Fu Haifeng

Thảo luận trong 'Các VĐV Trung Quốc' bắt đầu bởi cẩm vân, 5/5/10.

1. cẩm vân

cẩm vân Siêu sao

Fu Haifeng

Thông tin cá nhân

Ngày sinh 23/08/1983
    Tại Jieyang, Guangdong
    Cao 1.83 m (6 ft 0 in)
    Nặng 70 kg (150 lb; 11 st)

Nội dung Đôi nam
    Tay thuận: Tay trái
    Quốc gia: Cộng hòa nhân dân Trung Hoa
    Thứ hạng cao nhất: số 1 (15/5/2007)
    Thứ hạng hiện tại: số 5 (21/1/2010)

Thành tích Olympic và Vô địch thế giới: Nội dung đôi nam
    Huy chương Bạc Olympic Bắc Kinh 2008
    Huy chương Vàng Vô địch thế giới Hyderabad năm 2009
    Huy chương Vàng Vô địch thế giới Madrid năm 2006.

Sự Nghiệp

Phối hợp sự nhanh nhẹn cực kỳ ấn tượng cùng với sức mạnh tuyệt vời , Fu và người bạn cặp đôi thân thiết Cai Yun, họ đã trở thành đôi nam dẫn đầu trên thế giới kể từ năm 2004, giành chiến thắng ở rất nhiều các giải đấu lớn trên thế giới.

Trong đó bao gồm các giải đấu uy tín : All Englang Championship năm 2005 và BWF World Championships năm 2006 và 2009.
    Cai và Fu đã góp mặt trong đội tuyển quốc gia Trung Quốc tham dự Thomas Cup trong suốt 3 mùa giải liên tiếp (các năm 2004, 2006, 2008)_giải vô địch đồng đội nam tổ chức 2 năm 1 lần. /

Cai và Fu cũng đã tham dự cả thế vận hội năm 2004 và 2008.
    Họ đã bị loại từ vòng tứ kết ở thế vận hội 2004, và ở thế vận hội 2008 tổ chức tại Bắc Kinh họ đã giành huy chương bạc. Trong trận chung kết họ đã để thua đôi vận động viên người Indonesia là: Markis Kido và Hendra Setiawan.

Một thành tích đáng nể của Fu ở giải Sudirman Cup năm 2005 ( giải vô địch gồm cả đồng đội nam và đồng đội nữ) là a đã thực hiện 1 cú nhảy đập với vận tốc 332 km/h (206mph), tính cho đến thời điểm đó, đấy là cú đập có vận tốc nhanh nhất trong bảng thành tích.

Những thành tựu.

Cẩm vân tgcl.com

Last edited by a moderator: 13/6/10
  2. cẩm vân

cẩm vân Siêu sao

Người yêu của Fu Haifeng

Thêm 1 vài hình ảnh của Fuhaifeng

Trộm vía nhìn cũng được nhờ..:36: :36: , nhưng em thấy Cai Yun đẹp trai hơn.

Đây là ảnh Fu Haifeng chụp với Wang Lin, t tìm thấy trong blog của Wang Lin, chắc ko phải người yêu đâu.

Có ai biết người yêu Fu Haifeng là ai ko nhỉ?? :36: :36:

3. DanLin

DanLin Thành viên Năng nổ

À, cái búa FuhaiFeng đây mà, đập như điện, cỡ Lin zậy đấy, nhìn cơ bắp cánh tay trái là bít, đôi lúc lại mắc những sai lầm khó hỉu, trong trận đấu anh là người đánh cầu hỏng nhìu hơn Cai Yun nhưng lại điềm tĩnh hơn Cai Yun nhìu, Cai Yun tuy khéo léo nhưng hay nóng nảy...

4. pink cloud

pink cloud Thành viên Chính thức

Có bác nào biết Cai và Fu đang làm gì đây ko? Dancing badminton?? Hì, tò mò không biết tình huống cầu thế nào mà 2 anh chàng này lại có kiểu kỳ quặc thế?? :36: :36:
    Funny quá!!.

5. DanLin

Đây là kiểu song kiếm hợp bích người này tính bay lên đánh thì người kia đánh nên hai người nhảy xuống cùng lúc và quơ vợt cùng lúc hohohoho

6. cẩm vân

cẩm vân Siêu sao

Em đi tìm thông tin về bức ảnh này nhưng không có, hì. Bác Mod cứ tha hồ mà tưởng tượng.

Dan Lin! Em tưởng tượng phong phú quá đấy!! Hì.

7. DanLin

Thiệt mà chị! tin em đi, đúng đấy!! hohohoho

8. Hoang91

Hoang91 Thành viên Tích cực

Lin Dan đập nhanh nhất cũng là 301km/h, sao mạnh đc bằng Fu mà kêu là Fu mạnh cỡ ngang Lin, bạn Lin Dan nên biết là đánh đơn nam không bao h có thể đập mạnh hơn đánh đôi nam xét về tốc độ trung bình của các quả đập lẫn tốc độ nhanh nhất 1 trận đấu, lí giải thì đơn giản, nếu đánh đơn nam, 1 mình bạn phải giữ trọn phần sân của mình, khi đập thường không có tư thế tốt nhất, mà cả kể có tư thế tốt nhất thì do lúc đập còn phải tính toán sao cho đập xong lại phải chạy về vị trí giữa sân nên không bao giờ mạnh như đôi nam khi mà người đứng sau chỉ việc chờ cầu đập...

9. DanLin

Bạn Hoang91 à! Mạnh ở đây là đập mạnh chứ tui ko nói là tốc độ cầu bạn! Đọc cho kỹ lại nhá! Dỉ nhiên là đánh đơn ko đập mạnh bằng đánh đôi rồi vì đánh đơn lâu lâu mới đập còn đánh đôi là thường xuyên phải đập vì thế tốc độ cầu sẽ khác nhau (cái này ai mà ko biết). Fu đập cũng chỉ được một lần là trên 300km/h thôi còn nếu bình thường cũng chỉ là 200 mấy km/h thôi, khi nào mà Fu đập trên 300km/h hoài á thì lúc đó bạn hả nói là Fu mạnh hơn Lin nhá! Lin có những cú đập choàng tay mà ko thể tưởng tượng được là có thể đập được, vận tốc những cú đó thường khoảng trên 200km/h như thế mà ko cho là mạnh à! Bạn thử làm coi được như thế ko nhá! Ko phải là lúc nào VĐV đánh đôi cũng mạnh hơn VĐV đánh đơn đâu, vì đánh đôi thể lực ko cần nhiều bằng đánh đơn.

Ps: Mình ko có ý cãi với bạn, chỉ nói như thế, mình ko muốn xảy ra bất đồng trên diễn đàn, chỉ nói lên quan điểm của mình, bạn cũng thế nhé! Nếu ko có nội quy của diễn đàn mình sẽ đôi co với bạn nhưng đây là TGCL, một nơi thân thiện và bổ ích cho chúng ta những người đam mê cầu lông vì thế nên làm bạn với nhau nhé! Còn 1 chuyện nữa mình là DanLin chứ ko phải là Lin Dan oki? Dưới bài của mọi người đều có nút cảm ơn, khi bạn comment trong topic Fu Haifeng thì có nghĩa là bạn đã xem qua nội dung bài này vì thế nên cảm ơn người viết bằng cách nhấn nút cảm ơn hoặc comment nói tiếng cảm ơn người khác nhé!

Chỉnh sửa cuối: 13/6/10
  10. DanLin

Bon chen 1 vài tấm hình con trai của Fu Hai Feng đây!!!

Nguồn: badmintoncentral.com

11. mr.kakashi

mr.kakashi Thành viên Tích cực

xinh thế ....chắc vợ fu đẹp lắm nhỉ vì nhìn có giống bố đâu

12. vanthanh_dinhgia_aof

vanthanh_dinhgia_aof Thành viên Tích cực

đúng thần tượng của mình. cảm ơn cả nhà.

13. Lin_Dan

Lin_Dan Thành viên Tích cực

đúng là Wang Lin rồi mà

14. vanthanh_dinhgia_aof

vanthanh_dinhgia_aof Thành viên Tích cực

Chị cẩm vân ơi, chị không cập nhập thêm thông tin j về Fu nữa vậy

15. KureNai

KureNai Thành viên Tích cực

đôi Fu/Cai này đánh hay thật ! đánh đôi em hâm mộ nhất đôi này ! hầu như Fu toàn là người đứng sau :D chắc đây là 1 chiến thuật nhỉ ! đập khỏe cho đứng sau ^^

16. nijerrys

nijerrys Thành viên Chính thức

Tên Hán Việt của anh là Phó Hải Phong. 2 giải Đan Mạch và Pháp đôi này liên tục thua đôi Hàn Quốc đây mà.

17. vinhle17

vinhle17 Khách

Đập cầu như thế thì lo mà chạy chứ không thủng người. Ngưỡng mộ thật đấy! Nếu mình mà đối diện với Fu chắc phải chấp mình mặc áo giáp. Kinh người! Mình đập cầu cũng khá mạnh, tốc độ cũng lên tới 100km/10h ấy chứ.

18. tuanpto

tuanpto Thành viên Năng nổ

wang lin còn trẻ mà, vợ của FU khác cơ các pác ạ

19. Alessandro91

Alessandro91 Thành viên Năng nổ

Tay đập của Fu thì khỏi phải bàn rồi. Mỗi là đạp xong hạ xuống mà cứ như hổ hạ sơn vậy nhìn rất dũng mãnh.

20. TheLastCode

TheLastCode Thành viên Tích cực

Nhìn iu quá DanLin ợ :liebe_4::liebe_4::liebe_4:

Đang tải...