúc thắng trong cả trận đôi nam thứ 2 và trận đấu mất sức nhất là Trận đơn nam 3 căng thẳng với Hà của ĐHNN, 2 VĐV phải thi đấu đến gần 12h trưa khi gần như các đoàn đã đi ăn cơm trưa để chuẩn bị cho các trận buổi chiều, sau 3 hiệp đấu căng thẳng Phúc đã dành thắng lợi 2-1 với tỷ số của set 3 là 21-19 đầy kịch tính, qua đó giúp ĐHXD lọt vào trận CK Đông đội nam.
    :10:

8. DanLin

Thanks bác, sao họ lại bị chuột rút nhìu thế nhỉ? Do cứng cơ hay do khởi động kok kỹ? Hay là trước trận đánh đơn đó họ đã đánh các nội dung khác nên quá sức rồi khi bước vào đánh đơn cơ đã mỏi dẫn đến chuột rút???

9. duongngocmai238

Đúng như Danlin nhận xét Phúc (áo trắng ĐHXD) trong trận đấu đó có khá nhiều pha cầu hỏng. Hoàn toàn có thể giải thích điều đó được thôi vì buổi sáng Phúc đã có trận đấu căng thẳng và mất quá nhiều sức rồi nên ko thể duy trì được phong độ đến buổi chiều, hơn nữa đó cũng là 1 trận đấu hết sức căng thẳng của cả 2 VĐV mà, mang trên trên người trọng trách phải dành lợi thế cho toàn đội trong loạt trận đầu tiên do đó tính chất căng thẳng đã ảnh hưởng ko nhỏ đến các VĐV tham gia giải. Thi đấu mà, nhiều khi không thể tự tin như ở nhà được, chứ 2 VĐV này ở sân cũng thường xuyên chạm chán với nhau rùi. Nếu có dịp mời các bác qua sân em giao lưu và theo dõi 2 VĐV này phô diễn hết kỹ thuật. Mong có dịch nào gần nhất mời các bác ghé thăm sân em: Nhà thi đấu trường CĐ GTVT 54 Triều Khúc - Thanh Xuân - HN. Có thể liên lạc trước với em 0986.090.999 để em biết trước và thông báo các anh em trong sân tiếp đón các bác chu đáo. :D:D:D:D:D:D:D

10. duongngocmai238

Nếu còn Video bác thegioiphang tiếp tục post lên cho mọi người thưởng thức nhé. Thank bác:41::41::41::41::41::41::41::41::41::41::41::41::41:

11. DanLin

Hai bác này đánh cầu 2 nhịp khá tốt đấy và có những pha cầu lừa rất khéo. Níu như bạn Phúc biết tận dụng lợi thế bên này bị chấn thương thì chắc bạn Phúc sẽ thắng, có điều mình muốn khuyên cả 2 bạn níu mún đánh cầu thật tốt thì hãy cố gắng tập luyện thể lực nhìu hơn nữa đến khi đó các bạn sẽ ít bị chuột rút hơn, cố gắng lên nhé các bạn! Chúc các bạn sẽ ngày càng đánh hay hơn:10::10::10:

12. duongngocmai238

Chủ yếu do vận động quá sức thôi Danlin àh. Hơn nữa thời gian nghỉ của các VĐV hơi ít, sáng đánh căng thẳng quá, đầu giờ chiều đánh luôn nên các VĐV khó có được thể lực tốt nhất. Chứ trước mội trận đấu các VĐV đều phải khởi động rất kỹ.

13. DanLin

Níu mai mốt có đánh giải nữa thì trước đó 2 ngày các bác nên bồi bổ thật nhìu chất dinh dưỡng vào để đảm bảo cơ thể có thể chịu đựng trong mùa giải thi đấu

14. thegioiphang

Cảm ơn bác duongngocmai238 đã động viên. Em chỉ còn video clip trận chung kết Đồng đội Nam nội dung Đơn Nam giữa Vương & Tuấn (trận cuối của phải là Tuấn ĐHKT không nữa?) thì phải. Em sẽ cố gắng post trong ngày hôm nay!

15. duongngocmai238

Trận đơn 3 CK Đồng đội nam là giữa Thành ĐHXD & Tuấn ĐHKT bác àh. hy vọng sẽ có tin tức sớm nhất của bác.

16. duongngocmai238

Tự sướng kinh thế. Không sợ bàn dân thiên hạ cười chê àh :D:D:D:D:D:D:D
    Xêko hơi bị teen đấy
    Àh hôm sau cầm thẻ nhớ của ông ra sân tôi mượn cop cái.

17. hoangphuc

hoangphuc Thành viên Năng nổ

hai bác là a e cùng nhà mà sao lại gây thù kết oán vs nhau thế

18. thegioiphang

Video clip: Chung kết Đồng đội Nam giữa trường ĐHXD & ĐHKT

Chung kết Đồng Đội Nam - Nội dung Đơn Nam giữa VĐV Thành (Áo trắng) của ĐH Xây Dựng & Tuấn (Áo xanh) của ĐH Kiến Trúc.
    Trận đơn Nam cuối cùng để quyết định chức vô địch giải Đồng đội Nam sẽ thuôc về ĐHXD hay ĐHKT.
    Tỷ số: ?

Last edited by a moderator: 7/12/15
  19. DanLin

Trận đấu này hay!!! Lúc đầu vào thấy anh áo xanh đánh rất tốt nhưng 1 hồi thì anh áo trắng lại gượng dậy do anh áo xanh đánh cầu hỏng liên tiếp mấy trái. Nhưng có thể thấy được anh áo xanh đã làm chủ lại đc trận đấu, có những cú đẩy cầu ra phía sau cao và sâu khiến cho anh áo trắng đành phải chịu thua trước những pha cầu đó với lại em nhìn thấy anh áo trắng hơi lùi về phía đằng sau khi anh áo xanh bên kia có những động tác giống như đập cầu nhưng thật sự kok phải zậy (động tác giả). Ban đầu vào 2 anh có vẻ đánh hơi nhanh quá, nhất là anh áo xanh khi anh áo trắng giao cầu thuận tay cao sâu anh đã nhảy lên đập cầu nhưng trái cầu đó đã đi vào lưới, típ nữa cũng là 1 trái giao cầu như thế anh cũng lại đập hỏng ( chắc lúc đó anh đã nóng do đập cầu kok qua nhỉ?) trái thứ 3 cũng thế. Nói chung với những pha cầu thế này anh đừng nên nóng vội quá, thật sự có những trái cầu mình chắc chắn 100% đập là sẽ thắng nhưng vẫn kok đập là do muốn kéo cầu thêm để làm cho đối phương bên kia mệt, thể lực giảm sút đi thay vì mình ăn 1 điểm như thế nhưng mình phải mất sức khá nhìu cho 1 điểm đập đó, quan trọng ở đây là phải kéo cầu càng lâu càng tốt mục đích để tiêu hao thể lực đối phương, làm cho đối phương cảm thấy nhục chí,... Còn anh áo trắng nên cần phải có thêm một vài pha cầu để làm khó đối phương nữa, trong trận này anh đánh cầu khá đơn giản kok làm khó bên kia, em thấy anh dở cầu lên cho bên kia nhìu hơn là bỏ nhỏ hoặc đánh cầu ngang, em vẫn chưa thấy nhìu những pha cầu đó, khi đập anh nên đập dọc biên thay vì đập ngay vào người đối phương với những quả anh nhảy lên đập như thế sẽ gây cho đối phương khó khăn hơn nhìu, cố gắng lên anh nhé!!! Một vài nhận xét của em vậy thui mong các bác thông cảm níu có sai xót j nhá. Chúc 2 anh sẽ ngày càng đánh tốt và hay hơn nữa...

20. tkeu158

. hôm vừa rồi ko đến sân nghe nói có vụ đánh phân hạng ai đẹp trai hơn.:51:
    thế thì ông hiếu nhà mình đẹp trai nhất à

Đang tải...
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.