FZ9 hay fleet top 20 hay victor nano 6

Thảo luận trong 'Dòng vợt khác' bắt đầu bởi chinhbk, 21/11/10.

1. chinhbk

chinhbk Thành viên Xuất Sắc

em đang định mua 1 cây vợt thiên về tấn công để đánh đôi mà đang phân vân giữa 3 cây này ace nào đã dùng rồi cho em xin chút ý kiến với. cám ơn mọi người!:1:

2. nhatanh86

nhatanh86 Thành viên Năng nổ

Theo ý kiến của riêng cá nhân đã đánh qua cả 3 loại và mình rút ra kinh nghiệm thế này .E top20 bạn sử dụng tốt nhất là đánh đôi nam nữ , top20 tăng thêm 5% tốc độ cầu , đập thì cũng đã tay lắm nhưng đánh đôi nam thì thủ hơi cứng vì fleet toàn là hàng TW , nếu bạn tìm đc ai còn cây top20 đời đầu thì mình khuyên bạn đánh đôi nam còn ko thì để đánh đôi nam nữ .E nano6 thì cũng ổn nhưng theo mình nếu bạn đánh thiên về công thì nên chọn nano7 ,bạn mà mua vợt nano6 thì nhớ lưu ý điều này nhé , e nano6 hàng làm ko chuẩn lắm đâu vì có e thì ngon còn có e thì nhẹ lắm dù tất cả đều ghi 3U4G , hàng VN làm ko đều ( club Victor bọn mình xài qua rồi nên cũng có tý kinh nghiệm về e này ) .Còn e Fz900 bạn nên xài , e này công thủ toàn diện và quan trọng e nó bền , va chạm thì khỏi nghĩ đi .Trong các hàng vợt của Fz thì mình thấy cho đến bh , e Fz900 là ngon nhất

3. cris_avril

cris_avril Thánh vũ<br><font color=green>Trọng tài chuy

nano 6 là chuyên đơn cơ bác ạ. e đang đánh con này. trước đánh top 20 cũng ok

4. chinhbk

chinhbk Thành viên Xuất Sắc

vậy con victor wave 310 thì sao hả các pác, nó có giống nano 6 không? có 1 người đang kêu em có mua không cần bán lại mà em chưa đánh bao h nên không rõ về nó.

5. cris_avril

cris_avril Thánh vũ<br><font color=green>Trọng tài chuy

con này e chưa dùng bao h nên ko dám ý kiến. hihi. bác nên mượn ai đó đánh thử trước xem sao. nhưng cá nhân e thấy nano 6 nếu cổ tay bác khỏe thì đánh sướng lắm. nếu cổ tay yếu hơn thì đánh top 20 bác ạ

6. Boy_Soldier

Boy_Soldier Thành viên Xuất Sắc

Người ta hỏi cây FZ F9 cơ mà Nhatanh, có hỏi cây FZ AT900 đâu.
    Theo mình thì mình cứ thích dùng FZ AT900 hơn, cây FZ F9 đánh đôi nam nữ cũng được, đánh đơn thì phông cầu không được sâu, với lại mình cũng cảm thấy nó hơi nhẹ. Theo ý kiến cá nhân mình là chơi e FZ AT900 bác ạ:tgcl:

7. duyliem

duyliem Thành viên Tích cực

cũng 1 phiếu cho FZ9 nhé
    mình vừa mua đc gần 1 tuần, cảm giác đánh rất tốt
    mình còn cảm thấy lên tay khi chơi em nó,
    và với giá đó thì em nó là hợp lý phết
    ai bảo bác kia phông cầu không được sâu , em đánh cũng trung bình mà phông rất sâu
    quả công cũng uy lực lắm , và nổ cũng to nữa , nói chung là chấp nhận đc

8. Thiên Long

Thiên Long Thành viên Tích cực

Rốt cuộc các bak chọn Fz9 chứ không chọn top 20 hả các bak

9. noiaybinhyen277

noiaybinhyen277 Thành viên Chính thức

Fz9 thì công thủ toàn diện hơn. Nếu thiên hẳn về công thì chọn dòng của Vic ấy. Vợt cứng công đã lắm

10. binhnguyen123

binhnguyen123 Thành viên Tích cực

fz9 đập nổ rất quái thai, nổ cứ như kèm theo tiếng đứt lưới. đập song phát lại soi lưới:eek:

11. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Trình độ cao hơn hoặc lên tay thì có thể nâng cấp lên Fz Supreme đấy bạn. Ổn định hơn, cứng hơn chút.
    Nếu đánh Fz thì trong túi vợt lúc nào cũng có Fz 9 và 990 là sự lựa chọn tối ưu :biggrin:
    Nếu nói về độ phù hợp cho người VN thì mình lúc nào cũng sẽ là Proace và Fz (kô kể vào cái zụ Proace dễ vỡ...)

Chỉnh sửa cuối: 19/10/12
  12. smilevnpt

smilevnpt Thành viên Chính thức

e mới tậu e fz9 dc 2 tuần. thấy e nó hơi nhẹ tay, đập cầu thì tầm giữ sân trở lên thì dc, cuối sân mà đập thì ko dc bằng dòng vt. dc cái thủ linh hoat. giá cũng hợp lý.

Đang tải...