[Video] F - MD - 2013 Malaysia Open - Ko Sung Hyun / Lee Yong Dae (KOR) vs Mohammad Ahsan

Thảo luận trong 'MAYBANK Malaysia Open' bắt đầu bởi imwdpr0, 20/1/13.

1. imwdpr0

imwdpr0 Thành viên Tích cực

Ko/Lee thua đôi Ahsan/Setiawan từ Indo. Kết quả này có lẽ khá bất ngờ đối với nhiều người

Last edited by a moderator: 7/12/15
  2. imwdpr0

imwdpr0 Thành viên Tích cực

Ad xóa bài này giúp mình đc chứ? Mình post mà nhầm cái Title sửa ko dc, sẽ gây bất tiện cho mọi người

3. taufikVN

taufikVN Thành viên Năng nổ

ôi tại sao Lee/Ko lại thua chứ,lại còn thua cách xa điểm thế kia nữa chứ,chán quá (rất khoái Ko Sung Hyun:()

4. conscience

conscience Thành viên Chính thức

trận này Ko/Lee đánh dưới sức nhìu wá. nhìn 2 người này wánh thấy như ko quyết tâm hết sức

5. Make.Believe

Make.Believe Thành viên Năng nổ

Mình sửa rồi bạn nhé. thanks bạn đã chia sẻ ;)
    ps: trận này đôi Koo/lee đánh như bán độ :011:

6. thanhbeobmt

thanhbeobmt Thành viên Chính thức

sao mọi người có vẻ tiếc nuối cho đôi hàn quốc vậy nhỉ????sao không nhìn vào mặt tích cực của nó là đôi của INDO đánh cũng rất hay mà,họ cũng đều là chuyên gia đánh đôi cả mà.thi đấu thì cũng phải có lúc này lúc kia chứ,đâu phải cứ đánh là thắng đâu.

7. diao8x

diao8x Thành viên Năng nổ

Trận này không phủ nhận là đôi Indo chơi hay nhưng đôi HQ đánh lỗi quá nhiều.

8. taufikVN

taufikVN Thành viên Năng nổ

ô hay,mình thích ai thì tiếc cho ng đấy thôi. Chứ đã đến chung kết thì ai vô địch cũng xứng đáng thôi. Chơi môn này ai chẳng có idol của mình,khi họ thất bại thì mình cũng tiếc ,vậy thôi có gì đâu

9. ngocnam996

ngocnam996 Thành viên Xuất Sắc

Đôi Hà thua là do Ko Sung Huyn phá quá nhiều nhưng ko thể phủ nhận đôi Indo đánh rất hay, họ có những quả đập rất mạnh và hiểm khiến cho đôi Hàn đỡ ra ngoài. Xem xong set 1 cứ ngỡ Hàn sẽ lật lại nhưng k ngờ thua tệ hơn. Dù sao đôi Indo vô địch cũng là xứng đáng :)

10. olala1010

olala1010 Trọng tài chuyên nghiệp

em xem thấy đôi Hàn hôm nay có vấn đề >.<

11. Hoang91

Hoang91 Thành viên Tích cực

Setiawan đánh lưới hay hơn cả LYD lẫn KSH. Công nhận đôi Hàn thua trận này em có hơi bất ngờ, nhưng đôi Indo thì cả 2 cá nhân đều là những nhân tài kiệt xuất chả kém gì 2 cá nhân của đôi Hàn mà

12. annamcusi

annamcusi Thành viên Tích cực

từ khi mình gọi là biết tí đánh cầu và xem thi đấu thì có nhận định thiên về lối chơi của các đôi nam của INDO đặc biệt đôi nam trước kia là kido/setiawan và bây h là hasan/setiawan, họ đánh rất nhanh, tì đè rất đúng huyệt, đập thì xem qua trận này thì hasan đập đôi Hàn quốc ít khi thủ được^^ . hơn hẳn các đôi khác, họ bao lưới và đánh khéo thua rất nhiều so với đôi indo. Mình hy vọng đôi nam indo sẽ giữ phong độ để đạt được thành công cao hơn.

13. julynguyen

julynguyen Thành viên Chính thức

Đôi indo oánh quá bá đạo .

14. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Em cũng thích Ko/Lee và hơi tiếc với trận thua CK nhưng ngẫm kĩ lại đối thủ thì thấy thua cũng ko quá phải bất ngờ hic :( Setiawan thì quá nổi tiếng và bá đạo trong khoản đánh lưới rồi, vô địch Olympic cơ mà :( Asan thì là tay vợt kiệt xuất với quả đập búa bổ và là số ít VĐV đánh NS9900 hay và uy lực đến vậy, từ thời cặp vs Bona Septano thì họ cũng vào đc top 10 rồi nên ko cần nghi ngờ đẳng cấp của Asan nữa/ Tiếc cho Ko/Lee nhưng phải nói đôi Indo đánh quá bá đạo :(

15. bluelion

bluelion Thành viên Năng nổ

thanks bác chủ cái để xem cờ nhíp nào :)

16. intotn

intotn Thành viên Tích cực

trận này thì e thấy khán giả quá ồn ào, những pha cầu đẹp hay kết thúc 1 pha thì ko sao, đây ào ào cả trận, mà hình như có cả kèn vuvuzela :-s

17. conscience

conscience Thành viên Chính thức

theo mình thấy thì trận này đôi Ko/Lee đánh dưới sức. nếu họ đánh đúng phong độ thì chưa chắc đôi Indo thắng đc đâu. trước đây khi còn đánh riêng thì 2 đôi Indo vẫn thường thua 2 đôi Hàn quốc mà

18. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Theo đánh giá qua quan sát của mình thì đây là 1 trận đấu đội Hàn Quốc đã sai lầm về mặt chiến thuật. Họ đã đánh giá sai về Ahsan, họ dồn cầu chủ yếu về phía vận động viên này. Nhưng kết quả rất tệ vì Ahsan đánh rất tốt, và kết quả thường là ăn những quả đập không thể đỡ nổi của anh. Hydra setiawan vẫn có lối đánh rất điềm đạm bình tĩnh, xử lý tỉnh táo, lừa cầu rất khéo, dựa vào kinh nghiệm của mình anh vẫn dẫn dắt lỗi chơi và động viên đồng đội mặc dù anh chạm cầu ít. Một khi mà bên Hàn Quốc đã bế tắc, tinh thần xuống dốc thì họ không thể đánh hay được nữa, mà đội Indo càng đánh lại càng sung. Bên Hàn Quốc đánh thua không thể bảo họ đánh hôm nay dưới sức, không sung mà họ đã đẩy mình vào thế khó, không làm cho mình sung và đánh đúng sức được. Ai trong chúng ta cũng biết, nếu đánh ngang cơ hay đánh trên cơ thì đánh hay là đương nhiên, nhưng khi đánh chịu sức ép thì những điểm yếu sẽ bộc lộ ra. Setiawan có người đánh cặp mới, anh có vẻ béo ra và có lẽ sức đập cải thiện hơn hẳn, mong rằng cặp đôi Indo này sẽ tạo ra những sự bất ngờ nữa và là điều gì đó mới mẻ trong năm nay.

19. vicamap

vicamap Thành viên Chính thức

bác adman đập wá gớm ..trái nào cũng thả bom vậy....

20. TaufikNo1

TaufikNo1 Thành viên Tích cực

có gì mà bất ngờ bác, đôi Indo đánh hay mà

Last edited by a moderator: 7/12/15
Đang tải...