[Chia sẻ] Em yếu nhất quả Backhand!

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi royaleforza, 19/11/11.

1. royaleforza

royaleforza Thành viên Tích cực

Lâu lâu ko làm 1bài mới nào, đành chia sẻ tâm sự vậy. Khi đánh đơn em yếu nhất quả Backhand từ cuối sân, nên toàn bị ép. Tập luyện cũng nhiều rồi, nhưng khi vào đánh vẫn thấy ngượng tay quá! nhìn các sư huynh backhand mà thấy thèm quá trời... phải tập thêm thôi

2. hotboy

hotboy Thành viên Tích cực

Có lẽ mình và mọi ng đều như bạn mà. Trái tay sao bằng thuận tay được, cứ cố gắng tập, dần rùi quen mà.hihi!
    Thân!

3. Bluebloa

Bluebloa Thành viên Năng nổ

em backhand rất okie, cung tùy từng người
    nếu yếu về lực bác nên đành kỹ thuật như chém sát lướt hoặc điều cầu bỏ nhỏ sang hai biên cũng okie đấy bác

4. longdx81

longdx81 CT Danh dự CLB Tự do

backhand thì phải có tư thế, lực cổ tay mạnh thì mới backhand mạnh được, chậm hơn cầu thì có giời mà backhand được, manhtoan có quả backhand rất là okie! :D :D :D

5. daicateng

daicateng Thành viên Xuất Sắc

Có cổ tay tốt với luyện tập kỹ thuật ở các video dạy chuẩn thì e nghĩ sẽ tốt thôi anh à :d

6. duong000

duong000 Thành viên Chính thức

bạn luyện dẻo cổ tay, rồi gập ngược cổ tay lại là cầu sẽ đập thẳng xuống gần mép lưới. Nếu cách đó k hiệu quả thì bạn có thể làm quả trái tay zống tennis, như vậy zễ hơn nhưng động tác k đẹp lắm, chúc bạn thành công

7. quangbx

quangbx Thành viên Tích cực

Ngày trước mình tập động tác bằng cách đứng trước gương lớn :D. Backhand thì nhìn trên TV rồi tập lại, bây giờ cũng từ góc trái bên này chéo sang bên kia được rồi :D. theo mình quan trọng nhất là phải đúng động tác, sau đó mới có lực mạnh được, sợ nhất là sai động tác thì không bao giờ thành công, chúc bạn tập cầu tốt!

8. Bluebloa

bác nào đánh đúng kỹ thuật động tác này thì quá đẹp, nhất là đánh dấu tay được thì quá phê hơn con tê tê :d

9. tungbengbeng

tungbengbeng Thành viên Chính thức

mình thì toàn oánh backhand đập chéo sân sát lưới luôn, tỉ lệ thành côngcủa mình ( là qua lưới chứ ko phải ghi điểm) tận .... 50% gà mà, oánh trúng lưới suốt thoai :21:

10. quangbx

quangbx Thành viên Tích cực

thời gian này đnag tập backhand smash. hihi, bạn cần động tác đẹp thì tìm trên mạng đi, có nhiều mà!

11. hoanganh1987vn

hoanganh1987vn Thành viên Tích cực

em vẫn chưa tập đc backhand, toàn đập trượt, mặc dù xem video rõ nhiều rồi mà lúc lâm trận là cuống hết cả lên :(

12. maimaimottinhyeu

maimaimottinhyeu Thành viên Chính thức

điều quan trọng nhất là tư thế đón cầu của bạn?nếu tư thế k đúng thì backhand khó lắm,và điều cuối cùng là ra lực cổ tay chuẩn và mạnh cú backhand này không cần đưa tay cao quá đâu càng đưa cao lực càng yếu nhưng cầu cắm hơn và ngược lại,bác nên tập cách đón cầu chuẩn đã sau đó tập cách ra lực cổ tay thật chuẩn vào là ok thôi quả này phải tập nhiều mà cứ từ từ miễn cổ tay bác khỏe là ok

13. hippi116

hippi116 Thành viên Chính thức

Cứ tập cổ tay khỏe là ok hết :D

14. socbay

socbay Thành viên Tích cực

cổ tay khoe mà ko canh điểm rơi thì cũng toi cơm bác ợ. :bildhauer:

15. Habadminton

Habadminton Thành viên Chính thức

trước tiên là bác phải tập cho cổ tay khỏe sau đó bác tập chuẩn kĩ thuật động tác với tay khi tiếp xúc cầu rồi tiếp theo là tay kết hợp với chân.nói chung là chỉ cần bác tiếp xúc chuẩn cầu và lực cổ tay tốt là ok rồi
    .chúc bác sớm thành tài

16. royaleforza

royaleforza Thành viên Tích cực

hé hé! dạo này có khá hơn rồi ACE ạ. Từ cuối sân mình cũng tới đc gần 2/3 sân đối thủ. nhưng vẫn phải giật vai khá mạnh vì lực cánh tay chưa mạnh lắm... tập thêm chắc sẽ đẹp hơn.hjhj!

--- Cập nhật thêm ---

Có công mài sắt, có ngày nên kim.
    Nhưng tập nhiều mỏi vai rã rời... :(

17. Bluebloa

chúc mừng bác nhé, muốn nhanh cứ phải từ từ bác ạ

18. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Hnào anh H dạy em backhand nha :-x em toàn bik về vợt vẹo chứ kĩ thuật chả có time tập nên yếu lắm +_+

19. Bluebloa

chú cứ đùa anh
    dân newbie như anh sao lại day cáo già cho được =))

20. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Em là rắn trẻ mà có fai cáo già đâu :-( thực sự e yếu ve mà hic mà a đánh sân nào thế, mấy tuần e ko đánh cầu rồi, hnào rảnh e lên chỗ a làm ván nhé

Đang tải...