Finnex Pro Smash vs Finnex Infinity 8000 vs Finnex Infinity 9000

Thảo luận trong 'Dòng vợt khác' bắt đầu bởi minhcd84, 13/5/13.

1. minhcd84

minhcd84 Thành viên Chính thức

Em đang định lấy 1 trong 3 cây này. Bác nào đã đánh qua mấy cây này cho em nhận-xét / đánh-giá / so-sánh được ko ạ? :73:

Cam ơn các bác nhiều!! :smod::smod::smod::smod::smod:
    :love:

PS: Em đang đánh cây APACS Rapier 88 DX, specs như sau ạ:
    High Modulus Graphite + Ultra PEF
    Length : 675mm
    Weight : 86g - 90g (3U-2G)
    Flex: 8-9 (Medium-High stiffness)
    Balance Pt. : 290 ± 3mm (Even balance)
    Shaft Dia. : Ø 7.3mm
    Max Tension : 30lbs

Theo các bác nên chuyển qua cây nào trong 3 cây trên, cho đỡ thay đổi đột ngột? (em smash lấy công làm thủ, phản tạt đấu súng, bỏ nhỏ,.. :D nhược điểm của em là đánh phông+service độ chính xác ko cao lắm, lúc ngắn (giữa sân nó smash chết) lúc hơi dài(out))
    Nhờ các bác tư vấn giúp.
    Thanks a lot!

Chỉnh sửa cuối: 13/5/13
  2. minhcd84

3. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Vợt Finnex không nhiều người dùng nên ít ai biết các thông số để tư vấn nó lắm. Mình có đánh qua 1 vài cây thì theo mình vợt này cũng ổn, khá dễ đánh, mức độ vợt ghi là trung bình thì chỉ ngang vợt mềm ở nhiều loại vợt khác, đánh giá vợt Finnex khá là dẻo. Trong 3 cây mà bạn hỏi có lẽ cây Infinity 9000 là ngon nhất. Nhưng theo mình vợt này không bền lắm, hình thức xấu. Bạn tham khảo thêm thông số ở đây này:
    http://www.finnex-sports.com/products/pro_racq_infinity.html

4. taufikVN

taufikVN Thành viên Năng nổ

vợt finex thì nhược điểm hơi dẻo chút,đánh cũng ngon nhưng smash thì hơi bị rung . Đánh rapi88 thì chuyển sang finnex cũng ko khó khăn lắm đâu

5. minhcd84

Cầu lông thì em mới đánh bác ạ, nhưng trước đó em đánh tennis đc 3 năm rồi.

6. minhcd84

Buồn là em vẫn smash ầm ầm và bỏ nhỏ tinh tế bác ạ :v :v

7. ichiru1511

Bậy nào. Vẫn đánh được cầu lông bình thường. Tuy nhiên muốn phát triển đánh cầu lông thì phải bỏ hẳn tennis vì 2 cái này đánh hơi bị khác nhau nhiều. Nói thật là chỗ mình có ông đánh cầu lông và tennis luôn, giải cúp phong trào treo tủ. Nhưng những cá nhân kiệt xuất thế hơi bị hiếm.

8. ichiru1511

Cũng không hẳn. Nhưng đúng là động tác của tennis làm ảnh hưởng xấu đến cầu lông như khép tay, cứng cổ tay v .. v... Nhưng mà không thể nói là không chơi được. Nhiều người vẫn chơi 2 món này, nhưng nhiều lúc món nọ đá món kia rất buồn cười như đánh quả "đoa" cầu lông, "cắt" cầu lông :)) Còn những ai chơi cầu lông thì đứng trên lưới vồ tennis kiểu jump smash thì không phải nghĩ :)). Chủ thread nếu giờ chuyên sâu vào cầu lông thì tốt hơn, chơi tennis nhiều nên vai sẽ rất khỏe, rất tốt đấy.

9. kt18a6

kt18a6 Thành viên Chính thức

công nhận đập thì đầu vợt hơi rung nhưng e thấy công thủ khá toàn diện, dễ đánh, nói chung là cũng khoái Fn rồi :D

10. ichiru1511

Bạn đang đánh cây gì vậy. Vợt Finnex thường là dẻo nên nó rung là bình thường. Công nghệ của vợt này cũng không có gì đặc biệt lắm.

11. kt18a6

mình dùng Xblade , mẫu mới ra của Fn, các bạn qua minhphuongsport 76 Tôn thất tùng tham khảo, e đánh thì thấy rất kết :D

12. sheepgangster

sheepgangster Thành viên Tích cực

a đưa cho chú đúng là chuẩn, tay a cầm dòng này không hợp, thấy chú thik a lấy lại nhé hehe ;))

13. kt18a6

rất tiếc e đang ôm nó đi ngủ, ako cưỡng lại được đâu :p

14. golddust181

golddust181 Thành viên Chính thức

Đồng ý với bác là vợt trông ko ấn tượng tẹo nào nhưng mà ko bền lắm thì ....hjhj....e ko nghĩ thế đâu....:musik_eguit:

15. golddust181

Mình mới thử qua Fn Infinity 9000 còn XBlade thì chưa thử lun,,,,nghe lạ quá nhey

16. ichiru1511

Có thể chất lượng của vợt đã thay đổi theo năm tháng. Nhưng ấn tượng đầu tiên của mình với vợt finnex cách đây 10 năm là gãy góc 10h rất vớ vẩn nên mình không lựa chọn dòng này nữa, mình là người đánh rất quý và giữ vợt. Mình không có ý chê bai gì đâu. Hì. Kiểu như vợt victor mấy năm trước dở ẹc sau này mới tốt lên. Sân mình cũng có 1 cặp Champion 300 cũng khá được đấy. Mọi người chơi vợt finnex nhiều thì diễn đàn càng xôm tụ :second:

Chỉnh sửa cuối: 16/5/13
  17. golddust181

Theo mình biết thì 10 năm trước Fn có cây Cacbon bền kik khủng, giá lại hợp lý. Trước bác đánh cây nào mà gãy góc 10h nhey ? hjhj....
    Champion 300 với giá 1tr8 thì trông chả đẹp tẹo nào....hờ hờ....nhưng mà đánh được phết....

18. ichiru1511

Cây đó màu đỏ nhìn như arc10 bây giờ ấy, vành và thân khá mảnh. Mình không nhớ tên nó nữa. Cây 300 gọi là quá xấu luôn, nhìn như cái vợt fake ấy @@

19. proacepac99

proacepac99 Thành viên Năng nổ

Em thì mới đánh qua một cây của Finnex là Aerotec 900 ( lâu rồi em không nhớ kỹ nữa), nó nhái theo cây của YN thì cảm thấy công khá ngon, đấu kiếm 2 phát mà không đi cuối cùng già rồi nên cạch cầu và ra đi!! :D

20. ichiru1511

Vợt này không nhái theo YN đâu. Hôm trước có bác nào bảo là nó tách ra từ YN. Nhưng lấy tên là finnex thì hầu hết mọi người đều nghĩ nó nhái. Nhưng đúng là hãng finnex thiếu sáng tạo trong mẫu mã quá, hầu hết đều như nhái của YN vậy.

Đang tải...