[Trao Giải] Fu2Feng mượn vợt của Cai khi thi đấu ?

Thảo luận trong 'Chia sẻ videoclip cầu lông' bắt đầu bởi donkeybap, 28/11/13.

1. donkeybap

donkeybap Thành viên Tích cực

Tình hình là em vừa cày 1 clip [YOUTUBE]<iframe width="560" height="315" src="//www.youtube.com/embed/tGrN0TVM0vk" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>[/YOUTUBE]
    [YOUTUBE]http://youtu.be/tGrN0TVM0vk[/YOUTUBE]
    http://www.youtube.com/watch?v=tGrN0TVM0vk
    rất là hay ạ. Trận này Fu2Feng hình như là dùng Kason F9 đã bị đứt dây và gãy mất mấy cây vợt trong set1, em cũng ko để ý lắm, nhưng đến đoạn cuối clip tầm 1h24' thì em thấy Fu cầm 1 cây vợt trắng ko phải cây F9 ( có thể là C7 hoặc 1 cây Lining nào đấy trận này em ko rõ Cai dùng vợt gì- em nghi là Fu hết vợn nên phải mượn) đây là 1 chi tiết khá thú vị. Nhân đây em hỏi luôn là trong thi đấu các vđv có phải đăng ký là sẽ dùng vợt gì để thi đấu và ko và có thể dùng bao nhiêu loại vợt các bác nhỉ. Em thấy thú vị nên chia sẻ cho mọi người thôi, mọi người đừng bắt em tìm trong luật ạ, đọc kỹ thuật đã thấy hết hơi rồi.

2. TaufikNo1

TaufikNo1 Thành viên Tích cực

k phải ĐK vợt gì đâu bác ak, nhà tài trợ tài trợ vợt gì thì đánh vợt đó :D
    trước xem a Cai Yun đánh con C7 chán quá điên tiết đáp vợt xuống đất còn đạp cho nó vài cái rồi vất bao xong lấy em Storm N70 đánh :v
    còn a Fu đập như trâu bò húc đã nào vợt nào chịu được :v

3. donkeybap

donkeybap Thành viên Tích cực

Trận nào thế bác, em xem cầu lông rất thích xem những lúc phản ứng của họ :) nhìn rất là đậm chất nhân văn, cho em cái link nhé.

4. silva08701136

silva08701136 Thành viên mới

kaka, cho cái link bạn ơi. Mình cũng thích xem mấy pha thế này =))

5. SieuSao

SieuSao Thành viên Tích cực

bạn để ý lúc 1h11'49'' Fu ném vợt đang cầm để lấy vợt mới đang để trên hộp kỹ thuật :)) phải nói là nhanh vãi :))

6. Himari

Himari Thành viên Tích cực

Cai-Fu có nhiều clip đổi vợt mà, bạn search youtube keyword như kiểu "Cai Fu exchange racket during game" là có nhiều :D
    Như có bạn nói ở trên, VDV được tài trợ vợt gì thì sẽ đánh vợt đấy thôi :D, số lượng chắc là không giới hạn

7. LuVXoi

LuVXoi Thành viên Năng nổ

- Điều này dễ hiểu thôi mà bạn, Fu chưa kịp lấy vợt dự phòng trong bao ra, nên lúc đứt lưới lao ra lấy vợt của Cai cho nhanh.
    - Còn trong trận đấu muốn thay bao nhiêu vợt và loại nào cũng đc, miễn là nhà tài trợ cho phép dùng vợt hãng khác như Tiến Minh.

Bạn xem lại trận chung kết đôi nam HongKong Open vừa rồi, Kim Sa Rang cầm ra 3 cây vợt MX80, MX JJS và 1 cây ko nhìn rõ.
    1'40s cầm MX80 đến 7'10s đổi vợt lại dùng MX JJS đến hết trận :D
    http://www.youtube.com/watch?v=tS77...ew-vl&list=PLA7ZcagI0frDc7C9EgOLkSI1c1uUSEI1W

8. victorchau

victorchau Thành viên Tích cực

cái trận bác up lên là Cai Yun cũng đổi qua xài cây N70 đó bác, khoảng gần cuối game 2. trong trận Chung kết Viictor China open 2013 Wang Zhengming cũng đổi từ n90 III lại n50 :p

Đang tải...